Lura da jerin ayyukan aiwatar da Aikin Task, ba kowane mai amfani bane ke hasashen menene aikin musamman aikin EXPLORER.EXE. Amma ba tare da ma'amala da mai amfani da wannan tsari, aiki na yau da kullun a Windows ba zai yiwu ba. Bari mu bincika menene kuma menene alhakin sa.
Karanta kuma: CSRSS.EXE tsari
Asali bayanai game da EXPLORER.EXE
Zaka iya lura da tsarin aikin da aka nuna a cikin Aiki mai aiki, wanda ya kamata ka buga Ctrl + Shift + Esc. Jerin inda zaku kalli kayan da muke binciken suna cikin sashin "Tsarin aiki".
Alƙawarin
Bari mu gano dalilin da yasa ake amfani da EXPLORER.EXE a cikin tsarin aiki. Yana da alhakin aikin mai sarrafa fayil ɗin Windows, wanda ake kira Binciko. A zahiri, har ma kalmar "mai binciken" kanta ana fassara ta zuwa Rasha a matsayin "mai binciken, mai bincike." Wannan tsari da kansa Binciko amfani a Windows OS, farawa da sigar Windows 95.
Wannan shine, waɗancan windows mai hoto waɗanda aka nuna akan allon saka idanu, wanda ta hanyar amfani da mai amfani ta hanyar hanyoyin titin baya na tsarin fayil ɗin kwamfuta, samfuri ne kai tsaye na wannan aikin. Hakanan yana da alhakin nuna aikin aikin, menu Fara da duk sauran abubuwan zane na tsarin, banda bangon bango. Don haka, shine EXPLORER.EXE shine babban abu wanda ake aiwatar da Windows GUI (harsashi).
Amma Binciko Yana ba da gani kawai, amma har ma da sauyin kanta da kanta. Tare da taimakonsa, an yi amfani da magudi iri iri tare da fayiloli, manyan fayiloli da kuma ɗakunan karatu.
Tsarin tsari
Duk da girman ayyukan da suka fadi ƙarƙashin nauyin aiwatarwa na EXPLORER.EXE, tilastawa ko dakatarwa ba ya haifar da rufewar tsarin (faɗar jirgin sama). Duk sauran tsari da shirye-shiryen da ke gudana a cikin tsarin zai ci gaba da aiki a kullun. Misali, idan ka kalli fim ta hanyar bidiyo ko kuma kayi aiki a mai bincike, wataqila ka lura cewa EXPLORER.EXE ya daina aiki har sai ka rage shirin. Kuma a sa'annan matsalolin zasu fara, saboda ma'amala tare da shirye-shirye da abubuwan da ke cikin OS, saboda rashi na ɓoye na ɓoye tsarin aiki, zai kasance da rikitarwa sosai.
A lokaci guda, wani lokacin saboda kasawa, don sake fara aiki daidai Mai gudanarwa, kuna buƙatar kashe EXPLORER.EXE na ɗan lokaci don sake kunna shi. Bari mu ga yadda ake yi.
- A Aiki Mai Aiki, zaɓi sunan "EXPLORER.EXE" kuma danna kan shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. A cikin jerin mahallin, zaɓi zaɓi "Kammala aikin".
- Akwatin maganganu yana buɗewa wanda ke bayyana sakamakon mummunan sakamako na tilasta aiwatar da aikin. Amma, tunda mun aiwatar da wannan hanyar da gangan, to danna kan maɓallin "Kammala aikin".
- Bayan wannan, EXPLORER.EXE za a tsaya. An gabatar da bayyanar allon kwamfuta tare da aiwatar da tsari a ƙasa.
Tsarin farawa
Bayan kuskuren aikace-aikacen ya faru ko an gama tsari da hannu, tambayar ta asali ta samo asali game da yadda za'a sake farawa. EXPLORER.EXE yana farawa ta atomatik lokacin da Windows fara. Wannan shine, ɗayan zaɓi don sake kunnawa Binciko shine sake fasalin tsarin aiki. Amma wannan zaɓi ba koyaushe dace ba. Ba ya yiwuwa musamman idan aikace-aikacen suna aiki a bango waɗanda suke amfani da abubuwan da ba a adana su ba. Tabbas, yayin taron sake kunnawa na sanyi, duk bayanan da basu da ceto zasu ɓace. Kuma me yasa za'a sake damuwa da komputa idan zai yiwu a fara EXPLORER.EXE ta wata hanya.
