Kashe Gargadi Tsaro na UAC a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

UAC aiki ne mai rikodin rikodin da aka tsara don samar da ƙarin matakan tsaro yayin aiwatar da haɗari akan kwamfuta. Amma ba duk masu amfani bane suke la'akari da wannan kariyar ta barata kuma suna son hana ta. Bari mu gano yadda ake yin wannan a PC da ke gudana Windows 7.

Karanta kuma: Kashe UAC a Windows 10

Hanyar cirewa

Ayyukan da UAC ke sarrafawa sun haɗa da ƙaddamar da wasu abubuwan amfani da tsarin (edita rajista, da sauransu), aikace-aikacen ɓangare na uku, shigar da sabon software, da kowane aiki a madadin mai gudanarwa. A wannan yanayin, ikon sarrafawa yana fara kunnawa ta taga wanda kake son tabbatar da mai amfani don yin takamaiman aiki ta danna maɓallin "Ee". Wannan yana ba ku damar kare kwamfutarka daga ayyukan da ba a kamewa daga ƙwayoyin cuta ko masu kutse ba. Amma wasu masu amfani sun ga irin wannan matakan ba dole ba, kuma ayyukan tabbatarwa na da matukar wahala. Saboda haka, suna so su kashe faɗakarwar tsaro. Bayyana hanyoyi daban-daban don cim ma wannan aikin.

Akwai hanyoyi da yawa don kashe UAC, amma kuna buƙatar fahimtar cewa kowannensu yana aiki ne kawai lokacin da mai amfani ya aiwatar da su ta hanyar shiga cikin tsarin ƙarƙashin asusun da ke da haƙƙin gudanarwa.

Hanyar 1: Saitin Lissafi

Zaɓin mafi sauƙi don kashe faɗakarwar UAC an yi shi ta hanyar juya taga saitin asusun mai amfani. A lokaci guda, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don buɗe wannan kayan aiki.

  1. Da farko dai, zaku iya aiwatar da sauyawa ta hanyar alamar bayanan ku a menu Fara. Danna Fara, sannan danna maballin da ke sama, wanda yakamata ya kasance a sashin dama na toshe.
  2. A cikin taga da yake buɗe, danna kan rubutun "Canza saitunan ...".
  3. Bayan haka, je zuwa silaiti don daidaita fitar da sakonni game da gyaran da akayi a cikin PC. Ja shi zuwa matuƙar ƙananan iyaka - "Kada a sanar".
  4. Danna "Ok".
  5. Sake sake komputa. Nan gaba idan kun kunna, bayyanar UAC fadakarwa taga za a kashe.

Hakanan zaka iya bude taga saitin zama dole don musaki "Kwamitin Kulawa".

  1. Danna Fara. Matsa zuwa "Kwamitin Kulawa".
  2. Je zuwa "Tsari da Tsaro".
  3. A toshe Cibiyar Tallafi danna "Canza saitunan ...".
  4. Za a buɗe window ɗin saiti, inda za a aiwatar da duk hanyoyin da aka ambata a baya.

Zabi na gaba don zuwa taga taga shine ta wurin yankin bincike Fara.

  1. Danna Fara. A cikin wurin binciken, rubuta rubutu na gaba:

    Uac

    Daga cikin sakamakon bayarwa a cikin toshe "Kwamitin Kulawa" rubutu ya nuna "Canza saitunan ...". Danna shi.

  2. Window taga sanannun yana buɗewa, inda kana buƙatar aiwatar da ayyuka iri ɗaya.

Wani zaɓi don canzawa zuwa saitunan abubuwan da aka bincika a wannan labarin shine ta taga "Tsarin aiki".

  1. Domin shiga Tsarin aikiyi amfani da kayan aiki Gudu. Kira shi ta buga Win + r. Shigar da kalmar:

    msconfig

    Danna "Ok".

  2. A cikin taga sanyi wanda yake buɗe, je zuwa sashin "Sabis".
  3. Nemo suna a cikin jerin kayan aikin tsarin daban-daban "Ikon Asusun Mai amfani". Zaɓi shi kuma latsa Kaddamarwa.
  4. Wuraren tsare-tsaren zai buɗe, inda za ku gudanar da abubuwan da muka riga aka san mu.

