Duk masu amfani da Windows Phone suna ɗokin ganin an fitar da sigar goma ta OS, amma, abin takaici, ba duk wayoyin komai da ruwan da aka karɓi sabuntawa ba. Abinda shine sabuwar Windows tana da wasu ayyuka waɗanda wasu kamfanoni basa goyan bayan su.
Sanya Windows 10 akan Wayar Windows
Shafin yanar gizo na Microsoft na yau da kullun yana da jerin na'urorin da za a iya haɓaka su zuwa Windows 10. Wannan hanyar tana da sauƙi, don haka bai kamata a sami matsala ba. Kuna buƙatar saukar da aikace-aikacen musamman, bayar da izini na ɗaukaka da sabunta na'urar ta saitunan.
Idan wayarku bata goyi bayan sabuwar sigar Windows ba, amma har yanzu kuna son gwadawa, ya kamata kuyi amfani da hanyar ta biyu daga wannan labarin.
Hanyar 1: Sanya kan na'urori masu goyan baya
Kafin fara aiwatar da sabuntawa don na'urar da take goyan baya, kuna buƙatar caji shi sosai ko bar shi don caji gaba ɗaya, haɗa shi zuwa Wi-Fi mai tsayayye, kyauta kusan 2 GB na sarari a ƙwaƙwalwar ciki, da kuma sabunta duk aikace-aikacen da suka cancanta. Wannan zai taimaka don guje wa ƙarin matsaloli a kan sabon OS. Hakanan a tuna don adana bayanan ku.
- Zazzagewa daga "Shagon" shirin "Ingantaccen mai ba da shawara" (Sabunta Mataimakin).
- Bude shi da danna "Gaba"saboda aikace-aikacen da aka bincika don sabuntawa.
- Tsarin binciken zai fara.
- Idan aka samo abubuwan haɗin, zaku ga saƙon da ya dace. Yi alama abu "Bada ..." ka matsa "Gaba".
- Bayan kun bada izini, je zuwa saitunan a hanya Sabuntawa da Tsaro - Sabunta waya.
- Matsa Duba don foraukakawa.
- Yanzu danna Zazzagewa.
- Bayan an kammala tsarin saukarwa, ci gaba da sanya abubuwanda aka saukar da abubuwanda aka saukar da maɓallin da ya dace.
- Yarda da sharuɗan yarjejeniyar lasisin software.
- Jira tsari don kammala. Yana iya ɗaukar kimanin awa ɗaya.
Idan aikace-aikacen bai sami komai ba, zaku ga sako tare da abubuwan da ke gaba:
Idan hanyar sabuntawa ta wuce fiye da sa'o'i biyu, yana nufin cewa an gaza kuma dole ne a magance matsalar dawo da bayanai. Tuntuɓi ƙwararre idan baku da tabbacin cewa za ku yi komai yadda ya dace.
Hanyar 2: Sanya kan na'urori marasa tallafi
Hakanan zaka iya shigar da OS mafi sabunta akan na'urar da ba ta tallafi. A lokaci guda, waɗannan ayyukan da na'urar ke tallafawa zasuyi aiki daidai, amma sauran fasalolin na iya zama babu su ko haifar da ƙarin matsaloli.
Waɗannan ayyukan suna da haɗari sosai kuma kawai kai ke da alhakin su. Kuna iya cutar da wayar salula ko wasu ayyukan tsarin aiki ba za su yi aiki daidai ba. Idan baku da goguwar buɗe ƙarin kayan aikin tsarin, dawo da bayanai, da gyara rajista, ba mu bada shawarar yin amfani da hanyar da aka bayyana a ƙasa ba.
Buɗe Featuresarin fasali
Da farko kuna buƙatar yin Interop Unlock, wanda ke ba da ƙarin zaɓuɓɓuka don aiki tare da wayar salula.
- Shigar daga "Shagon" Interop Kayan aiki a wayoyin ka, sannan bude shi.
- Je zuwa "Wannan Na'urar".
- Bude menu na gefe saika danna "Cire Buɗe".
- Kunna zaɓi "Mayar da NDTKSvc".
- Sake kunna na'urarka.
- Sake buɗe aikace-aikacen kuma bi tsohuwar hanyar.
- Kunna zaɓuɓɓuka "Buɗe murfin / Cap Buše", "Buɗe sabon Saurin Injiniya".
- Sake sake.
Shiri da kafuwa
Yanzu kuna buƙatar shirya don shigarwa na Windows 10.
- Kashe shirye-shiryen sabuntawa daga "Shagon", cajin wayoyinku, haɗi zuwa Wi-Fi mai barga, kyauta sama da 2 GB na sarari da adana mahimman fayiloli (waɗanda aka bayyana a sama).
- Bude kayan aikin Interop kuma bi hanyar "Wannan Na'urar" - "Browser Browser".
- Bayan haka kuna buƙatar zuwa
HKEY_LOCAL_MACHINE tsarin tsarin
- Yanzu rubuta darajojin kayan a wani wuri "WayaSarfane", "WayaNakamarAmarMuselName", "MarinaSarmar", "DarshanHarware". Za ku shirya su, don haka kawai idan har kuna son dawo da komai, wannan bayanin yakamata ya kasance a hannun yatsarku, a cikin wani hadari.
- Na gaba, maye gurbin su da wasu.
- Don wayar hannu guda
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1085_11302
MarinaSarma: Lumia 950 XL
WaWankardar: RM-1085 - Don dual sim smartphone
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1116_11258
MarinaSarma: Lumia 950 XL Dual SIM
WaWankardar: RM-1116
Hakanan zaka iya amfani da maɓallan wasu na'urori masu goyan baya.
- Lumia 550
WaWankardar: RM-1127
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1127_15206
MarinaSarma: Lumia 550 - Lumia 650
WaWankardar: RM-1152
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1152_15637
MarinaSarma: Lumia 650 - Lumia 650 DS
WaWankardar: RM-1154
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1154_15817
MarinaSarma: Lumia 650 DUAL SIM - Lumia 950
WaWankardar: RM-1104
WayaKana: MicrosoftMDG
WayarManufacturerModelName: RM-1104_15218
PhoneModelName: Lumia 950 - Lumia 950 DS
WaWankardar: RM-1118
WayaKana: MicrosoftMDG
GagarinkaKakashiram RM-1118_15207
MarinaSarma: Lumia 950 DUAL SIM
- Don wayar hannu guda
- Sake sake kunna wayar ku.
- Yanzu taimaka samun sabbin abubuwa a gaba "Zaɓuɓɓuka" - Sabuntawa da Tsaro - Shirin Gwajin Farko.
- Sake kunna na'urar kuma. Bincika in aka zaɓi zaɓi "Yi sauri", kuma sake kunnawa.
- Duba kasancewar sabuntawar, saukarwa da shigar dashi.
Kamar yadda kake gani, shigar da Windows 10 akan Lumiya mara tallafi yana da matukar wahala kuma gaba ɗaya haɗari ne ga na'urar da kanta. Kuna buƙatar ƙwarewa a cikin irin waɗannan ayyukan, kazalika da hankali.
Yanzu kun san yadda za a haɓaka Lumia 640 da sauran ƙira zuwa Windows 10. Abu ne mafi sauki don shigar da sabon sigar OS a wayoyin da aka tallafa. Tare da wasu na'urori, yanayin ya fi rikitarwa, amma kuma ana iya sabunta su idan kun yi amfani da wasu kayan aikin da ƙwarewa.