Yadda ake ƙirƙirar babban fayil a kan Android

Pin
Send
Share
Send

A kusan dukkanin sigogin tsarin aikin Android, ana aiwatar da ikon ƙirƙirar babban fayil akan tebur. Amfani da wannan aikin, zaku iya raba gajerun hanyoyin aikace-aikacen ta sigogi masu mahimmanci. Koyaya, ba kowa ba ne ya san yadda ake yin wannan. Za a tattauna wannan a cikin wannan labarin.

Tsarin babban fayil na Android

Akwai manyan zaɓuɓɓuka guda uku don ƙirƙirar babban fayil a kan Android: a kan babban allon, a cikin menu na aikace-aikacen da kuma a kan abin da na'urar take. Kowannensu yana da algorithm na ayyukan mutum kuma ya ƙunshi tsarin bayanai a bangarori daban-daban na wayar salula.

Hanyar 1: Jaka Tebur

Gabaɗaya, babu wani abu mai rikitarwa a cikin wannan tsari. Kuna iya ƙirƙirar babban fayil a cikin sakan kaɗan. Ana yin wannan ta hanyar:

  1. Zaɓi aikace-aikacen da za'a haɗasu cikin babban fayil. A cikin yanayinmu, wannan shine YouTube da VKontakte.
  2. Ja gajere na farko akan na biyu da sakin yatsanka daga allon. An ƙirƙiri babban fayil ta atomatik. Don ƙara sababbin aikace-aikace zuwa babban fayil ɗin, dole ne kuyi wannan aikin.

  3. Don buɗe babban fayil, danna maballin gajerar hanya sau ɗaya.

  4. Don canja sunan babban fayil, kuna buƙatar buɗe shi kuma danna kan rubutun Babban fayil ".
  5. Wani bugu na tsarin yana bayyana wanda za'a buga sunan babban fayil ɗin gaba.

  6. An nuna sunanta a ƙarƙashin lakabin, kamar yadda yake a aikace na aikace-aikace na yau da kullun.

  7. A cikin mafi yawan launuka (zanen tebur), zaku iya ƙirƙirar babban fayil ba kawai akan babban ɓangaren tebur ɗin ba, har ma akan ƙananan bangarorinsa. Ana yin wannan daidai daidai.

Bayan yin matakan da ke sama, zaku sami babban fayil tare da aikace-aikacen da suka dace da suna. Ana iya motsa shi a kusa da tebur kamar gajerar hanya ta yau da kullun. Don ɗaukar wani abu daga babban fayil zuwa fayil ɗin aiki, kuna buƙatar buɗe shi kuma ja aikace-aikacen inda ya cancanta.

Hanyar 2: Jaka a cikin menu na aikace-aikacen

Baya ga tebur na wayoyin salula, an kuma aiwatar da kirkirar manyan fayiloli a cikin menu na aikace-aikacen. Don buɗe wannan ɓangaren, dole ne danna kan maɓallin tsakiya a cikin ɓangaren ƙasan babban allo na wayar.

Na gaba, dole ne ku aiwatar da wadannan matakai:

Lura cewa ban da duk na'urorin menu menu na aikace-aikacen suna kama da hakan. Koyaya, kodayake bayyanar zata bambanta, asalin aikin ba ya canzawa.

  1. Latsa maɓallin saiti, wanda ke saman menu na aikace-aikacen.
  2. A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi Foldirƙiri Jaka.
  3. Bayan haka taga zai bude "Zaɓi Aikace-aikacen". Anan kuna buƙatar zaɓar aikace-aikacen da za a sanya a cikin babban fayil ɗin gaba kuma danna Ajiye.
  4. Jaka an kirkiro Ya rage kawai a ba ta suna. Ana yin wannan daidai daidai kamar yadda a farkon yanayin.

Kamar yadda kake gani, ƙirƙirar babban fayil a menu na aikace-aikacen mai sauki ne. Koyaya, ba duk wayowin komai na zamani da suke da wannan fasalin ba. Wannan shi ne saboda rashin daidaitaccen harsashi da aka shigar-farashi na tsarin aiki. Idan na'urarka ta dace da wannan ma'aunin, zaku iya amfani da ɗayan ƙwararrun launuka na musamman waɗanda aka aiwatar da wannan sigar.

Kara karantawa: :an tebur na Android

Irƙira babban fayil a kan abin hawa

Baya ga tebur da mai ƙaddamarwa, mai amfani da wayar ta smartphone yana da damar shiga mai sarrafawa, wanda ke adana duk bayanan na'urar. Wataƙila kuna buƙatar ƙirƙirar babban fayil a nan. A matsayinka na mai mulkin, an sanya mai sarrafa fayil na '' asalin '' a wayoyin salula kuma zaka iya amfani dashi. Koyaya, wasu lokuta dole ne ka shigar da ƙarin software.

Kara karantawa: Masu sarrafa fayil na Android

A kusan dukkanin masu bincike da masu sarrafa fayil, aiwatar da ƙirƙirar babban fayil hanya ɗaya ce. Yi la'akari da shi tare da shirin misali Manajan Fayil Mai Rarraba Explorer:

Zazzage Mai sarrafa fayil ɗin Solid Explorer

  1. Buɗe mai sarrafawa, je zuwa directory ɗin da kake son ƙirƙirar babban fayil. Bayan haka, danna maballin +.
  2. Na gaba, zaɓi nau'in abun don ƙirƙirar. A cikin lamarinmu, wannan "Sabon babban fayil".
  3. Sunan don sabon babban fayil, sabanin zaɓuɓɓukan da suka gabata, an nuna da farko.
  4. Za a ƙirƙiri babban fayil. Zai bayyana a cikin littafin da aka bude a lokacin halittar. Kuna iya buɗe shi, canja wurin fayiloli zuwa gare shi kuma kuyi sauran mahimmin amfani.

Kammalawa

Kamar yadda kake gani, akwai bambance-bambancen ra'ayi don ƙirƙirar babban fayil akan Android. An gabatar da zaɓin mai amfani tare da hanyoyin da suka dogara da bukatun su. A kowane hali, ƙirƙirar babban fayil a kan tebur da a cikin menu na aikace-aikace da kan abin hawa yana da sauƙi. Wannan tsari baya buƙatar ƙoƙari da yawa.

Pin
Send
Share
Send