A ƙarshe, zaku iya matsawa zuwa kayan aiki ta hanyar shigar da umarnin kai tsaye a cikin taga Gudu.

  1. Kira Gudu (Win + r) Shigar:

    Mai amfani

    Danna "Ok".

  2. Wurin saiti na asusun aka fara, inda ya kamata a yi amfani da abubuwan da aka ambata a sama.

Hanyar 2: Umurnin umarni

Kuna iya kashe ikon sarrafa mai amfani ta shigar da umarnin shiga Layi umarnian fara shi da haƙƙin gudanarwa.

  1. Danna Fara. Je zuwa "Duk shirye-shiryen".
  2. Je zuwa kundin adireshi "Matsayi".
  3. A cikin jerin abubuwan abubuwan, danna-hannun dama (RMB) da suna Layi umarni. Daga jerin zaɓuka, danna "Run a matsayin shugaba".
  4. Window Layi umarni kunna. Shigar da kalmar:

    C: Windows System32 cmd.exe / k% windir% System32 reg.exe ADD HKLM SOFTWARE Microsoft Windows Windows CurrentVersion Manufofin v / SigarLUA / t REG_DWORD / d 0 / f

    Danna Shigar.

  5. Bayan nuna rubutu a ciki Layi umarni, yana nuna cewa an kammala aikin cikin nasara, sake kunna na'urar. Ta sake kunna PC ɗin, ba za ku ƙara samun windows windows ba lokacin da kuke ƙoƙarin fara software.

Darasi: unaddamar da Layin Umarni a cikin Windows 7

Hanyar 3: "Babban Edita"

Hakanan zaka iya kashe UAC ta hanyar yin gyare-gyare ga wurin yin rajista ta amfani da edita.

  1. Don kunna taga Edita Rijista muna amfani da kayan aiki Gudu. Kira shi ta amfani Win + r. Shigar:

    Sake bugawa

    Danna kan "Ok".

  2. Edita Rijista a bude. A cikin ɓangarensa na hagu akwai kayan aikin don kewaya maɓallin rajista waɗanda aka gabatar a cikin hanyar kundin adireshi. Idan waɗannan ɓoye suna ɓoye, danna kan taken "Kwamfuta".
  3. Bayan an nuna sassan, danna kan manyan fayilolin "HKEY_LOCAL_MACHINE" da SIFFOFI.
  4. To saikaje sashen Microsoft.
  5. Bayan haka, danna "Windows" da "Yawarakumar".
  6. A ƙarshe, tafi cikin rassan "Manufofin" da "Tsarin kwamfuta". Tare da sashi na ƙarshe da aka zaɓa, matsa zuwa dama "Edita". Nemo wani siga a wurin da ake kira "Sauya". Idan a fagen "Darajar"wanda yake nufin shi, saita lamba "1", to wannan yana nufin cewa an kunna UAC. Dole ne mu canza wannan darajar zuwa "0".
  7. Don shirya sigogi, danna kan sunan "Sauya" RMB. Zabi daga jerin "Canza".
  8. A cikin fara taga a yankin "Darajar" saka "0". Danna "Ok".
  9. Kamar yadda kake gani, yanzu a ciki Edita Rijista akasin rikodin "Sauya" darajar da aka nuna "0". Don amfani da gyare-gyare don UAC gaba ɗaya yana da rauni, dole ne a sake kunna PC ɗin.

Kamar yadda kake gani, a cikin Windows 7 akwai manyan hanyoyin guda uku don kashe aikin UAC. Gabaɗaya, kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka yayi daidai. Amma kafin amfani da ɗayansu, yi tunani a hankali game da wannan aikin da gaske yana hana ku, saboda hana shi zai rage ƙarfin tsarin daga masu ɓarna da masu amfani da mugunta. Sabili da haka, an bada shawarar aiwatar da lalata kawai na wucin gadi na wannan abun don lokacin aiwatar da wasu ayyukan, amma ba na dindindin ba.

Pin
Send
Share
Send