Duk da shahararren rarraba kiɗa na kan layi, yawancin masu amfani suna ci gaba da sauraron waƙoƙin da suka fi so tsohuwar hanyar yin ta - ta sauke su zuwa wayarka, mai kunnawa ko rumbun kwamfutarka. A matsayinka na mai mulki, ana rarraba mafi yawan rakodi a cikin tsari MP3, a cikin gajerun bayanan waxanda suke da aibi na girma: waƙar a wasu lokutan ana yin shuru. Kuna iya gyara wannan matsalar ta hanyar sauya ƙarar ta amfani da software na musamman.
Volumeara girman rikodin MP3
Akwai hanyoyi da yawa don sauya ƙarar MP3 track. Kashi na farko ya hada da abubuwan amfani da aka rubuta don wannan dalili. Zuwa ta biyu - masu gyara sauti iri daban-daban. Bari mu fara da farko.
Hanyar 1: Mp3Gain
Aikace-aikacen mai sauƙi mai sauƙi wanda bazai iya canza matakan ƙara rikodin ba, amma kuma yana ba da izinin sarrafawa kaɗan.
Download Mp3Gain
- Bude wannan shirin. Zaɓi Fayilolito Sanya Fayiloli.
- Yin amfani da ke dubawa "Mai bincike", je zuwa babban fayil kuma zaɓi rikodin da kake son aiwatarwa.
- Bayan loda waƙar a cikin shirin, yi amfani da tsari "" Al'ada "girma saman hagu sama da filin aiki. Tsohuwar darajar shine 89.0 dB. Mafi yawan wannan ya isa ga rakodin da basu da yawa, amma zaka iya sanya wani (amma ka mai da hankali).
- Bayan kammala wannan hanyar, zaɓi maɓallin "Rubuta waƙa" a saman kayan aiki.
Bayan ɗan gajeren aiki, za a canza bayanan fayil ɗin. Lura cewa shirin ba ya ƙirƙira kwafin fayiloli, amma yana kawo canje-canje ga wanda ke cikin.
Wannan maganin zai zama cikakke idan bakuyi la'akari da juji ba - hargitsi da aka gabatar dashi akan waƙar da karuwa ya haifar. Babu wani abin da za a yi game da shi, irin wannan fasalin na tsarin sarrafawa.
Hanyar 2: mp3DirectCut
Mai sassauƙan sauti na audioDace mai sauƙi mp3DirectCut yana da ƙananan abubuwan da ake buƙata, daga cikinsu akwai zaɓi don haɓaka sautin waƙa a cikin MP3.
Duba kuma: mp3Dara Misalin Amfani da Misalai
- Bude wannan shirin, to sai ku biyo hanya Fayiloli-"Bude ...".
- Wani taga zai bude "Mai bincike", a cikin abin da ya kamata ku je kundin adireshin tare da fayil ɗin manufa kuma zaɓi shi.
Zazzage shigarwa zuwa shirin ta danna maɓallin "Bude". - Za'a kara rikodin sauti a cikin filin aiki kuma, idan komai ya tafi daidai, jadawalin girma zai bayyana a hannun dama.
- Je zuwa kayan menu Shiryaa cikin abin da zaɓi Zaɓi Duk.
To, a cikin menu guda Shiryazaɓi "Ngarfafa ...". - Wurin daidaitawa taga yana buɗewa. Kafin taɓa maballin, danna akwati kusa da Aiki tare.
Me yasa? Gaskiyar ita ce, maɓallan suna da alhakin keɓancewar haɓaka tashoshin hagu na dama da hagu, bi da bi. Tun da yake muna buƙatar ƙara girman fayil ɗin duka, bayan kunna aiki tare, duka maballan za su motsa a lokaci guda, kawar da buƙata don saita juna daban. - Matsar da maɓallin mai siyarwa har zuwa darajar da ake so (zaka iya ƙarawa 48 dB) ka danna Yayi kyau.
Lura da yadda ƙirar girma a yankin aikin ta canza. - Yi amfani da menu kuma Fayiloliduk da haka wannan lokacin zaɓi "Adana duk sauti ...".
- Takobin don adana faifan odiyon yana buɗewa. Idan ana so, canza sunan da / ko wurin don adana shi, sai a danna Ajiye.
mp3DirectCut ya rigaya ya fi wuya ga talakawa mai amfani, koda kuwa sigar shirin shirin yafi abokantaka mafita.
Hanyar 3: Gamsarwa
Wani wakilin aji na shirye-shirye don aiwatar da rikodin sauti, Audacity, kuma zai iya magance matsalar sauya ƙarar waƙa.
- Kaddamar da Audacity. A cikin menu na kayan aiki, zaɓi Fayilolito "Bude ...".
- Ta yin amfani da dubawa ta fayil ɗin, je zuwa kan shugabanci tare da rikodin sauti da kake son shirya, zaɓi shi kuma danna "Bude".
Bayan ɗan gajeren tsari, wajan zai bayyana a shirin - Yi amfani da babban kwamiti kuma, yanzu abun "Tasirin"a cikin abin da zaɓi Alamar Amfani.
