Dark duhu hoto akan layi

Pin
Send
Share
Send

Wasu lokuta hotuna kan zama da haske sosai, wanda hakan ke haifar da wahalar rarrabe kowane mutum bayanan da / ko kuma bashi da kyau sosai. An yi sa'a, zaku iya yin hoton ɓoye tare da taimakon sabis na kan layi da yawa.

Siffofin Ayyukan kan layi

Kafin ka fara, yana da mahimmanci a fahimci cewa ba kwa buƙatar tsammanin “bayan” wani abu daga aiyukan kan layi, tunda kawai suna ƙunshi ayyuka na yau da kullun don canza haske da bambancin hotuna. Don gudanar da ingantaccen gyaran haske da launuka, ana bada shawarar yin amfani da software na ƙwararru na musamman - Adobe Photoshop, GIMP.

Daga cikin wasu abubuwa, kyamarorin wayoyin salula masu yawa suna da aikin ginannun don gyara haske, bambanci da sauya launi kai tsaye bayan hoton ya shirya.

Karanta kuma:
Yadda za a blur bango a cikin hoto akan layi
Yadda za a cire kuraje a cikin hoto akan layi

Hanyar 1: Hoto

Ba a haɗa rubutaccen layi na kan layi don tsara hoto na asali. Ayyuka a ciki sun isa sosai don canza haske da bambancin hoton, ƙari zaka iya daidaita yawan bayyana wasu launuka. Baya ga yin duhu cikin hoto, zaku iya daidaita daidaiton launi, sanya kowane abu akan hoto, rufe wasu abubuwa.

Lokacin canza haske, bambancin launuka a cikin hoton na iya canza wasu lokuta, koda ba ayi amfani da sikirin mai ba. Za'a iya magance wannan ƙarancin ta hanyar daidaita darajar kwatankwacin kaɗan.

Wata karamar kwaro tana da alaƙa da gaskiyar cewa maɓallin bazai iya ɗaukar kaya ba lokacin da aka saita tsare-tsare. Ajiye, saboda haka dole ne ku koma zuwa editan kuma sake bude shafin saitin ajiyewa.

Je zuwa Fotostars

Umarnin don yin aiki tare da hasken hoto kamar haka:

  1. A kan babban shafi zaku iya karanta taƙaitaccen bayanin sabis ɗin tare da misalai masu haske ko kuma fara aiki nan da nan ta danna maɓallin blue. "Shirya hoto".
  2. Yana buɗewa nan da nan Bincikoinda kana buƙatar zaɓi hoto daga kwamfuta don ƙarin aiki.
  3. Bayan zaɓin hoto, ana gabatar da editan kan layi kai tsaye. Kula da gefen dama na shafin - akwai kayan aikin. Danna kayan aiki "Launuka" (gunkin rana ya nuna).
  4. Yanzu kawai kuna buƙatar motsa slider ƙarƙashin taken "Haske" har sai kun sami sakamakon da kuke son gani.
  5. Idan ka lura cewa launuka suna zama maimaituwa, to ka dawo dasu zuwa matsayinsu na yau da kullun kana buƙatar motsi da silayar da kadan "Bambanci" zuwa hagu.
  6. Lokacin da ka sami sakamako mai gamsarwa, to danna kan maɓallin Aiwatara saman allon. Yana da kyau a tuna cewa bayan danna maɓallin wannan maɓallin ba za a iya sake canje-canje ba.
  7. Don adana hoton, danna kan kibiya kibiya tare da murabba'i, wanda ke saman teburin.
  8. Daidaita ingancin ceto.
  9. Jira canje-canje don ɗauka, to, maballin zai bayyana. Ajiye. Wasu lokuta bazai yiwu ba - a wannan yanayin, danna kan Soke, sannan kuma a cikin editan, danna kan icon din.

Hanyar 2: AVATAN

AVATAN editan hoto ne mai aiki inda zaku iya ƙara sakamako daban-daban, rubutu, retouch, amma sabis ɗin bai kai Photoshop ba. A wasu maganganu, mai yiwuwa ba zai iya isa zuwa ga editocin hoto a cikin kyamara na wayowin komai ba. Misali, yin dimbin inganci anan ba lallai bane yayi nasara. Kuna iya fara aiki ba tare da yin rijistar ba, ƙari kowane abu kyauta ne, kuma kewayon su, wanda aka tsara don aiwatar da hotuna yana da faɗi sosai. Babu hani yayin amfani da editan.

Amma a wasu yanayi, yanayin wannan dandamali na kan layi yana iya zama kamar ba shi da daɗi. Plusari, duk da gaskiyar cewa zaku iya yin kyakkyawan hoto a nan ta amfani da aikin ginannun, wasu maki a cikin edita ba su da ƙarfi sosai.

