Siyan iPhone da aka yi amfani da ita koyaushe haɗari ne, saboda ban da masu siyar da gaskiya, scammers galibi suna aiki akan Intanet ta hanyar ba da na'urorin apple na asali. Abin da ya sa za mu yi ƙoƙarin gano yadda za a bambanta ainihin iPhone ɗin ta asali daga karya.
Dubawa da iPhone don Asalin
A ƙasa za muyi la’akari da hanyoyi da yawa don tabbatar da cewa a gabanka ba karya ce mai rahusa ba, amma ainihin. Tabbatacce ne, lokacin nazarin na'urar, yi ƙoƙarin amfani da ba hanya ɗaya da aka bayyana a ƙasa ba, amma duka gaba ɗaya.
Hanyar 1: IMEI Kwatantawa
Koda a matakin samarwa, ana sanya kowane iPhone na musamman don ganowa - IMEI, wanda aka shigar cikin wayar ta hanyar shirye-shiryenta, ana bugata akan shari'arta, sannan kuma tayi rajista akan akwatin.
Kara karantawa: Yadda ake gano IMEI iPhone
Ana bincika amincin iPhone, tabbatar cewa IMEI yana dacewa da menu da shari'ar. Rashin daidaiton mai ganowa ya kamata ya gaya muku cewa ko dai an yi amfani da na'urar ne, wanda mai siyarwar bai faɗi ba, alal misali, an maye gurbin shari'ar, ko kuma babu iPhone a gabanka.
Hanyar 2: Dandalin Apple
Baya ga IMEI, kowane kayan aikin Apple suna da lambar sirrin nasa na musamman, wanda zaku iya amfani da shi don tabbatar da amincinsa a shafin yanar gizon Apple.
- Da farko kuna buƙatar gano lambar serial na na'urar. Don yin wannan, buɗe saitunan iPhone kuma je sashin "Asali".
- Zaɓi abu "Game da wannan na'urar". A cikin zanen Lambar Serial Za ku ga haɗin haruffa da lambobi, waɗanda muke buƙatar daga baya.
- Je zuwa shafin yanar gizon Apple a cikin sashen tabbatar da na’urar a wannan mahadar. A cikin taga da ke buɗe, akwai buƙatar shigar da lambar serial, nuna lambar daga hoton da ke ƙasa kuma fara gwajin ta danna maɓallin. Ci gaba.
- A cikin lokaci na gaba, na'urar da ke ƙarƙashin gwaji za a nuna akan allon. Idan baya aiki, za a ba da rahoton wannan. A cikin lamarinmu, muna magana ne game da wata na'urar da aka riga aka yi rajista, wanda aka ƙaddara ƙarshen ƙarshen garanti a ƙari.
- Idan, sakamakon bincika wannan hanyar, kun ga na'urar gaba ɗaya ko kuma shafin bai ƙayyade na'urar ta wannan lambar ba, kuna da wayoyin salula na asali marasa asali na China.
Hanyar 3: IMEI.info
Sanin na'urar IMEI, lokacin bincika wayar don asali, yakamata ku yi amfani da IMEI.info na kan layi, wanda zai iya samar da bayanai masu ban sha'awa game da kayan aikin ku.
- Je zuwa gidan yanar gizon sabis na kan layi IMEI.info. Wani taga zai bayyana akan allo wanda zaku buƙaci shigar da IMEI na na'urar, sannan don ci gaba da tabbatar da cewa ku ba mai aikin robot bane.
- Za a nuna taga tare da sakamako a allon. Kuna iya ganin bayani kamar samfurin da launi na iPhone ɗinku, yawan ƙwaƙwalwar ajiya, ƙasar da aka ƙera, da sauran bayanai masu amfani. Ba lallai ba ne a ce, wannan bayanan ya zama daidai?
Hanyar 4: Bayyanar
Tabbatar bincika bayyanar na'urar da akwatin - babu haruffan Sinanci (sai dai idan an sayi iPhone a China), babu matsala a cikin kalmomin rubutun.
A bayan akwatin, duba bayanan dalla-dalla na na'urar - dole ne su zama daidai da waɗanda iPhone ɗinku take dasu (zaku iya kwatanta halayen wayar da kanta ta hanyar “Saiti” - “Gabaɗaya” - “Game da wannan na'urar”).
A zahiri, bai kamata a sami eriya don TV da sauran sassan da basu dace ba. Idan baku taɓa ganin abin da ainihin iPhone yake ba, yana da kyau a ɗauki lokaci don zuwa kowane kantin sayar da kayan da ke rarraba fasaha ta apple kuma a hankali nazarin samfurin nuni.
Hanyar 5: Software
Kamar yadda software a kan wayoyin komai da ruwan ka daga Apple, ana amfani da tsarin aikin iOS, yayin da mafi yawan fakes suna gudana Android tare da harsashi da aka sanyawa, yayi kama da tsarin apple.
A wannan yanayin, karya ɗin yana da sauƙi a ƙayyade: saukar da aikace-aikace akan ainihin iPhone ya fito ne daga Store Store, kuma akan fakes daga Shafin Google Play (ko kantin sayar da aikace-aikacen madadin). Shagon App na iOS 11 yakamata yayi kamar haka:
- Don tabbatar da cewa kuna da iPhone, bi hanyar haɗin ƙasa zuwa shafin saukar da aikace-aikacen WhatsApp. Kuna buƙatar yin wannan daga daidaitaccen binciken Safari (wannan yana da mahimmanci). A yadda aka saba, wayar zata bada damar bude aikace-aikacen a cikin Store Store, bayan wannan za'a iya saukar dashi daga shagon.
- Idan kuna da karya, matsakaicin abin da za ku ga shine hanyar haɗi a cikin mai bincike zuwa aikace-aikacen da aka ƙayyade ba tare da ikon shigar da shi akan na'urar ba.
Zazzage whatsapp
Waɗannan su ne manyan hanyoyin da za a tantance idan iPhone na ainihi ne ko a'a. Amma watakila mafi mahimmancin mahimmanci shine farashin: na'urar aiki ta asali ba tare da lalacewa mai mahimmanci ba zai iya zama ƙasa da farashin kasuwa, koda kuwa mai siyarwa yana tabbatar da hakan ta gaskiyar cewa yana buƙatar kuɗi da sauri.