Haskaka duk dabi'u a cikin Injiniya yaudara

Pin
Send
Share
Send

Idan kuna matukar son yin ɓarna da shirye-shirye iri-iri da wasannin kwamfuta, to tabbas kuna da masaniya da Injinin yaudara. A cikin wannan labarin, zamu so magana game da yadda zai yiwu a bambance ɗimbin halaye na adreshin da aka samu a cikin shirin da aka ambata lokaci guda.

Zazzage sabon Injiniyan Yaudara

Ga wadanda ba su san yadda za su yi amfani da Injiniyan yaudara ba, amma suna son koyon yadda ake yin wannan, muna bada shawara cewa ku karanta labarin mu na musamman. Yayi bayani dalla-dalla ainihin ayyukan software da bayar da cikakkun bayanai.

Kara karantawa: Jagorar Amfani da Kwarewa

Zaɓuɓɓuka don haskaka duk dabi'u a cikin Injin yaudara

A cikin Injiniyan Yaudara, da rashin alheri, ba za ku iya zaɓar duk adireshin da aka samo ta danna maɓallan maɓallan “Ctrl + A” ba, kamar yadda yake cikin masu rubutun rubutu. Koyaya, akwai hanyoyi da yawa waɗanda zasu ba ka damar aiwatar da aikin da ake so a sauƙaƙe. A cikin duka, ana iya rarrabe hanyoyi uku irin wannan. Bari mu kalli kowane ɗayansu.

Hanyar 1: Tsarin Zaɓaɓɓu

Wannan hanyar tana ba ku damar zaɓar duk dabi'u daidai da kowane takamaiman. Ya ƙunshi waɗannan masu biyowa.

  1. Mun fara Injiniyan yaudara kuma mun sami wasu lamba a cikin aikace-aikacen da suka zama dole.
  2. A cikin ɓangaren hagu na taga babban shirin za ku ga jerin adiresoshin tare da ƙimar da aka ƙayyade. Ba zamu zauna a kan wannan batun dalla-dalla ba, tunda mun yi magana game da wannan a cikin wani keɓaɓɓen labarin, hanyar haɗin da aka ba da ita a sama. Ganin gabaɗayan bayanan da aka gano sune kamar haka.
  3. Yanzu mun riƙe maɓallin a kan maballin "Ctrl". Ba tare da sake shi ba, danna-hagu a cikin jerin abubuwan da kake son fadada. Kamar yadda muka ambata a baya, zaku iya zaɓar ɗayan layin duka, ko kuma wasu daga cikinsu, bi da bi. A sakamakon haka, kuna samun hoto mai zuwa.
  4. Bayan haka, zaku iya yin ayyukan da suka zama dole tare da duk adreshin da aka zaɓa. Lura cewa wannan hanyar bazai dace sosai ba idan aka sami jerin abubuwan da aka samo suna da yawa. Zaɓi kowane abu ɗaya lokaci guda zai ɗauki lokaci mai tsawo. Don zaɓar duk dabi'u na jerin masu tsawo, yana da kyau a yi amfani da ɗayan hanyoyin masu zuwa.

Hanyar 2: Zabi Mai Kyau

Wannan hanyar za ta ba ku damar zaɓar duk ƙimar Injiniyan Yaudara da sauri fiye da zaɓi na zaɓi. Wannan shine yadda ake aiwatar dashi.

  1. A cikin Injiniyan yaudara, buɗe wani taga ko aikace-aikacen da za mu yi aiki. Bayan haka, mun saita binciken farko kuma nemi lambar da ake so.
  2. A cikin jerin da aka samo, zaɓi ƙimar farko. Don yin wannan, danna kan shi sau ɗaya tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  3. Bayan haka muna matsa kan maballin Canji. Ba tare da sakin maɓallin da aka ƙayyade ba, kuna buƙatar danna maɓallin a kan maballin "Na sauka". Don saurin aiwatar da tsari, zaku iya kawai tsunkule shi.
  4. Riƙe maɓallin "Na sauka" da ake buƙata har sai an nuna darajar ƙarshe a cikin jerin. Bayan haka zaku iya barin Canji.
  5. Sakamakon haka, duk adireshin za a ba da alama da shuɗi.

Yanzu zaku iya canja wurin su zuwa filin aiki da gyara. Idan saboda wasu dalilai hanyoyi biyu na farko basu dace da ku ba, zamu iya ba ku wani zaɓi

Hanyar 3: Zabi sau biyu

Kamar yadda sunan ya nuna, wannan hanyar ita ce mafi sauki. Tare da shi, zaka iya zaɓar duk mahimmancin abubuwan ƙimar da aka samu a Injin yaudara. A aikace, wannan kamar haka.

  1. Muna ƙaddamar da shirin kuma muyi binciken farko.
  2. A cikin jerin ƙimar da aka samo, zaɓi farko na farkon. Kawai danna shi sau ɗaya tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  3. Yanzu muna shiga cikin kasan jerin. Don yin wannan, zaku iya amfani da maɓallin linzamin kwamfuta ko maɗaukaki na musamman zuwa dama daga jerin adreshin.
  4. Bayan haka, riƙe maɓallin a kan maballin Canji. Riƙe shi, danna kan darajar ƙarshe a cikin jerin tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  5. A sakamakon haka, duk bayanan da suka kasance tsakanin adireshin farko da na ƙarshe za'a zaɓi su ta atomatik.

Yanzu duk adireshin suna shirye don canja wuri zuwa filin aiki ko wasu ayyukan.

Tare da waɗannan matakai masu sauƙi, zaka iya faɗakar da duk dabi'u a cikin Injin yaudara nan da nan. Wannan ba kawai zai iya tsare maka lokaci ba, amma kuma ya sauƙaƙe aikin wasu ayyukan. Kuma idan kuna sha'awar batun shirye-shiryen shiga ba tare da izini ba ko wasanni, to muna ba da shawarar ku karanta labarin mu na musamman. Daga ciki zaku koya game da shirye-shiryen da zasu taimaka muku akan wannan al'amari.

Kara karantawa: shirye-shiryen analog na ArtMoney

Pin
Send
Share
Send