Yadda za a gyara rumbun kwamfutarka

Pin
Send
Share
Send

Gyara rumbun kwamfutarka hanya ce wacce a wasu halaye za ta ba ka damar mayar da aiki zuwa tuƙin. Saboda yanayin wannan na'urar, yawanci ba zai yiwu a gyara mummunan lalacewa akan ɗayan mutum ba, amma ana iya gyara ƙananan matsaloli ba tare da tuntuɓar ƙwararrun likita ba.

DIY rumbun kwamfutarka gyara

Kuna iya dawo da HDD zuwa yanayin aiki koda kuwa ba'a iya gani a cikin BIOS ba. Koyaya, abu ne mai nisa daga mafi yuwuwa a gyara tuhuma saboda wahalar ƙirar sa. A wasu halaye, don gyara, ƙila kuna buƙatar biyan kuɗi sau da yawa farashin sikelin da kanta, kuma yana da ma'ana yin wannan kawai don dawo da mahimman mahimman bayanai da aka adana a kai.

Ya kamata ya bambanta gyaran rumbun kwamfutarka daga warkewarta. A magana ta farko, ita ce batun mayar da aikin na’urar, kuma a shari’ar ta biyu, batun dawo da bayanan da suka bata ne. Idan kuna buƙatar dawo da fayilolin da aka share ko aka ɓace a sakamakon tsarawa, duba sauran labarin:

Kara karantawa: Mafi kyawun shirye-shiryen dawo da fayilolin da aka goge daga rumbun kwamfutarka

Hakanan zaka iya maye gurbin rumbun kwamfutarka da hannuwanku, kuma idan zai yiwu kwafin fayiloli daga tsohuwar HDD zuwa sabuwar. Wannan ya dace wa waɗancan masu amfani waɗanda ba sa son tuntuɓar ƙwararru kuma sun fi son kawai su rabu da injin da bai yi nasara ba.

Darasi: Sauya rumbun kwamfutarka a PC da kwamfutar tafi-da-gidanka

Matsala 1: Yankunan Hard Disk Hard

Za'a iya raba sassan mara kyau zuwa software da ta zahiri. Tsoffin suna sauƙin dawo da su ta hanyar abubuwan amfani daban-daban, kuma sakamakon haka, HDD yana aiki da ƙarfi ba tare da lalacewa ba.

Dubi kuma: hanyoyi guda biyu don gyara kurakurai da sassan mara kyau akan rumbun kwamfutarka

Kulawa da sassan da suka lalace ba ya ƙunshi amfani da shirye-shirye. A lokaci guda, tuki da kanta na iya fara yin saututtukan da ba a saba dashi ba: dannawa, yin aiki, tsatsa, da dai sauransu Daga cikin sauran bayyanar matsalolin - tsarin yana daskarewa koda lokacin aiwatar da ayyuka masu sauƙi, ɓace fayiloli ko manyan fayiloli, ko bayyanar sarari mara izini.

Ba shi yiwuwa a gyara irin wannan matsalar a rumbun kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka da hannu. Sabili da haka, mai amfani zai iya maye gurbin rumbun kwamfutarka tare da sabon kuma, in ya yiwu, canja wurin mahimman bayanai zuwa gare shi, ko amfani da sabis na masters dawo da bayanai daga wani yanki mai lalacewa a cikin yanayi na musamman.

Kuna iya fahimtar cewa akwai matsaloli tare da sassan amfani da shirye-shiryen:

  1. Bayanin Crystal Disk;
  2. HDD Regenerator;
  3. Victoria HDD.

Idan har yanzu na'urar tana aiki, amma har yanzu ba ta iya tsayawa ba, kuna buƙatar yin tunani game da siyan sabon tuƙin da wuri-wuri. A wannan yanayin, amfani da PC tare da HDD mai lalacewa an bada shawarar sosai a rage.

Bayan haɗa babban rumbun kwamfutarka na biyu, zaku iya ɗaukar HDD gaba ɗaya ko tsarin aiki kawai.

