Canja Wi-Fi kalmar sirri a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Pin
Send
Share
Send


Masu amfani da mara waya mara waya na iya fuskantar raguwa a cikin saurin Intanet ko yawan zirga-zirga. A mafi yawan lokuta, wannan yana nufin cewa mai biyan kuɗi na ɓangare na uku wanda aka haɗa da Wi-Fi - ko dai ya ɗauki kalmar wucewa ko ya ɓoye kariyar. Hanya mafi sauki don kawar da mai kutse ita ce canza kalmar sirri zuwa mai karfi. A yau za mu gaya muku yadda ake yin sa don masu amfani da hanyoyin ingila da samfuran bayanai daga mai bada kamfanin Beeline

Hanyar sauya kalmar sirri akan masu tuƙin Beeline

Ayyukan canza kalmomin don samun dama ga cibiyar sadarwar mara waya ba ta da banbanci cikin ƙa'ida daga masu amfani da irin wannan akan sauran masu amfani da hanyar sadarwa - kuna buƙatar buɗe mai tsara yanar gizo kuma tafi zuwa zaɓin Wi-Fi.

Mai amfani da hanyar sanyi ta yanar gizo mai amfani yana buɗewa koyaushe 192.168.1.1 ko 192.168.0.1. Ana iya samun takamaiman adireshin da bayanan izini na yau da kullun a kan sandar ɗin da ke saman ginin ƙungiyar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Lura cewa a cikin masu amfani da hanyoyin sadarwa waɗanda aka riga aka saita su tun farko, za a iya saita sunan mai amfani da kalmar wucewa wanda ya bambanta da na tsohuwar. Idan baku san su ba, to kawai zaɓi shine don sake saita mai amfani da hanyar yanar gizo zuwa saitunan masana'antu. Amma ka tuna - bayan sake saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne a sake fasalin.

Karin bayanai:
Yadda za a sake saita saiti a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Yadda za a kafa Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Ana sayar da samfura biyu na matattakala a ƙarƙashin alamar Beeline - Smart Box da Zyxel Keenetic Ultra. Yi la'akari da hanya don canza kalmar wucewa a kan Wi-Fi duka biyu.

Akwatin Smart

A kan masu amfani da hanyar sadarwa ta Smart Box, canza kalmar lambar don haɗawa zuwa Wi-Fi kamar haka:

  1. Bude mai bincike sai ka je mai tsara yanar gizo na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wanda adireshin sa yake192.168.1.1komy.keenetic.net. Kuna buƙatar shigar da bayanai don izini - da tsohuwar wannan kalmaradmin. Shigar dashi cikin duka filayen ka danna Ci gaba.
  2. Nan gaba danna maballin Saitunan ci gaba.
  3. Je zuwa shafin Wi-Fisannan a cikin menu na gefen hagu danna abun "Tsaro".
  4. Na farko sigogi don bincika sune "Gasktawa" da "Hanyar rufe bayanan". Dole ne a sanya su azaman "WPA / WPA2-PSK" da "TKIP-AES" dangane da wannan: wannan hadin shine mafi inganci a yanzu.
  5. A zahiri, kalmar sirri yakamata a shiga fagen suna iri ɗaya. Muna tunawa da mahimman ka'idoji: aƙalla lambobi takwas (ƙari sun fi kyau); Harafin Latin, lambobi da alamomin rubutu, zai fi dacewa ba tare da maimaitawa ba; kada kuyi amfani da haɗuwa mai sauƙi kamar ranar haihuwa, sunan farko, sunan mahaifa da makamantan abubuwa masu mahimmanci. Idan baku iya fito da kalmar sirri da ta dace ba, zaku iya amfani da janarenmu.
  6. A ƙarshen hanyar, kar a manta don adana saitin - danna farkon Ajiye, sannan kuma danna hanyar haɗi Aiwatar.

Lokaci na gaba da kuka yi haɗin yanar gizo mara waya, kuna buƙatar shigar da sabon kalmar wucewa.

Zyxel Keenetic Ultra

Cibiyar Intanet ta Zyxel Keenetic Ultra tuni ta sami tsarin sarrafa kanta, don haka hanya ta bambanta da Smart Boxing.

  1. Je zuwa ga damar yin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da mai tambaya: bude wani mai binciken kuma je shafin tare da adireshin192.168.0.1, sunan mai amfani da kalmar wucewa -admin.
  2. Bayan saukar da dubawa, danna maballin Mai saita gidan yanar gizo.

