A wasu yanayi, yayin fara saurin tsarin sauti na kwamfuta mai gudana Windows 7, zaku iya haɗuwa da kuskure "Ba a yi nasarar kunna sauti na Windows 7 ba". Wannan sanarwar tana bayyana lokacin ƙoƙarin bincika aikin masu magana ko magana. Na gaba, zamu gaya muku dalilin da yasa irin wannan kuskuren ya faru, da kuma yadda za'a gyara shi.
Sanadin kuskure
Lura cewa matsalar da ake tambaya ba ta da ingantacciyar software ko dalilin kayan aiki; yana iya bayyana duka a cikin na farko da na biyu, kuma ƙasa da sau da yawa a duka biyun. Koyaya, zamu iya bambanta zaɓuɓɓukan gama gari waɗanda aka bayyana wannan kuskuren:
- Matsaloli tare da kayan sauti - duka masu iya magana da masu magana, da katin sauti;
- Kurakurai cikin fayilolin tsarin - sautin gwaji sautin tsarin Windows ne, idan amincinsa ya lalace, sanarwar sanar da kasa yin wasa na iya bayyana;
- Matsaloli tare da direbobi na kayan aiki na odiyo - kamar yadda al'adar ke nunawa, ɗaya daga cikin abubuwan sanadin lalacewa;
- Batutuwa na Sabis "Windows Audio" - Babban sautin sauti na OS sau da yawa yana aiki ba tare da ɓata lokaci ba, sakamakon wanda matsaloli da yawa suka tashi tare da ƙirƙirar sauti.
Bugu da kari, za a iya samun matsaloli tare da masu hade da sauti ko kuma haɗin kayan haɗin kayan aiki da uwa, ko kuma matsaloli tare da mahaifiyar. Wani lokacin kuskure "Ba a yi nasarar kunna sauti na Windows 7 ba" ya bayyana saboda ayyukan malware.
Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta
Zaɓuɓɓuka don warware matsalar
Kafin bayyana hanyoyin magance matsala, muna son fadakar da ku - dole ne ku bi ta hanyar banbanci: gwada kowane hanyoyin da aka gabatar bi da bi, kuma idan akwai rashin inganci, matsa zuwa wasu. Wannan ya zama dole saboda matsaloli a cikin binciken matsalar da muka ambata a sama.
Hanyar 1: Sake kunna na'urar sauti a cikin tsarin
Windows 7, koda bayan saiti mai tsabta, na iya zama mara tsayayye saboda dalilai daban-daban. Wani lokaci wannan yana bayyana kanta a cikin matsalolin farkon kayan aiki, wanda aka gyara ta hanyar sake farawa ta hanyar amfani da tsarin "Sauti"
- Nemo a cikin tire, wanda yake kan sandar ɗawainiyar, gunki mai ɗauke da hoton mai magana da dama-dama akansa. A cikin menu na mahallin, danna kan abun "Na'urorin sake kunnawa".
- Taga mai amfani zai bayyana. "Sauti". Tab "Sake kunnawa" nemo na'urar ta hanyar da ta dace - an sa hannu sosai kuma an yiwa alamarta alama tare da alamar kore. Zaɓi shi kuma danna shi. RMBsannan kayi amfani da zabin Musaki.
- Bayan ɗan lokaci (minti kaɗan zai isa) kunna katin sauti a daidai wannan hanyar, wannan lokacin zaɓi zaɓi kawai Sanya.
Gwada sake duba sautin. Idan aka kunna karin waƙa, dalilin ba a ƙaddamar da na'urar ba daidai ba ne, kuma an magance matsalar. Idan babu kuskure, amma har yanzu sauti ɗin yana ɓacewa, sake gwadawa, amma wannan lokacin a hankali ku kalli ƙimar da ke gaban sunan na'urar sauti - idan wani canji ya bayyana akan sa, amma babu sauti, to matsalar a fili take a cikin yanayin, kuma dole ne a sauya na'urar.
A wasu yanayi, don sake fara amfani da na'urar, dole ne ka sake farawa Manajan Na'ura. Umarnin don wannan hanyar suna cikin sauran kayanmu.
Kara karantawa: Sanya na'urorin sauti a Windows 7
Hanyar 2: Duba amincin fayilolin tsarin
Tunda sauti na tabbatarwa na Windows 7 fayil ɗin tsarin ne, rashin nasara wanda ya faru tare da shi na iya haifar da kuskuren tambayar da ke faruwa. Kari akan haka, fayilolin sauti na tsarin zasu iya lalata, wanda shine dalilin da yasa saƙo ya bayyana "Ba a yi nasarar kunna sauti na Windows 7 ba". Hanyar warware matsalar ita ce tabbatar da amincin abubuwan da aka samu daga tsarin. Wani ɗan takamaiman labarin an lasafta shi akan wannan hanyar, saboda haka muna bada shawara cewa ku san kanku da shi.
Kara karantawa: Ganin amincin fayilolin tsarin a Windows 7
Hanyar 3: Maimaita Maƙallan Na'ura
Mafi yawan lokuta, ana nuna sako game da rashin iya buga sautin gwaji lokacin da akwai matsala tare da fayilolin direba don na'urorin sauti, yawanci katin waje. Ana magance matsalar ta hanyar sake amfani da kayan aikin mai amfani na waɗannan abubuwan haɗin. Za ku sami littafin a mahaɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Sake kunnawa maharbin naurar sauti
Hanyar 4: Sake kunna Sabis ɗin Windows Audio
Dalilin software na biyu da aka saba don kuskure tare da kunna karin waƙar gwaji matsala ce ta sabis "Windows Audio". Zasu iya faruwa saboda matsalar software a cikin tsarin, ayyukan software mara kyau ko shigar mai amfani. Don yin aiki daidai, ya kamata a sake kunna sabis ɗin - muna ba da shawarar cewa ku fahimci kanku da hanyoyin don kammala wannan hanyar a cikin wata jagorar:
Kara karantawa: Fara aikin mai jiwuwa a kan Windows 7
Hanyar 5: Kunna na'urar sauti a cikin BIOS
Wasu lokuta, saboda rashin aiki na saitunan tsarin BIOS, ana iya sakin ɓangaren sauti, wanda shine dalilin da yasa aka nuna shi a cikin tsarin, amma duk ƙoƙarin yin ma'amala tare dashi (gami da gwajin aiki) ba zai yiwu ba. Maganin wannan matsalar a bayyane yake - kuna buƙatar zuwa BIOS kuma sake kunna mai kunna sake kunna sauti a ciki. Wannan kuma shine batun wani labarin daban akan shafin yanar gizon mu - ƙasa itace hanyar haɗi zuwa gare ta.
Kara karantawa: Fara sauti a BIOS
Kammalawa
Mun bincika manyan abubuwan da ke haifar da kuskuren. "Ba a yi nasarar kunna sauti na Windows 7 ba"kazalika da mafita ga wannan matsalar. Ta tattara, muna so mu lura cewa idan babu ɗayan zaɓuɓɓukan da aka gabatar a saman ayyuka, wataƙila, sanadin gazawar shine kayan aiki a cikin yanayin, don haka ba za ku iya yin ba tare da zuwa sabis ba.