Gyara "Explorer ba ta amsawa" kuskure a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Windows Explorer yana ba da damar yin amfani da fayiloli ta hanyar aiwatar da ke dubawa mai hoto. Ana iya kiranta lafiya a kira babban ɓoye na gani na tsarin aiki. Wasu lokuta masu amfani suna fuskantar gaskiyar cewa wannan aikace-aikacen yana dakatar da amsawa ko bai fara komai ba. Lokacin da irin wannan yanayin ya taso, akwai hanyoyi da yawa na asali don warware shi.

Magance matsaloli tare da fashewar fashewar a Windows 10

Mafi yawan lokuta yakan faru ne kawai Explorer ta daina amsawa ko kuma ba ta farawa. Wannan na iya zama saboda dalilai daban-daban, misali, gazawar software ko ɗaukar kayan aiki. Kafin fara aiwatar da dukkan ayyukan, ya kamata a gabatar da aikace-aikacen daban bayan an kammala aikin. Don yin wannan, buɗe kayan aiki "Gudu"rike da makullin maɓallin Win + rshiga filinmai bincikekuma danna kan Yayi kyau.

Hanyar 1: Tsaftace useswayoyin cuta

Da farko dai, muna ba ku shawara da ku gudanar da ingantaccen binciken kwamfuta don ɓarnar fayiloli. Ana aiwatar da wannan tsari ta hanyar software na musamman, wanda adadin kuɗi mai yawa a Intanet. Za ku sami cikakkun bayanai game da wannan batun a sauran kayanmu a mahaɗin da ke ƙasa.

Karanta kuma:
Yaƙi da ƙwayoyin cuta na kwamfuta
Kare kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta

Bayan an kammala bincike da kuma cire ƙwayoyin cuta, idan an gano su, kar a manta don sake kunna PC ɗinku kuma maimaita satar a farawa don kawar da barazanar da ta yiwu.

Hanyar 2: tsaftace wurin yin rajista

Baya ga datti da fayiloli na wucin gadi a cikin rajista na Windows, kurakurai da yawa suna faruwa sau da yawa, wanda ke haifar da fashe-fashen tsarin da rage komputa gaba ɗaya. Sabili da haka, wasu lokuta kuna buƙatar aiwatar da tsabtatawa da gyara matsala ta amfani da duk hanyar da ta dace. Cikakken jagora don tsabtatawa da kuma daidaita ayyukan rajista, karanta labaranmu a hanyoyin haɗin da ke biye.

Karin bayanai:
Yadda za a tsaftace rajista na Windows daga kurakurai
Ana Share rajista ta amfani da CCleaner

Hanyar 3: Inganta kwamfutarka

Idan kun lura cewa ba kawai Explorer ta dakatar da amsawa na ɗan lokaci ba, amma aikin duk tsarin ya ragu, ya kamata a kula don inganta shi ta rage nauyin a kan wasu abubuwan haɗin. Bugu da ƙari, muna ba ku shawara don tsabtace tsarin tsarin daga ƙura, wannan zai taimaka rage zafin jiki na abubuwan da aka haɓaka da haɓaka saurin. A ƙasa zaku sami jerin abubuwan da zasu taimake ku magance waɗannan ayyuka.

Karin bayanai:
Rage nauyin CPU
Performanceara aikin sarrafawa
Tsabtace tsabtace kwamfutarka ko kwamfyutan ƙura daga ƙura

Hanyar 4: Gyara gyare-gyare

Wasu lokuta kurakurai da yawa suna faruwa a cikin tsarin aiki wanda ke haifar da kasawa a wasu aikace-aikacen, ciki har da Explorer. Gwajin su da gyara yana gudana ne ta amfani da ginannun kayan aikin. Karanta cikakken jagorar shirya matsala a cikin labarin daban.

Kara karantawa: Duba Windows 10 don Kurakurai

Hanyar 5: Aiki tare da Sabuntawa

Kamar yadda ka sani, don Windows 10 sababbin abubuwa ana sau da yawa ana sake su. Yawancin lokaci ana sauke su kuma an sanya su a bango, amma wannan tsari ba koyaushe yake nasara ba. Muna bada shawara da wadannan ayyuka:

  1. Bude "Fara" kuma je zuwa menu "Sigogi"ta danna kan gunkin kaya.
  2. Nemo ka buɗe sashin Sabuntawa da Tsaro.
  3. Tabbatar cewa babu sabbin abubuwanda ba'a sabunta su ba. Idan sun kasance, shigar da su.
  4. A cikin batun lokacin da aka shigar da sabbin fayiloli ba daidai ba, suna iya haifar da rashin aiki a cikin OS. Sannan yakamata a cire su kuma a sake su. Don yin wannan, danna kan hanyar haɗin "Duba littafin log na kayanda aka sabunta".
  5. Latsa maballin "Cire sabuntawa".
  6. Nemo sabbin abubuwan gyara, cire su, sannan sake sanyawa.

Ana iya samun ƙarin kayan akan sabuntawar Windows 10 a hanyoyin da ke ƙasa.

Karanta kuma:
Sabunta Windows 10 zuwa sabon sigar
Shigar da sabuntawa don Windows 10 da hannu
Shirya matsala don buɗe sabuntawa a Windows 10

Hanyar 6: gyara Manual

Idan hanyoyin da ke sama ba su kawo wani sakamako ba, za ku iya nemo kan ɗayan dalilin dakatar da binciken kuma ku yi ƙoƙarin gyara shi. Ana aiwatar dashi kamar haka:

  1. Ta hanyar menu "Fara" je zuwa "Sigogi".
  2. Nemo aikace-aikacen nan a mashaya binciken "Gudanarwa" da gudu dashi.
  3. Buɗe kayan aiki Mai kallo.
  4. Ta hanyar shugabanci Lissafin Windows faɗaɗa nau'in "Tsarin kwamfuta" kuma zaku ga tebur tare da duk abubuwan da suka faru. Bude wanda yake da bayani game da dakatar da Explorer, kuma ka sami bayanin shirin ko aikin da ya sa ya daina.

Idan software na ɓangare na uku shine ke haifar da rashin ƙarfi, mafi kyawun zaɓi shine a cire ta ta amfani da kowace hanya da ta dace.

A sama, an gabatar da ku zuwa zaɓuɓɓuka shida don gyara kurakurai a cikin aikin aikace-aikacen tsarin Explorer. Idan kuna da tambayoyi game da wannan batun, jin free ku tambaye su a cikin sharhin.

Pin
Send
Share
Send