Darasi:
Yadda za a clone da rumbun kwamfutarka
Canja wurin tsarin zuwa wani rumbun kwamfutarka

Matsala ta 2: Windows ba ta ganin diski

Tsarin sarrafawa na ƙoshin lafiya ba zai iya gano ta hanyar aiki ba koda lokacin da aka haɗa shi da wata kwamfutar, amma a bayyane a cikin BIOS.

Akwai yanayi da yawa waɗanda Windows ba sa ganin na'urar:

  1. Harafin drive Zai iya faruwa cewa an bar ƙarar ba tare da harafi ba (C, D, E, da sauransu), wanda daga ciki ba zai sake ganin tsarin ba. Tsarin sauƙaƙe yakan taimaka anan.

    Darasi: Menene nau'in diski da yadda ake yin shi daidai

    Bayan haka, idan kuna buƙatar dawo da bayanan da aka goge, yi amfani da shirye-shirye na musamman.

    Kara karantawa: Shirye-shiryen dawo da fayilolin da aka goge

  2. Disc ɗin ya karɓi tsarin RAW. Tsarin zai taimaka warware wannan halin, duk da haka, ba ita ce kawai hanyar da za ta dawo da tsarin fayil ɗin NTFS ko FAT ba. Karanta ƙarin game da wannan a cikin sauran labarin:

    Darasi: Yadda za a canza Tsarin RAW na faifan HDD

  3. Windows baya ganin sabon rumbun kwamfutarka. HDD da aka siya kuma aka haɗa shi da tsarin tsarin bazai iya gano shi ba, kuma wannan shine ainihin al'ada. Don fara amfani da na'urar, kuna buƙatar fara shi.

    Darasi: Yadda za'a fara Hard drive

Matsala ta 3: BIOS baya ganin diski

A cikin mafi mahimman lokuta, rumbun kwamfutarka bazai iya gani ba kawai a cikin tsarin aiki, har ma a cikin BIOS. Yawanci, BIOS yana nuna duk na'urorin da aka haɗa, har ma da waɗanda Windows basu gano ba. Don haka, zamu iya fahimtar cewa suna aiki ta jiki, amma akwai rikice-rikice na software.

Lokacin da ba'a gano na'urar a cikin BIOS ba, a mafi yawan lokuta wannan shine sakamakon ɗayan dalilai biyu:

  1. Ba daidai ba dangane da uwa / matsaloli tare da uwa

    Don bincika, kashe kwamfutar, cire murfin suturar tsarin, kuma a hankali duba cewa kebul ɗin daga rumbun kwamfutarka zuwa motherboard an haɗa shi daidai. Duba wayar da kanta don lalacewa ta jiki, tarkace, ko ƙura. Bincika soket a cikin motherboard, ka tabbata cewa kebul ɗin yana haɗe da shi.

    Idan za ta yiwu, yi amfani da wani madadin waya da / ko gwada haɗa wani HDD don bincika idan soket ɗin yana aiki a kan motherboard kuma idan rumbun kwamfutarka yana bayyane a cikin BIOS.

    Ko da idan an shigar da rumbun kwamfutarka tun da daɗewa, har yanzu wajibi ne don bincika haɗin. Kebul na iya yin nesa da soket din, sakamakon wanda BIOS din bazai iya gano na'urar ba.

  2. Rushewar injina

    A matsayinka na mai mulki, a wannan yanayin, mai amfani zai iya jin latsa lokacin fara PC, kuma wannan yana nuna cewa HDD na ƙoƙarin fara aikin ta. Amma saboda lalacewar jiki, ya kasa yin wannan, don haka ko Windows ko BIOS ɗin ba za su iya ganin na'urar ba.

    Gyara sana'a kawai ko garantin garantin zai taimaka anan.

  3. A cikin waɗannan maganganun, bayanai akan faifai za su ɓace.

Matsala ta 4: Hardaukarwar rumbun kwamfutarka a ƙarƙashin murfin

Idan kun ji rauni a cikin rumbun kwamfutarka, to, wataƙila mai kula da lalacewa ya lalace. Wasu lokuta wasu rumbun kwamfyuta bazai iya gano su a cikin BIOS ba.

