Yadda zaka kunna kwamfuta ta atomatik akan jadawalin

Pin
Send
Share
Send


Manufar kafa kwamfyuta domin ya kunna ta atomatik a wani lokaci ya shiga zuciyar mutane da yawa. Don haka, wasu mutane suna son yin amfani da PC ɗinsu a matsayin agogo na ƙararrawa, wasu suna buƙatar fara sauke rafi a mafi dacewa lokacin bisa ga tsarin jadawalin kuɗin fito, yayin da wasu suke son tsara jigilar sabuntawa, gwajin ƙwayar cuta, ko wasu ayyuka makamantan su. Hanyoyin da za a iya gano waɗannan sha'awoyin za a tattauna a ƙasa.

Saita komputa don kunna ta atomatik

Akwai hanyoyi da yawa da zaka iya saita kwamfutarka don kunna ta atomatik. Ana iya yin wannan ta amfani da kayan aikin da ke cikin kayan komputa, hanyoyin da aka bayar a cikin tsarin aiki, ko shirye-shirye na musamman daga masana'antun ɓangare na uku. Zamuyi nazarin wadannan hanyoyin daki daki daki daki.

Hanyar 1: BIOS da UEFI

Wataƙila duk wanda ya san ɗan ƙaramin abu game da ka'idodin aikin kwamfuta ya ji game da wanzuwar BIOS (Tsarin Input-fitarwa na asali). Ita ce ke da alhakin gwajin da kuma samar da duk abubuwan da ke cikin kayan aikin PC din, sannan kuma za su mika musu iko a kansu zuwa tsarin aiki. BIOS ya ƙunshi saitunan daban-daban, wanda daga cikinsu akwai damar kunna kwamfutar a cikin yanayin atomatik. Muna yin ajiyar wuri kai tsaye cewa wannan aikin ba a cikin dukkanin BIOS ba, amma a cikin ƙari ko versionsasa wannan nau'in.

Don shirya ƙaddamar da PC ɗinku akan injin ta hanyar BIOS, dole ne kuyi abubuwan da ke tafe:

  1. Shigar da menu na BIOS saita SetUp. Don yin wannan, nan da nan bayan kunna wutar, danna maɓallin Share ko F2 (ya danganci mai ƙira da sigar BIOS). Akwai wasu zaɓuɓɓuka. Yawanci, tsarin yana nuna yadda zaku iya shiga BIOS kai tsaye bayan kunna PC.
  2. Je zuwa bangare "Saita Gudanar da Ikon". Idan babu irin wannan sashin, to a cikin wannan sigar ta BIOS ba za a iya ba da damar kunna kwamfutarka akan injin ba.

    A wasu juzu'in BIOS, wannan sashin ba a cikin babban menu ba, amma a matsayin karamin sashi a ciki "Babban Siffofin BIOS" ko "Sanya ACPI" kuma ana kiranta ɗan banbanta, amma asalinsa koyaushe ɗaya ne - akwai saitunan ikon kwamfuta.
  3. Nemo a bangare "Saitin Gudanar da Wutar Lantarki" magana "Ikon kunnawa daga Aararrawa"kuma saita shi zuwa yanayin "Ba da damar".

    Ta wannan hanyar, kwamfutar za ta kunna ta atomatik.
  4. Kafa jadawalin yadda za ka kunna kwamfutar. Nan da nan bayan kammala sakin layi na baya, saitin ya zama akwai. "Ranar Watan Zamani" da Timeararrawa Lokaci.

    Tare da taimakonsu, zaku iya saita adadin watan da kwamfutar zata fara aiki ta atomatik da lokacinta. Matsayi "Kowace rana" a sakin layi "Ranar Watan Zamani" yana nufin cewa za'a fara wannan aikin kullun a lokacin da aka tsara. Saita kowane lamba daga 1 zuwa 31 a cikin wannan filin yana nufin kwamfutar zata kunna a wani lamba da lokaci. Idan ba a canza waɗannan sigogi lokaci-lokaci ba, to za a aiwatar da wannan aikin sau ɗaya a wata a ranar da aka ƙayyade.

Yanzu ana amfani da dubawar BIOS wanda bata lokaci ne. A cikin kwamfutoci na zamani, UEFI ya maye gurbinsa (ifiedirƙiri na Extaƙatar Ingantaccen Firmware Interface). Babban mahimmancinsa iri ɗaya ne da na BIOS, amma damar tana da yawa. Ya fi sauƙi ga mai amfani ya yi aiki tare da UEFI godiya ga linzamin kwamfuta da goyan bayan yaren Rasha a cikin dubawa.