Kuna iya gudanar da EXPLORER.EXE ta shigar da umarni na musamman a cikin taga kayan aiki Gudu. Don kiran kayan aiki Gudu, amfani da keystroke Win + r. Amma, abin takaici, lokacin da aka kashe EXPLORER.EXE, wannan hanyar ba ta aiki akan duk tsarin. Sabili da haka, zamu fara taga Gudu ta hanyar mai sarrafa aiki.
- Don kiran Task Manager, yi amfani da hade Ctrl + Shift + Esc (Ctrl + Alt + Del) Ana amfani da zaɓi na ƙarshen a cikin Windows XP kuma a cikin tsarin aiki na baya. A cikin Manajan Ayyukan da aka kaddamar, danna abun menu Fayiloli. A cikin jerin zaɓi, zaɓi "Sabon kalubale (Gudu ...)".
- Tagan taga ya fara tashi. Gudu. Fitar da umarni a ciki:
Azarida
Danna "Ok".
- Bayan haka, aiwatarwa na EXPLORER.EXE, kuma, sabili da haka, Windows Explorerza a sake kunnawa.
Idan kawai kuna son buɗe taga Mai gudanarwasannan kawai a buga kayan hade Win + e, amma a lokaci guda EXPLORER.EXE yakamata yafara aiki.
Wurin fayil
Yanzu bari mu gano inda fayil ɗin da yake fara EXPLORER.EXE ya kasance.
- Mun kunna Mai Gudanar da aiki kuma danna-dama a cikin lissafin ta sunan EXPLORER.EXE. A cikin menu, danna "Buɗe wurin ajiya na fayil".
- Bayan hakan ya fara Binciko a cikin directory inda fayil EXPLORER.EXE is located. Kamar yadda kake gani daga sandar adireshin, adireshin wannan kundin adireshin kamar haka:
C: Windows
Fayil da muke karantawa an sanya shi a cikin tushen tushe na tsarin aiki na Windows, wanda ita kanta kanta take a kan faifai C.
Canjin ƙwayar cuta
Wasu ƙwayoyin cuta sun koya yadda za su ɓad da kansu azaman BAYANIN EXPLORER.EXE. Idan cikin Aiki mai aiki zaka ga matakai biyu ko fiye da suna iri ɗaya, to tare da babban yuwuwar hakan zamu iya cewa an ƙirƙira su ta hanyar ƙwayoyin cuta daidai. Gaskiyar ita ce, komai yawan windows ɗin da suke ciki Binciko ba a buɗe ba, amma aiwatarwa na EXPLORER.EXE koyaushe ɗaya ne.
Fayil na wannan tsari yana a adireshin da muka samo a sama. Kuna iya duba adreshin sauran abubuwa tare da sunan iri ɗaya a daidai hanyar guda. Idan ba za a iya kawar da su ta amfani da daidaitaccen riga-kafi ko shirye-shiryen sikelin ba wanda ke cire lambar ɓarna, lallai ne ya kamata ku yi wannan da hannu.
- Yi ajiyar tsarin.
- Dakatar da ayyukan karya wanda aka yi amfani da Task Manager, ta amfani da wannan hanyar da aka bayyana a sama don hana abu na kwarai. Idan kwayar cutar ba ta ba ka damar aikata wannan ba, to, sai ka kashe kwamfutar ka sake shiga cikin Maboda. Don yin wannan, riƙe maɓallin ƙasa yayin booting tsarin. F8 (ko Canji + F8).
- Bayan kun dakatar da tsarin ko shiga cikin Amintaccen Yanayin, je zuwa shugabanci inda fayil ɗin da aka dakatar yake. Dama danna kanshi sannan ka zavi Share.
- Bayan haka, taga zai bayyana wanda zaku buƙaci tabbatar da shiri don share fayil ɗin.
- Wani abu mai tuƙuru saboda waɗannan ayyukan za a share shi daga kwamfutar.
Hankali! Yi amfani da maɓallan da ke sama kawai idan kun tabbatar cewa fayil ɗin ba gaskiya ba ne. A cikin sabanin halin da ake ciki, tsarin na iya tsammanin sakamako mai kisa.
EXPLORER.EXE yana taka muhimmiyar rawa a cikin Windows OS. Yana ba da aiki Mai gudanarwa da sauran abubuwan zane na tsarin. Tare da shi, mai amfani zai iya kewaya tsarin fayil ɗin kwamfutar kuma ya aiwatar da wasu ayyuka waɗanda suka shafi motsi, kwafa da share fayiloli da manyan fayiloli. A lokaci guda, ana iya ƙaddamar da shi ta fayil ɗin ƙwayar cuta. A wannan yanayin, ana buƙatar nemo irin wannan fayil ɗin mai ɓatarwa kuma a share shi.