Don gyara wannan matsalar, kuna buƙatar canza mai sarrafa gaba ɗaya, amma kusan ba shi yiwuwa ku yi shi da kanku. Kamfanoni na musamman suna aiwatar da irin wannan gyare-gyare, amma wannan zai kashe jimlar. Saboda haka, koma ga masu maye kawai ke bada ma'anar ne kawai idan bayanin da aka ajiye akan diski yana da matukar muhimmanci.

Matsala ta 5: HDD tana yin saƙo mai ban mamaki

A cikin yanayin al'ada, drive ɗin kada ya yi wasu sauti banda amo yayin karatu ko rubutu. Idan kun ji kararrakin rashin aikin yi, nema, danna, ƙwanƙwasawa ko ma tatsi, yana da matukar muhimmanci a daina amfani da HDD ɗin da ya lalace da wuri-wuri.

Ya danganta da tsananin lalacewar, ba za a iya gano abin tuhuma a cikin BIOS ba, tsayawa kwatsam, ko kuma bi da bi ba da ƙoƙari ba don fara ɗinka.

Yana da matukar wahala a gano matsalar a wannan yanayin da kanka. Kwararrun zai buƙaci watsa na'urar domin sanin asalin laifin. Nan gaba, dangane da sakamakon binciken, ana buƙatar maye gurbin abin da ya lalace. Zai iya zama kai, silinda, farantin ko wasu abubuwa.

Duba kuma: Dalilan da yasa rumbun kwamfutarka ya matso da mafitarsu

Gyara tuki da kanka aiki ne mai matukar hatsari. Da fari dai, koyaushe ba za ku iya fahimtar kanku abin da ainihin yake buƙatar gyara ba. Abu na biyu, akwai babban damar musanya drive. Amma idan kana son gwada hannunka, to yakamata ka fara da rarraba diskirar da kyau ka kuma san kanka da manyan bangarorinta.

Kara karantawa: Yadda za a keɓar da rumbun kwamfutarka da kanka

Rage matsala zai zama dacewa idan kun kasance shirye don cikar gazawar na'urar, kada kuji tsoron rasa bayanan da aka adana ko kuma kun rigaya an adana.

Matsala ta 6: Winchester ta fara aiki a hankali

Rage aikin wani dalili ne na yau da kullun da ya sa mai amfani zai yi tunanin cewa rumbun kwamfutarka yana da wasu nau'ikan matsala. An yi sa'a, HDD, ba kamar tsayayyen ƙasa ba (SSD), baya fuskantar jinkiri.

Speedarancin saurin yawanci yana bayyana sakamakon dalilai na software:

  • Ganga;
  • Babban rarrabuwa;
  • Abun farawa da yawa
  • Shirye-shiryen HDD mara-kyau;
  • Sassan mara kyau da kurakurai;
  • Yanayin haɗin da ya wuce.

Yadda za a cire kowane ɗayan waɗannan dalilai da haɓaka saurin na'urar, karanta labarinmu daban:

Darasi: Yadda zaka kara saurin rumbun kwamfutarka

A rumbun kwamfutarka wata naƙasa ce wacce take da sauƙin lalacewa ta kowane tasiri na zahiri, ko da girgiza ko faɗuwa. Amma a wasu halaye, yana iya fashewa ko da amfani da hankali da cikakkiyar keɓewa daga abubuwan marasa kyau. Rayuwar sabis ɗin HDD da aka ayyana shine kimanin shekaru 5-6, amma a aikace yawanci yakan kasa sau 2 cikin sauri. Sabili da haka, ku, a matsayin mai amfani, kuna buƙatar kulawa da amincin mahimman bayanai a gaba, alal misali, don samun ƙarin HDD, kebul na USB flash drive ko amfani da ajiyar girgije. Wannan zai kare ku daga asarar bayanan mutum da ƙarin kuɗin tsabar kuɗi wanda aka yi niyya don dawo da shi.

Pin
Send
Share
Send