Mun gyara kuskuren "Bad_Pool_Header" a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send


Tsarin aiki na Windows 7 yana shahararren kwanciyar hankali, duk da haka, ba shi da kariya daga matsaloli - musamman, BSOD, babban rubutun kuskuren wanda "Bad_Pool_Header". Wannan gazawar na faruwa sau da yawa, saboda dalilai da yawa - a ƙasa za mu bayyana su, da kuma hanyoyin magance matsalar.

Matsalar "Bad_Pool_Header" da mafita

Sunan matsalar tana magana don kanta - sadaukarwar tafkin ƙwaƙwalwar ajiya bai isa ɗayan kayan komputa ɗin ba, wanda shine dalilin da ya sa Windows ba za ta iya farawa ko aiki ba a kullun. Mafi yawan abubuwan da ke haifar da wannan kuskuren sune:

  • Rashin kyauta a cikin sashin tsarin;
  • Matsaloli tare da RAM;
  • Matsalolin tuƙi
  • Aiki na hoto;
  • Rikicin software;
  • Sabuntawa ba daidai ba;
  • Rashin haɗari.

Yanzu mun juya ga hanyoyin warware matsalar da ake la'akari.

Hanyar 1: Kyauta sarari akan ɓangaren tsarin

Mafi sau da yawa, wani "allon allo" tare da lambar "Bad_Pool_Header" yana bayyana saboda rashin sarari kyauta a cikin tsarin tsarin HDD. Alamar wannan ita ce bayyanar kwatsam na BSOD bayan wani lokaci ta amfani da PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka. OS din zai baka damar taka kullun, amma bayan wani lokaci allon buluu ya sake fitowa. Iya warware matsalar anan a bayyane yake - drive C: kuna buƙatar share shi daga bayanan da ba dole bane ko takarce. Za ku sami umarnin don wannan hanyar a ƙasa.

Darasi: Ciyar da sararin faifai C:

Hanyar 2: Tabbatar da RAM

Dalili na biyu da ya zama sanadin kuskuren "Bad_Pool_Header" shine matsalar RAM ko rashin shi. Ana iya gyara na ƙarshen ta hanyar ƙara adadin "RAM" - ana ba da hanyoyi don yin wannan a cikin jagora na gaba.

Kara karantawa: Muna kara RAM akan komfuta

Idan hanyoyin da ke sama basu dace da ku ba, zaku iya ƙoƙarin ƙara fayil ɗin canzawa. Amma dole ne mu yi muku gargaɗi - wannan maganin ba shi da abin dogara, saboda haka, har yanzu muna bada shawara cewa kuyi amfani da hanyoyin da aka tabbatar.

Karin bayanai:
Eterayyade mafi girman fayil ɗin adana bayanai akan Windows
Fileirƙira fayil ɗin shafi akan kwamfutar Windows 7

Bayarda cewa adadin RAM ya zama karbuwa (gwargwadon matsayin zamani a lokacin rubutawa, aƙalla 8 GB), amma kuskure ya faru - mafi kusantar ku, kuna fuskantar matsalolin RAM. A wannan halin, ana buƙatar bincika RAM, mafi dacewa tare da taimakon injin ɗin diski na USB mai ɗaukar hoto tare da shirin MemTest86 + da aka rubuta. Wani keɓaɓɓen abu akan shafin yanar gizon mu wanda aka keɓe shi don wannan hanya, muna bada shawara cewa ku san kanku da shi.

Kara karantawa: Yadda ake gwada RAM ta amfani da MemTest86 +

Hanyar 3: duba rumbun kwamfutarka

Lokacin tsabtace bangare na tsarin da amfani da RAM da fayil canzawa ba su da inganci, za mu iya ɗauka cewa dalilin matsalar yana cikin matsalolin HDD. A wannan yanayin, ya kamata a duba shi don kurakurai ko sassan mara kyau.

Darasi:
Yadda za a bincika rumbun kwamfutarka don mummunan sassan
Yadda za a bincika rumbun kwamfutarka don cikawa

Idan scan ya nuna gaban wuraren matsalar ƙwaƙwalwar ajiya, zaku iya ƙoƙarin kula da diski tare da almara na Victoria tsakanin ƙwararrun masana.

Kara karantawa: Mayar da rumbun kwamfutarka tare da Victoria

Wani lokacin matsalar ba za a iya gyara ta tsari ba - kuna buƙatar maye gurbin rumbun kwamfutarka. Ga masu amfani waɗanda ke da tabbaci game da iyawar su, marubutanmu sun shirya jagora zuwa mataki-kan mataki-kan maye gurbin HDDs a kan PCary PC da kwamfyutocin laptop.

