A wasu yanayi, ana buƙatar sake kunna BIOS don kwamfutar ta fara kuma / ko aiki yadda yakamata. Yawancin lokaci ana buƙatar yin wannan lokacin da hanyoyin kamar sake saita saiti ba su da taimako.
Darasi: Yadda za'a sake saita saitin BIOS
Abubuwan fasaha na BIOS walƙiya
Don sake kunnawa, kuna buƙatar saukar da sigar da aka shigar a yanzu daga shafin yanar gizon official na masu haɓaka BIOS ko wanda ya ƙira mahaifiyarku. Hanyar walƙiya tana kama da hanyar sabuntawa, kawai a nan ne buƙatar buƙatar cire sigar ta yanzu da kuma shigar da ita.
A kan rukunin yanar gizonku zaku iya koyon yadda ake sabunta BIOS akan kwamfyutoci da motherboards daga ASUS, Gigabyte, MSI, HP.
Mataki na 1: Shiri
A wannan matakin, kuna buƙatar nemo mafi yawan bayanai game da tsarin ku, zazzage nau'in da kuke buƙata, kuma shirya PC ɗinku don walƙiya. Don wannan, zaka iya amfani da software na ɓangare na uku da damar Windows. Waɗanda ba sa son dame da yawa a kan wannan batun ana ƙarfafa su don amfani da software na ɓangare na uku, tunda a wannan yanayin, ban da bayanai game da tsarin da BIOS, zaku iya samun hanyar haɗi zuwa shafin yanar gizon hukuma na masu haɓaka, inda zaku iya saukar da sigar yanzu.
Za'a tattauna lokacin shirye-shiryen a kan misalin shirin AIDA64. An biya wannan software, amma yana da lokacin gwaji. Akwai sigar Rashanci, sigar shirin shirin ma abokantaka ce ga masu amfani da talakawa. Bi wannan jagorar:
- Gudanar da shirin. A cikin babbar taga ko ta menu na hagu, je zuwa Kwamitin Tsarin.
- Hakanan, je zuwa "BIOS".
- A cikin toshiyoyi "Bayyanar BIOS" da Kamfanin BIOS Kuna iya ganin ainihin bayanan - sunan mai haɓakawa, sigar yanzu da kuma ranar dacewa.
- Don saukar da sabon sigar, zaku iya bin hanyar haɗin da za a nuna a gaban abu "BIOS haɓakawa". Amfani da shi, zaku iya saukar da sabon sigar BIOS (gwargwadon shirin) don kwamfutarka.
- Idan ana buƙatar nau'in ku, ana bada shawara kawai don zuwa shafin yanar gizon official na masu haɓakawa ta amfani da haɗin haɗin kishikin abu "Bayanin Samfura". Ya kamata a tura ku zuwa shafin yanar gizo tare da bayani akan sigar BIOS na yanzu, inda za a ba da fayil don walƙiya, wanda zai buƙaci sauke shi.
Idan saboda wasu dalilai ba za ku iya sauke kowane abu a sakin layi na 5 ba, to wataƙila wannan sigar ba ta da goyon baya daga jami'in haɓaka. A wannan yanayin, yi amfani da bayanin daga sakin layi na 4.
Yanzu ya rage don shirya filashin filasha ko wani matsakaici don ku iya shigar da walƙiya daga gare ta. Anyi shawarar tsara shi a gaba, tunda karin fayiloli na iya cutar da shigarwa, saboda haka, kashe kwamfutar. Bayan tsarawa, cire duk abinda ke ciki wanda aka saukar da shi zuwa rumbun kwamfutar ta USB. Tabbatar duba cewa akwai fayil tare da haɓaka ROM. Tsarin fayil ɗin a kan kwamfutar ta filasha dole ne ya kasance a cikin tsari Fat32.
Karin bayanai:
Yadda za a canza tsarin fayil ɗin a rumbun kwamfutarka
Yadda za a tsara filashin filashi
Mataki na 2: Walƙiya
Yanzu, ba tare da cire drive ɗin ba, kuna buƙatar ci gaba kai tsaye zuwa walƙiya BIOS.
Darasi: Yadda zaka sanya taya daga kebul na USB flash in BIOS
- Sake kunna kwamfutarka kuma shigar da BIOS.
- Yanzu, a cikin menu fifita abubuwan saukarwa, sanya boot ɗin kwamfuta daga kebul na USB flash drive.
- Adana canje-canje kuma sake kunna kwamfutar. Don yin wannan, zaka iya amfani da mabuɗin F10ko abu "Ajiye & Fita".
- Bayan saukarwa yana farawa daga kafofin watsa labarai. Kwamfutar za ta tambaye ka abin da za a yi da wannan rumbun kwamfutarka, zaɓi daga duk zaɓuɓɓuka "Sabunta BIOS daga drive". Abin lura ne cewa wannan zabin na iya ɗaukar sunaye daban-daban dangane da halayen komputa, amma ma'anar su zata zama iri ɗaya.
- Daga menu mai saukarwa, zaɓi sigar da kuke sha'awar (a matsayin mai mulkin, akwai guda ɗaya kawai a can). Sannan danna Shigar kuma jira jiran walƙatar ta gama. Dukkanin aikin yana ɗaukar minti 2-3.
Yana da kyau a tuna cewa, gwargwadon sigar BIOS a halin yanzu da aka shigar a kwamfutar, tsarin zai iya ɗauka ɗan bambanta. Wani lokaci, maimakon menu na zaɓi, tashar DOS tana buɗewa, inda kuke buƙatar fitar da umarni mai zuwa:
IFLASH / PF _____.BIO
A nan, maimakon mai mahimmanci, kuna buƙatar yin rijistar sunan fayil ɗin a kan kebul na USB flash tare da fadada Bio. Kawai don irin wannan yanayin, ana bada shawara don tuna sunan fayilolin da kuka sauke akan kafofin watsa labarai.
Hakanan, a lokuta mafi ƙarancin yanayi, yana yiwuwa a kammala tsarin walƙiya kai tsaye daga mashigar Windows. Amma tunda wannan hanyar ta dace ne kawai ga wasu masana'antun kayan ƙwallon katako kuma ba abin dogaro ba ne, ba ma'anar yin la'akari da shi ba.
Yana da kyau a kunna BIOS kawai ta hanyar DOS ke dubawa ko kafofin watsa labarai na shigarwa, tunda wannan ita ce hanya mafi aminci. Ba mu bayar da shawarar sauke fayiloli daga tushen da ba a tabbatar ba - wannan ba shi da hadari don PC ɗinku.
Duba kuma: Yadda zaka daidaita BIOS akan kwamfuta