Kafa kwamfutar don kunna ta atomatik ta amfani da UEFI kamar haka:

  1. Shiga UEFI. Ranceofar shigowa an yi shi daidai daidai kamar yadda yake a cikin BIOS.
  2. A cikin babban taga UEFI, canza zuwa yanayin ci gaba ta danna maɓallin F7 ko ta danna maballin "Ci gaba" a kasan taga.
  3. A cikin taga yana buɗewa, a kan shafin "Ci gaba" je zuwa bangare "AWP".
  4. A cikin sabon taga, kunna yanayin "A kunna ta hanyar RTC".
  5. A cikin sababbin layin da ke bayyana, saita jadawalin don kunna kwamfutar ta atomatik.

    Musamman kulawa ya kamata a biya sigogi "RTC Alamar Rana". Sanya shi zuwa sifili yana nufin kunna kwamfutar kowace rana a lokacin da aka bashi. Tsarin ƙimar daban a cikin kewayon 1-31 yana nuna haɗawar cikin takamaiman kwanan wata, mai kama da abin da ke faruwa a cikin BIOS. Saita akan lokaci yana da ilhama kuma baya bukatar karin bayani.
  6. Ajiye saitunan ku kuma fita UEFI.

Tabbatar da haɗa haɗaka ta atomatik ta amfani da BIOS ko UEFI ita ce kawai hanyar da za ta ba ka damar aiwatar da wannan aikin a kwamfutar da aka kashe gaba ɗaya. A duk sauran halayen, ba batun kunnawa ba ne, amma game da cire PC daga yanayin rashin barci ko yanayin bacci.

Ba sai an fada cewa domin samun karfin iko ta atomatik zuwa aiki ba, dolene yanan wutar lantarki ta kwamfutar ta kasance a cikin kayan mashin ko kuma UPS.

Hanyar 2: Mai tsara aiki

Hakanan zaka iya saita kwamfutar don kunna ta atomatik ta amfani da kayan aikin Windows. Don yin wannan, yi amfani da mai tsara aiki. Bari mu ga yadda ake yin wannan ta amfani da Windows 7 azaman misali.

Da farko kuna buƙatar ba da izinin tsarin don kunna / kashe kwamfutar ta atomatik. Don yin wannan, buɗe sashin a cikin kwamitin kulawa “Tsaro da Tsaro” kuma a sashen "Ikon" bi hanyar haɗin yanar gizon "Saita canji zuwa yanayin bacci".

Sannan a cikin taga wanda zai bude, danna maballin din "Canja saitunan wutar lantarki".

Bayan haka, nemo a cikin jerin ƙarin sigogi "Mafarki" kuma a nan ne ya tsai da kuduri ga masu farkawa su faɗi Sanya.

Yanzu zaku iya saita jadawalin don kunna kwamfutar ta atomatik. Don yin wannan, yi waɗannan masu biyowa:

  1. Bude mai tsara lokaci. Hanya mafi sauƙi don yin wannan ita ce ta menu. "Fara"inda akwai filin musamman don shirye-shiryen bincike da fayiloli.

    Fara buga kalma “mai tsara shirye-shirye” a cikin wannan filin domin hanyar haɗi don buɗe amfani ya bayyana a saman layin.

    Don buɗe mai tsarawa, danna kawai tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Hakanan za'a iya ƙaddamar da shi ta menu. "Fara" - "Standard" - "Sabis", ko ta taga Run (Win + R)ta hanyar shigar da umarni a wurindaikikumar.msc.
  2. A cikin window taga, je zuwa sashe "Taskar Makaranta Na Aiki".
  3. A ɓangaren dama na taga, zaɓi Taskirƙiri aiki.
  4. Kirkiro suna da kwatanci don sabon aikin, misali, “Kunna kwamfutar ta atomatik.” A cikin wannan taga, zaka iya saita sigogi wanda kwamfutar za ta farka: mai amfani wanda a ciki za'a shigar da tsarin, da kuma matsayin haƙƙin sa.
  5. Je zuwa shafin "Masu jan hankali" kuma danna maballin .Irƙira.
  6. Saita mita da lokaci don kwamfutar ta kunna ta atomatik, misali, kullun da karfe 7.30 na safe.
  7. Je zuwa shafin "Ayyuka" kuma ƙirƙirar sabon aiki mai kama da sakin baya. Anan zaka iya tsara abin da ya kamata ya faru yayin aikin. Munyi hakan ne domin nuna sako a allon.