Darasi: Yadda zaka canza rumbun kwamfutarka

Hanyar 4: Kauda kamuwa da cuta

Manhajar software na haɓaka kusan kusan sauri fiye da sauran nau'ikan shirye-shiryen kwamfuta - a yau daga cikinsu akwai manyan barazanar da za su iya haifar da rushe tsarin. Sau da yawa, saboda ayyukan hoto, BSOD yana bayyana tare da ƙira "Bad_Pool_Header". Akwai hanyoyi da yawa don magance kamuwa da cuta ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri - muna ba da shawara cewa ku san kanku da zaɓin mafi inganci.

Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta

Hanyar 5: Cire shirye-shiryen masu rikicewa

Wata matsalar software wacce zata iya haifar da kuskuren tambayar shine rikici tsakanin shirye-shiryen biyu ko fiye. A matsayinka na mai mulki, waɗannan sun haɗa da kayan aiki tare da damar yin canje-canje ga tsarin, musamman, software na rigakafi. Ba asirin cewa ba cutarwa ne ku sanya tsare-tsaren tsaro guda biyu a kwamfutarka, saboda haka kuna buƙatar cire ɗayansu. Da ke ƙasa muna ba da hanyoyin haɗi zuwa umarnin don cire wasu samfuran riga-kafi.

Kara karantawa: Yadda za a cire Avast, Avira, AVG, Comodo, 360 total tsaro, Kaspersky Anti-Virus, ESET NOD32 daga kwamfuta

Hanyar 6: mirgine tsarin

Wani dalilin software na kwatankwacin gazawar da aka bayyana shine gabatarwar canje-canje ga OS ta mai amfani ko shigar da sabuntawa sabuntawa. A wannan yanayin, yana da kyau kuyi ƙoƙarin juyar da Windows zuwa madaidaiciya ta hanyar amfani da maƙasudin dawowa. A Windows 7, hanya kamar haka:

  1. Bude menu Fara kuma je sashin "Duk shirye-shiryen".
  2. Nemo ka buɗe babban fayil "Matsayi".
  3. Gaba, je zuwa babban fayil "Sabis" da gudu mai amfani Mayar da tsarin.
  4. A cikin taga farko na amfani, danna "Gaba".
  5. Yanzu dole ne a zabi daga cikin jerin jihohin da aka adana tsarin abin da ya gabata na kuskuren. Gabatar da bayanai a cikin shafi "Kwanan wata da lokaci". Don magance matsalar da aka bayyana, yana da kyau a yi amfani da maki don dawo da maki, amma kuma zaka iya amfani da abubuwan da aka ƙirƙira da hannu - don nuna su, zaɓi zaɓi Nuna sauran wuraren maidowa. Bayan yin zabi, zaɓi matsayin da ake so a cikin tebur sai a danna "Gaba".
  6. Kafin dannawa Anyi, tabbatar an zabi matakin dawo da daidai, sannan sai kawai fara aiwatar.

Sake dawo da tsarin zai ɗauki ɗan lokaci, amma ba zai wuce minti 15 ba. Kwamfutar za ta sake yin - ba lallai ba ne don sa baki a cikin aiwatarwa, ya kamata ya zama haka. A sakamakon haka, idan aka zaɓi maki daidai, za ku sami OS mai aiki kuma ku rabu da kuskuren "Bad_Pool_Header". Af, za a iya amfani da hanyar amfani da maki na dawowa don daidaita rikici na shirye-shirye, amma mafita mai tsattsauran ra'ayi ne, saboda haka muna ba da shawarar shi kawai a cikin matsanancin yanayi.

Hanyar 6: Sake sake komputa

Hakanan yana faruwa cewa kuskure tare da ma'anar da ba daidai ba na ƙwaƙwalwar da aka kasafta yana haifar da gazawa ɗaya. Ya isa a jira anan har sai komfuta ta sake yin aiki ta atomatik bayan an karɓi BSOD - bayan an saukar da Windows 7 zai yi aiki kamar yadda ya saba. Koyaya, bai kamata ka shakata ba - wataƙila akwai matsala a cikin hanyar kai harin, rikicin software ko cutarwar HDD, don haka ya fi kyau ka bincika kwamfutarka bisa ga umarnin da ke sama.

Kammalawa

Mun kawo mahimman abubuwan dalilai don bayyanar da kuskuren BSOD "Bad_Pool_Header" a cikin Windows 7. Kamar yadda muka gano, irin wannan matsalar ta taso saboda dalilai da yawa da kuma hanyoyin gyara shi ya dogara da ingantaccen ganewar asali.

Pin
Send
Share
Send