Ayyukan e-kasuwanci suna ba ku damar biyan kuɗi don kaya da sabis akan Intanet. Suna da babban matakin tsaro don ma'amala na kuɗi kuma suna iya hulɗa tare da cibiyoyin banki na gargajiya. A cikin RuNet, Yandex Money da QIWI Wallet sabis sun fi shahara. Sabili da haka, zamuyi kokarin gano wanda yafi kyau.
Rajista
Ana yin rajista a cikin ayyukan biyu ta amfani da wayar hannu. Don ƙirƙirar walat ɗin Qiwi, kawai ƙidaya lambar kuma tabbatar da shi ta hanyar SMS. Bayan wannan, tsarin zai bayar don cike wasu bayanan tuntuɓar (suna, ranar haihuwa, birni).
Lambar wayar da aka yiwa rajista ta dace da asusun ajiyar sirri. Ana amfani dashi don izini a cikin asusun ku na sirri, canja wurin kuɗi da sauran ayyukan tare da kuɗi.
An kirkiro lissafi a cikin tsarin biyan kuɗi na lantarki na Yandex Money idan akwai akwatin gidan waya a kan albarkatun sunan iri ɗaya (idan ba haka ba, to za a sanya shi ta atomatik). A zaɓi, zaku iya amfani da bayanan daga bayanin martaba akan hanyoyin sadarwar Facebook, VK, Twitter, Mail.ru, Odnoklassniki ko Google Plus.
Izini a Yandex Money, ba kamar Qiwi ba, ana aiwatar da shi ta adireshin imel ko shiga. Ana sanya ID na asusun ajiya daban daban kuma ba zai iya daidaita da lambar wayar ba.
Duba kuma: Yadda zaka kirkiri walat a tsarin Yandex.Money
Maimaita asusun
Ana iya sake daidaita daidaiton QIWI da Yandex Money kai tsaye daga gidan yanar gizon hukuma na tsarin biyan kuɗi. Don yin wannan, kawai shiga cikin asusunka kuma zaɓi ɗayan hanyoyin da ake samu don canja wurin kuɗi.
Dukansu tsarin biyan kuɗi suna goyan bayan girka asusun ta amfani da katin banki, ma'auni na wayar hannu da tsabar kudi (ta hanyar tashoshin layi da ATMs). A lokaci guda, zaka iya jefa kuɗi da sauri akan Yandex Money ta hanyar Sberbank Online.
QIWI baya aiki kai tsaye tare da Sberbank, amma yana ba ku damar kuɗin kuɗin ku ba tare da kwamiti ta hanyar ba "Loan kan layi". Ana samun sabis ɗin ne kawai ga mutanen da suka wuce shekaru 18.
Duba kuma: Yadda ake canja wurin kuɗi daga Sberbank zuwa QIWI
Dauke kudaden
Zai fi dacewa amfani da tsarin biyan kuɗi na lantarki don biyan kaya da sabis akan Intanet. QIWI yana ba ku damar canja wurin kuɗi zuwa katin filastik, zuwa wani banki, zuwa asusun ƙungiyar da kowane ɗan kasuwa, ta hanyar tsarin canja wurin kuɗi.
Yandex Money yana bawa abokan cinikin sa irin waɗannan hanyoyin: zuwa katin, zuwa wani tsarin biyan kuɗin lantarki, zuwa asusun banki na mutum ko kuma na shari'a.
Alamar filastik kati
Ga waɗanda galibi ke fitar da kuɗi daga asusun biyan kuɗi na lantarki, QIWI da Yandex Money suna ba da odar katin filastik. Ana iya biyan shi a cikin shagunan na layi, ana amfani dashi don karɓar kuɗi daga ATMs, gami da ƙasashen waje.
Idan babu buƙatar "filastik", kuma ana amfani da asusun kawai don biyan kaya da sabis na kan layi, to ga shagunan da basa aiki tare da Qiwi ko Yandex.Money, duka tsarin biyan lantarki yana bayar da odar kyamarar katin filastik kyauta.
Hukumar
Adadin kwamiti zai bambanta sosai da tsarin da aka zaɓa na karbo kudade. Don cire kuɗi zuwa katin QIWI, dole ne ku biya 2% da ƙarin 50 rubles (kawai don Rasha).
Don cire kuɗi daga Yandex, za a cire ƙarin kwamiti na 3% da 45 rubles daga mai amfani. Saboda haka, don tsabar kuɗi kudi Qiwi ya fi dacewa.
Girman kwamitocin wasu ayyukan ba su bambanta da yawa. Bugu da kari, za a iya danganta Yandex.Money da Qiwi Wallet. Sannan ku biya sayayya da aiyukan kan Intanet zai ma fi samun riba.
Karanta kuma:
Canja wurin kuɗi daga QIWI Wallet zuwa Yandex.Money
Yadda ake reple ɗin QIWI Wallet ta amfani da sabis ɗin Yandex.Money
Iyaka da iyaka
Matsakaicin adadin don canja wurin kuɗi tsakanin asusu daban-daban sun dogara da matsayin bayanin martabar na yanzu. Yandex Money yana bawa abokan cinikin da ba a sani ba, rajista da kuma ƙididdigar ƙididdiga. Kowane yana da nasa iyaka da iyakoki.
Kiwi Vallet yana aiki kamar yadda ya saba. Tsarin biyan lantarki yana ba wa abokan cinikinsa nau'ikan wallets guda uku, tare da ƙarami, matsayi na asali da ƙwararru.
Don haɓaka matakin amincewa a cikin tsarin, wajibi ne don tabbatar da asalin ta amfani da bayanan fasfot ko a ofishin mafi kusa da kamfanin.
Haƙiƙa faɗi wane daga cikin tsarin biyan kuɗi na lantarki wanda ya fi kyau ba zai yiwu ba. Don fitar da kudade daga asusun ajiyar lantarki, ana bada shawara don zaɓar QIWI Wallet. Idan kuna buƙatar walat don biyan kuɗi da sauri don siye da sauran biyan kuɗi akan layi, zai fi kyau amfani da Yandex Money. Kuna iya sake buɗe asusun biyu a tsabar kudi (ta tashoshin jiragen ruwa ko ATMs) ko ta hanyar banki ta kan layi.
Karanta kuma:
Koyo don amfani da walat ɗin QIWI
Yadda ake amfani da sabis ɗin Yandex.Money