Umarnin don ɓatar da hoto yayi kama da wannan:

  1. A babban shafin shafin, motsa sashin linzamin kwamfuta zuwa abun menu na saman Shirya.
  2. A toshe yana bayyana tare da take "Zaɓi hotuna don gyara" ko "Zaɓi hotuna don retouching". A can kuna buƙatar zaɓi zaɓi don loda hotuna. "Kwamfuta" - kawai zaɓi hoto akan PC ɗin ku kuma ɗora shi zuwa edita. Vkontakte da Facebook - zaɓi hoto a cikin kundi a ɗayan ɗayan waɗannan hanyoyin yanar gizon.
  3. Idan kun zaɓi saukar da hotuna daga PC, to, za ku buɗe Binciko. Nuna wurin da hoton yake ciki sannan ka buɗe ta cikin sabis.
  4. Hoton zai ɗau nauyi na ɗan lokaci, bayan haka edita zai buɗe. Duk kayan aikin da ake buƙata suna hannun dama na allo. Ta hanyar tsoho, ya kamata a zaɓi saman Kayan yau da kullunin kuwa ba haka ba, sai a zaɓe su.
  5. A Kayan yau da kullun neman abu "Launuka".
  6. Bude shi kuma matsar da maballan Saturnar da "Zazzabi" har sai kun sami madaidaicin matakin duhu. Abin takaici, yin ƙyamar al'ada a cikin wannan sabis ta wannan hanya abune mai wahala. Koyaya, ta amfani da waɗannan kayan aikin zaka iya sauƙaƙe tsohuwar hoto.
  7. Da zaran kun gama aiki tare da wannan sabis ɗin, to sai ku danna maballin Ajiyea saman allon.
  8. Sabis zai ba da damar adana ingancin hoto kafin adanawa, saita suna kuma zaɓi nau'in fayil ɗin. Duk wannan za'a iya yi a gefen hagu na allo.
  9. Da zaran kun gama tare da dukkan jan hankali, danna maɓallin Ajiye.

Hanyar 3: Photoshop akan layi

Tsarin yanar gizo na Photoshop ya bambanta da shirin na asali a cikin rage yawan aiki. A lokaci guda, da ke dubawa ya aiwatar da ƙananan canje-canje, ya zama da ɗan sauƙi. Anan zaka iya daidaita haske da jikewa cikin aari biyu. Dukkanin ayyukan gabaɗaya kyauta ne, ba kwa buƙatar yin rajista a shafin don amfani. Koyaya, lokacin aiki tare da manyan fayiloli da / ko a kan jinkirin Intanit, edita yana da buguwa.

Je zuwa Photoshop akan layi

Umurnai don sarrafa haske a cikin hotuna sun yi kama da wannan:

  1. Dole ne taga ya fara bayyana a babban shafin editan inda za a umarce ka da ka zabi zabin don sanya hoto. A yanayin saukan "Tura hoto daga komputa" Kuna buƙatar zaɓar hoto akan na'urarku. Idan ka danna "Bude Hoton URL", dole ne ka shigar da hanyar haɗi zuwa hoton.
  2. Idan aka yi saukar da daga komputa, zai buɗe Bincikoinda kana buƙatar nemo hoton kuma buɗe shi a cikin edita.
  3. Yanzu a saman menu na edita motsa motsi siginan kwamfuta zuwa "Gyara". Menuaramin menu na faɗakarwa zai bayyana inda zaɓi abu na farko - Haske / Bambanci.
  4. Matsar da sliders sigogi "Haske" da "Bambanci" har sai kun sami sakamako mai karɓa. Lokacin da aka gama, danna kan Haka ne.
  5. Don adana canje-canje, matsar da siginan zuwa Fayiloli, sannan kuma danna Ajiye.
  6. Wani taga zai bayyana inda mai amfani ya kamata ya saka sigogi daban-daban don adana hoton, wato, yi mata suna, zaɓi tsarin fayil ɗin da aka ajiye, da saita mai kyau.
  7. Bayan duk magudin a cikin taga ajiye, danna Haka ne kuma za a saukar da hoton da aka shirya a kwamfutar.

Karanta kuma:
Yadda za a yi duhu a cikin Photoshop
Yadda ake duhu hoto a Photoshop

Abu ne mai sauki isa ya daskarar da hoto ta amfani da sabis na zane-zane na kan layi. Wannan labarin ya bincika mafi mashahuri kuma mafi aminci daga gare su. Lokacin aiki tare da editocin waɗanda ke da sanannen suna, yi hankali, musamman lokacin da zazzage fayilolin da aka shirya, saboda akwai yuwuwar haɗarin cewa za su iya kamuwa da wasu nau'in ƙwayar cuta.

Pin
Send
Share
Send