- Taga taga amfani da tasirin zai bayyana. Kafin a ci gaba da canjin, duba akwatin "Bada izinin saukar da siginar".
Wannan ya zama dole saboda darajar mafi girma shine 0 dB, kuma koda a waƙoƙin shiru yana sama da sifili. Ba tare da kun hada wannan abun ba, kawai zaka iya amfani da ribar. - Yin amfani da mai siyarwa, saita ƙimar da ta dace, wanda aka nuna akan taga sama da lever.
Kuna iya samfoti ɗayan rikodi tare da ƙara da aka canza ta danna maɓallin "Gabatarwa". Hackan ƙaramin ɓoye rai - idan da farko an nuna lambar decibel mara kyau a cikin taga, matsar da mai sikelin har sai kun gani "0,0". Wannan zai kawo waƙar zuwa matakin ƙara mai sauƙi, kuma darajar ƙimin baƙi zai kawar da murdiya. Bayan da ake buƙata manipulations, danna Yayi kyau. - Mataki na gaba shine sake amfani Fayiloliamma wannan ka zaɓi "Fitar da sauti ...".
- Ajiyewar aikin adana yana buɗewa. Canja babban fayil ɗin manufa da sunan fayil kamar yadda ake so. M a cikin jerin zaɓi na menu Nau'in fayil zaɓi "Sunayen MP3".
Zaɓuɓɓukan Tsarin suna bayyana a ƙasa. A matsayinka na mai mulkin, babu abinda ke bukatar canzawa a cikin su, sai sakin layi "Ingancin" cancanta a zaba "Babban Hauka, 320 Kbps".
Sannan danna Ajiye. - Za'a bayyana taga kayan gidan metadata. Idan kun san abin da za ku yi da su, kuna iya shirya shi. In ba haka ba, bar komai yadda yake kuma latsa Yayi kyau.
- Lokacin da aka gama aiwatar da ajiyar kaya, rikodin da aka shirya zai bayyana a cikin babban fayil ɗin da aka zaɓa.
Audacity ya riga ya zama editan mai cike da shirye-shiryen sauti, tare da duk kasawar shirye-shiryen wannan nau'in: dubawar ba shi da kyau ga masu farawa, rudani da kuma bukatar shigar da kayan talla. Gaskiya ne, wannan ana tafiya da ɗan ƙaramin ƙafa da gudu gaba ɗaya.
Hanyar 4: Editan Sauti na Freeaukaka
Sabon wakilin software na sarrafa sauti a yau. Freemium, amma tare da kayan aiki na zamani da ilhama.
Zazzage Editan Sauti na Kyauta
- Gudanar da shirin. Zaɓi Fayiloli-"A saka fayil ...".
- Wani taga zai bude "Mai bincike". Kewaya babban fayil tare da fayil dinka a ciki, zaɓi shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta kuma buɗe ta danna maɓallin "Bude".
- A ƙarshen tsarin shigo da waƙoƙi, yi amfani da menu "Zaɓuɓɓuka ..."a cikin abin da danna kan "Tace ...".
- Abun dubawa don musanya girma da rikodin sauti ya bayyana.
Ba kamar sauran shirye-shiryen da aka bayyana a wannan labarin ba, yana canzawa cikin Free Audio Converter daban - ba ta ƙara decibels ba, amma a matsayin kashi na ainihin. Saboda haka, darajar "X1.5" a kan sikirin yana nufin ƙara girma sau 1.5 kenan. Saita mafi dacewa a gare ku, sannan danna Yayi kyau. - Maballin zai zama aiki a cikin babban aikace-aikacen taga Ajiye. Danna mata.
Ingancin zaɓi na zaɓi zai bayyana. Ba kwa buƙatar canza komai a ciki, don haka danna "Kuci gaba". - Bayan an gama aiwatar da aikin ceton, zaku iya buɗe babban fayil ɗin tare da sakamakon aiki ta danna "Buɗe babban fayil".
Babban fayil ɗin saboda wasu dalilai Bidiyo nadake cikin babban fayil ɗin mai amfani (za'a iya canzawa a cikin saitunan).
Akwai koma-baya biyu zuwa wannan maganin. Na farko - an sami sauƙin canza wasarawar ta hanyar iyakance: tsarin haɓakawa na decibel yana ƙara ƙarin 'yanci. Na biyu shine wanzuwar biyan kuɗi.
Daidaitawa, mun lura cewa waɗannan zaɓuɓɓukan don magance matsalar ba su da nisa. Baya ga bayyane sabis na kan layi, akwai da dama masu gyara edita, waɗanda yawancinsu suna da aikin don sauya ƙirar waƙar. Shirye-shiryen da aka bayyana a labarin sun kasance mafi sauki kuma mafi dacewa don amfanin yau da kullun. Tabbas, idan an yi amfani da ku don amfani da wani abu - kasuwancin ku. Af, zaka iya raba cikin maganganun.