Windows 10 da baƙon allo

Pin
Send
Share
Send

Wasu lokuta yakan faru cewa sakamakon nasarar shigarwa na Windows 10 OS ko sabuntawarsa, bayan sake tsarin, maimakon tsarin yana aiki daidai, mai amfani yana ganin allo na baki a gabansa. Wannan ba wani yanayi ne mara dadi da ke buƙatar wasu ayyukan ba.

Abubuwan da ke haifar da allon allo da kuma hanyoyin kawar dasu

Bari muyi kokarin gano dalilin da yasa allon allon ya bayyana, da kuma yadda za'a gyara wannan matsalar.

Wannan matsala tana da wuyar ganewa kuma mai amfani kawai yana buƙatar gwada hanyoyi daban-daban don gyara shi ɗaya bayan ɗaya.

Hanyar 1: Jira

Ko da yaya dariya zai iya sauti, yanayi ne na gama gari idan allon baƙar fata ya faru bayan shigarwa ɗaukakawa da sake buɗe komputa na mutum. Idan kafin rufe PC ɗin akwai saƙo cewa ana shigar da sabuntawa, kuma bayan sake sakewa taga taga ya bayyana tare da siginar kwamfuta ko dige juyawa, dole ne ku jira (babu fiye da minti 30) har sai an sabunta tsarin. Idan a wannan lokacin babu abin da ya canza - yi amfani da sauran hanyoyin magance matsalar.

Hanyar 2: Kulawa da Kulawa

Idan babu abin da aka nuna akan allon, to amman yana da kyau bincika nuni don hidimar aiki. Idan za ta yiwu, ka haɗa mai duba zuwa wata naúrar ka gani ko an nuna wani abu akan sa. A lokaci guda, wani mai saka idanu ko TV da aka haɗa da PC na iya zama matsala. A wannan yanayin, ana iya ba da siginar bidiyo zuwa na'urar ta biyu, bi da bi, ba abin da zai kasance a kan babban mai saka idanu.

Hanyar 3: Duba tsarin don ƙwayoyin cuta

Har ila yau, software na ɓarnatarwa shine sananniyar hanyar sanadin bayyanar allo a cikin Windows 10, don haka wata hanyar magance matsalar ita ce bincika tsarin ƙwayoyin cuta. Ana iya yin wannan ko dai ta amfani da Live-disks (alal misali, daga Dr.Web, wanda za'a iya sauke shi daga gidan yanar gizon su na asali), ko kuma a cikin yanayi mai lafiya ta amfani da abubuwan amfani na yau da kullun (AdwCleaner, Dr.Web CureIt).

Duba kuma: Duba tsarin ƙwayoyin cuta

Mene ne yanayin aminci da yadda za a shiga ciki ana iya samun su a cikin littafin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Yanayin aminci a Windows 10

Useswayoyin cuta na iya lalata fayilolin tsarin mahimmanci kuma kawai cire malware ba zai isa ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar sake sanya tsarin ko juyawa zuwa sabon sigar da ta dace.

Hanyar 4: sake sanya direbobi

Dalili na yau da kullun na matsala, wanda ke bayyana kanta a cikin hanyar allon baƙar fata, matsala ne a cikin direba katin zane. Tabbas, kawai kallon mai dubawa ba za ku iya faɗi cewa dalilin shine ainihin wannan ba, amma idan duk hanyoyin da aka bayyana a baya basu taimaka don magance matsalar ba, to kuna iya ƙoƙarin sake shigar da masu siyar da katin bidiyo. Wannan aikin ga mai amfani da ƙwarewa yana da wahala sosai, tunda hanya mafi sauƙi don yin hakan ita ce shiga cikin yanayin aminci, wanda aka kashe ta hanyar tsohuwa a cikin Windows 10, ba tare da hoto mai hoto a gaban idanunku ba. A takaice dai, komai dole ne a yi a makance. Mafi kyawun zaɓi don irin wannan aikin kamar haka.

  1. Kunna PC.
  2. Jira wani ɗan lokaci (ya zama dole a bugun tsarin).
  3. Idan an saita kalmar sirri, shigar da haruffan da kuke so a makanta.
  4. Jira ɗan lokaci kaɗan.
  5. Latsa haɗin hade Win + X.
  6. Latsa maɓallin Latsa Kibiya mai sama 8 sau a jere sannan "Shiga". Irin wannan aiki zai fara Layi umarni.
  7. Shigar da umarnibcdedit / saita {tsoho} cibiyar sadarwar amincida maballin "Shiga".
  8. Bayan haka dole ne ku ma ku bugarufewa / rkuma danna "Shiga".
  9. Jira har sai PC ɗinka ta fara kirgawa zuwa 15. Bayan wannan lokaci, latsa "Shiga".

Sakamakon haka, Windows 10 zai fara a yanayin tsaro. Na gaba, zaku iya ci gaba don cire direbobin. Yadda za a yi wannan daidai za a iya samun sa a cikin littafin a hanyar haɗin ƙasa.

Kara karantawa: Cire direbobin katin bidiyo

Hanyar 5: mirgine tsarin

Idan babu ɗayan waɗannan hanyoyin da ke sama da suka taimaka wajen kawar da matsalar, to, hanyar da kawai za a samu ita ce mirgine tsarin daga madadin zuwa sigar da ta gabata ta aiki, inda baƙar baƙi ta faru. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da abubuwan tallafi a cikin labarin akan shafin yanar gizon mu.

Karanta Karanta: Umarnin Ajiyayyen Windows 10

Dalilan bayyanar allon banbanci sun bambanta sosai, saboda haka wani lokaci yana da wahala a tsayar da wani takamaiman. Amma duk da dalilin cutarwar, a mafi yawan lokuta, ana iya magance matsalar ta hanyoyin da ke sama.

Pin
Send
Share
Send