    Masu ba da jirgin sama na Zyxel suma suna buƙatar sauya kalmar sirri don samun damar yin amfani da kayan aiki - muna bada shawarar yin wannan aikin. Idan baku son canza bayanai don shigar da kwamiti mai sarrafawa ba, kawai danna maɓallin "Kada a saita kalmar sirri".
  3. A kasan shafin amfani shine kayan aiki - nemo maballin a bisan sa "Hanyar sadarwar Wi-Fi" kuma danna shi.
  4. Ana buɗe kwamiti tare da saitunan mara waya. Zaɓin zaɓuɓɓukan da muke buƙata Kariyar hanyar sadarwa da Hanyar hanyar sadarwa. A farkon, wanda yake jerin zaɓi ne, zaɓi ya kamata a yiwa alama "WPA2-PSK", kuma a cikin filin Hanyar hanyar sadarwa shigar da sabuwar kalmar lambar don haɗawa da wi-fi, sannan latsa Aiwatar.

Kamar yadda kake gani, canza kalmar sirri a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya haifar da wata matsala. Yanzu ci gaba zuwa mafita ta hannu.

Wi-Fi canji kalmar sirri akan Beeline wayoyin hannu

Na'urorin cibiyar sadarwa mai amfani da Beeline suna zama a cikin bambance-bambancen guda biyu - ZTE MF90 da Huawei E355. Masu amfani da hanyoyin wayar hannu, kamar na na'urori masu tsinkaye irin wannan, ana kuma saita su ta hanyar amfani da yanar gizo. Don samun dama gare shi, ya kamata a haɗa modem ɗin zuwa kwamfutar ta amfani da kebul na USB kuma shigar da direba, idan wannan bai faru ta atomatik ba. Mun ci gaba kai tsaye don canza kalmar Wi-Fi akan waɗannan na'urori.

Huawei E355

Wannan zabin ya wanzu na dogon lokaci, amma har yanzu ya shahara tsakanin masu amfani. An canza kalmar lambar zuwa Wi-Fi don wannan na'urar bisa ga tsari mai zuwa:

  1. Haɗa modem ɗin zuwa kwamfutar kuma jira har sai an gano na'urar ta tsarin. Daga nan sai ka kirkiri mai bincike na Intanet ka je shafin tare da amfani da kayan sanyi a192.168.1.1ko192.168.3.1. A cikin kusurwar dama ta sama maballin Shiga - danna shi kuma shigar da bayanan tabbaci a cikin hanyar kalmaadmin.
  2. Bayan saukar da mai saitawa, tafi zuwa shafin "Saiti". Sannan fadada sashen Wi-Fi kuma zaɓi Tsarin Tsaro.
  3. Duba cewa jerin "Bayanin Asiri" da "Yanayin rufe bayanan" An saita sigogi "WPA / WPA2-PSK" da "AES + TKIP" daidai da. A fagen Maɓallin WPA shigar da sabuwar kalmar wucewa - sharudda iri ɗaya ce ta masu amfani da tebur na tebur (mataki na 5 na umarnin Smart Box da ke sama a cikin labarin). A karshen, danna Aiwatar domin adana canje-canje.
  4. Sannan fadada sashen "Tsarin kwamfuta" kuma zaɓi Sake Sakewa. Tabbatar da aikin kuma jira lokacin sake kunnawa don kammala.

Kar ka manta ka sabunta kalmomin shiga na wannan Wi-Fi a kan dukkan na'urarka.

ZTE MF90

Model na ZTE's Mobile 4G sabon salo ne kuma mafi ƙarancin kayan fasali zuwa Huawei E355 da aka ambata. Hakanan na'urar tana tallafawa sauya kalmar wucewa ta Wi-Fi, wanda ke faruwa ta wannan hanyar:

  1. Haɗa na'urar zuwa kwamfutar. Bayan bayyana shi, kira mai bincike na yanar gizo kuma tafi zuwa ga mai tsara modem - adireshi192.168.1.1ko192.168.0.1kalmar sirriadmin.
  2. A cikin menu tayal, danna kan abun "Saiti".
  3. Zaɓi ɓangaren Wi-Fi. Akwai zaɓuɓɓuka biyu kaɗai waɗanda ke buƙatar canji. Na farko shine "Nau'in ɓoyayyen hanyar sadarwa"ya kamata a saita zuwa "WPA / WPA2-PSK". Na biyu shine filin Kalmar sirri, wannan shine inda ake buƙatar shigar da sabon maɓalli don haɗa zuwa cibiyar sadarwa mara igiyar waya. Yi shi kuma latsa Aiwatar kuma sake kunna na'urar.

Bayan wannan magudi, za a sabunta kalmar sirri.

Kammalawa

Jagorarmu don canza kalmar Wi-Fi a kan masu amfani da hanyar jirgin ruwa ta Beeline da masu salo na zamani sun kusa karewa. A ƙarshe, muna so mu lura cewa yana da kyawawa don canza kalmomin lambar sau da yawa, tare da tazara tsakanin watanni 2-3.

Pin
Send
Share
Send