Zaɓin manna na zafi don tsarin sanyaya katin bidiyo

Pin
Send
Share
Send


Thermal man shafawa (keɓaɓɓiyar dubawa) abu ne mai yawa wanda aka tsara don inganta canja wurin zafi daga guntu zuwa gidan radiyo. Ana samun sakamako ta hanyar cika rashin daidaituwa akan bangarorin biyu, kasancewar wannnan yana haifar da gibin iska tare da juriya mai zafi, kuma daga nan ne ake samun ƙarancin yanayin zafi.

A cikin wannan labarin, zamu yi magana game da nau'ikan da kayan haɗin gizon mai da za mu iya gano abin da manna ya fi dacewa a cikin tsarin sanyaya katin bidiyo.

Duba kuma: Canza man shafawa na kwalliya akan katin bidiyo

Man shafawa na shafawa don katin bidiyo

GPUs, kamar sauran abubuwan lantarki, suna buƙatar ingantaccen ɗumi mai zafi. Abubuwan musaya masu zafi waɗanda aka yi amfani da su a cikin masu sanyaya GPU suna da kaya iri ɗaya kamar na pastes don masu sarrafawa na tsakiya, don haka zaka iya amfani da man shafawa na "processor" don kwantar da katin bidiyo.

Kayayyaki daga masana'antun daban-daban sun bambanta a cikin abun da ke ciki, yanayin aiki na thermal kuma, ba shakka, farashin.

Abun ciki

Abubuwan da ke cikin manna sun kasu kashi uku:

  1. An gina shi da silicone. Irin waɗannan shafaffun na zafi sune mafi arha, amma kuma basu da tasiri.
  2. Tainingaukar azurfa ko ƙurar yumbu suna da ƙananan juriya na zafi fiye da silicone, amma sun fi tsada.
  3. Kayan da aka yiwa lu'ulu'u sune samfura mafi tsada da tasiri.

Kaddarorin

Idan mu, a matsayinmu na masu amfani, ba mu da sha'awar kirkirar keɓaɓɓiyar dubawa, to damar da za mu gudanar da zafi ya fi ban sha'awa. Babban mahimmancin kayyakin mai liƙa:

  1. Tasirin yanayin zafi, wanda aka auna a cikin watts raba m * K (mita-kelvin), W / m * K. Mafi girman wannan adadi, mafi ingancin manna maganin zafi.
  2. Matsakaicin zafin jiki na aiki yana ƙaddara ƙimar dumama wanda akan manna ɗin ba ya rasa kayan aikinsa.
  3. Abu na ƙarshe mai mahimmanci shine ko mai dubawa na ƙarfe yana ɗaukar wutan lantarki.

Zaɓin Haraji na Theasa

Lokacin zabar karamin aikin dubawa, dole ne a bishe ku ta hanyar abubuwan da aka lissafa a sama, kuma ba shakka, kasafin kudin Yawan kayan abu kaɗan ne: bututu mai nauyin gram 2 ya isa don aikace-aikace da yawa. Idan ya cancanta, canza maiko a kan katin bidiyo sau ɗaya a cikin shekaru 2, wannan ya zama kaɗan. Dangane da wannan, zaku iya siyan samfuri mafi tsada.

Idan kuna aiwatar da gwaji-girma kuma yawanci ana rarraba tsarin sanyaya, to hakan yana da ma'ana idan aka kalli ƙarin zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi. Da ke ƙasa akwai wasu misalai.

  1. KPT-8.
    Taliyan samarwa na gida. Faya daga cikin tsarukan musayar zafi mai arha. Tasirin yanayin zafi 0.65 - 0.8 W / m * Kaiki zazzabi sama Digiri 180. Ya dace don amfani a cikin sanyaya katunan ƙarancin ƙarfin hoto na ofishi. Saboda wasu fasalulluka, yana buƙatar sauyawa sau da yawa, kusan sau ɗaya a kowane watanni 6.

  2. KPT-19.
    Tsohuwar 'yar'uwar taliya da ta gabata. Gabaɗaya, halayensu suna kama, amma KPT-19Sakamakon ƙarancin ƙarfe, yana tafiyar da zafi kadan.

    Wannan man shafawa mai na ɗorewa ne, saboda haka bai kamata ku ƙyale shi ya sauka akan abubuwan jirgi ba. A lokaci guda, masana'anta suna ɗaukar ta kamar ba bushewa ba.

  3. Kayayyaki daga MX-4, MX-3, da MX-2.
    Mashahuri sanannu ne mai aiki tare da kyawawan halayen thermal (daga 5.6 na 2 da 8.5 don 4). Mafi yawan zafin jiki na aiki - 150 - digiri 160. Wadannan pastes, tare da ingantaccen aiki, suna da lalacewa ɗaya - bushewa da sauri, saboda haka zaku sami maye gurbinsu sau ɗaya a kowane watanni shida.

    Farashin kuɗi don Arctic Cooling sun isa sosai, amma an kubutar dasu ta hanyar babban kuddi.

  4. Kayayyaki daga masana'antun kayan sanyi Deepcool, Zalman da Thermalright hada duka-biyu mai tsada mai zafi mai tsada da tsada masu tsada tare da babban aiki. Lokacin zabar, kuna buƙatar duba farashin da ƙayyadaddun bayanai.

    Mafi na kowa ne Deepcool Z3, Z5, Z9, Zalman ZM Series, Thermalright Chill Factor.

  5. Wurin na musamman yana mamaye cikin ruwa mai aikin ƙarfe na ƙarfe na ruwa. Suna da tsada sosai (dala 15 - 20 da gram), amma suna da ɗimbin yanayi na ɗumbin zafi. Misali, a Coollaboratory Liquid PRO wannan darajar kusan 82 W m * K.

    An ba da shawarar sosai kada kuyi amfani da ƙarfe mai ruwa a cikin masu sanyaya tare da bututun ƙarfe. Yawancin masu amfani suna fuskantar gaskiyar cewa kekantacciyar ke dubawa ta ƙarfe tana lalata kayan kayan sanyaya, yana barin ɗakuna masu zurfi (potholes) a kai.

A yau mun yi magana game da abubuwan da aka tattara da kaddarorin masu amfani da musayar zafi, da kuma wanda za'a iya samun pastes a cikin dillali da bambance-bambance.

Pin
Send
Share
Send