    Idan ana so, zaku iya saita wani aikin, alal misali, kunna faifai mai jiwuwa, buɗe rafi ko wasu shirye-shirye.
  8. Je zuwa shafin "Sharuɗɗa" kuma duba akwatin "Ka futo da komfutar don kammala aikin". Idan ya cancanta, sanya sauran alamun.

    Wannan abun shine mabuɗin ƙirƙirar aikinmu.
  9. Are tsari ta latsa maɓallin Yayi kyau. Idan jigogi na kowa suka ƙaddamar da shigarwa azaman takamaiman mai amfani, mai tsara shirin zai nemi ku saka sunansa da kalmar sirri.

Wannan ya kammala tsarin juya kwamfutar ta atomatik ta amfani da mai tsara lokaci. Shaidar daidaiton ayyukan da aka yi zai zama bayyanar sabon aiki a cikin jerin ayyukan mai tsara shirin.

Sakamakon kisan shi zai zama farkawar yau da kullun ta kwamfuta da karfe 7.30 da safe da kuma nuna saƙon "Lafiya lau!"

Hanyar 3: Shirye-shiryen Kashi na Uku

Hakanan zaka iya ƙirƙirar tsarin kwamfuta ta amfani da shirye-shiryen waɗanda masu samarwa na ɓangare na uku suka ƙirƙira. Har zuwa wani abu, duk suna kwafin ayyukan mai tsara aikin tsari. Wasu sun rage ƙarfin aiki idan aka kwatanta da shi, amma suna rama wannan ta sauƙin sauƙin daidaitawa da ingantacciyar ma'amala. Koyaya, babu samfuran software da yawa waɗanda zasu iya tayar da komputa daga yanayin bacci. Bari mu bincika wasu daga cikinsu daki-daki.

Lokaci

Smallaramin shirin kyauta wanda babu komai a ciki. Bayan shigarwa, rage girman wa tire. Ta hanyar kiran ta daga can, zaku iya saita jadawalin don kunna / kashe kwamfutar.

Zazzage Lokaci

  1. A cikin taga shirin, je zuwa sashin da ya dace kuma saita sigogin da ake buƙata.
  2. A sashen "Mai shirin" Zaka iya saita jadawalin don kunna / kashe kwamfutar na mako guda.
  3. Sakamakon saitunan za su kasance a bayyane a taga mai tsarawa.

Don haka, kunna / kashe kwamfutar za a tsara duk da kwanan wata.

Powerarfi da kunnawa

Wani shiri kuma wanda zaku iya kunna kwamfuta akan injin. Babu wani tsoho mai amfani da harshen na amfani da harshen Rashanci a cikin shirin, amma zaku iya nemo shi a kan hanyar sadarwa. Ana biyan shirin, ana ba da jarabawar kwanaki 30 don yin bita.

Sauke -arfi-Kunnawa & Rufewa

  1. Don yin aiki tare da shi a babban taga, je zuwa dua'idodin Ayyukan Da aka tsara kuma ƙirƙirar sabon aiki.
  2. Duk sauran saiti za a iya yi a taga wanda ya bayyana. Makullin anan shine zabi na aiki "Karfi akan", wanda zai tabbatar da haɗa komputa tare da abubuwan da aka ƙayyade.

WakeMeUp!

Amfani da wannan shirin yana da aikin aiki na duk alamu da tunatarwa. An biya shirin, ana gabatar da sigar gwaji na kwanaki 15. Karancin sa sun haɗa da tsawan rashin sabuntawa. A cikin Windows 7, an ƙaddamar da shi ne kawai a cikin yanayin daidaitawa tare da Windows 2000 tare da haƙƙin gudanarwa.

Sauke WakeMeUp!

  1. Don saita komputa don farkawa ta atomatik, a cikin babban taga akwai buƙatar ƙirƙirar sabon aiki.
  2. A cikin taga na gaba, kuna buƙatar saita sigogin farkawa masu mahimmanci. Godiya ga hanyar amfani da harshen Rashanci, abubuwan da ake buƙatar aiwatarwa suna da masaniya ga kowane mai amfani.
  3. Sakamakon magudi, sabon aiki zai bayyana a cikin tsarin aikin.

Wannan na iya kammala tattaunawar yadda za'a kunna kwamfutar ta atomatik akan jadawalin. Bayanin da aka bayar ya isa don jagorantar mai karatu a cikin yuwuwar warware wannan matsalar. Wanne ne kuma daga cikin hanyoyin da za'a zaba.

Pin
Send
Share
Send