Buɗe tsarin ODS

Pin
Send
Share
Send

Fayiloli tare da fadada ODS sune falletsin kuɗi kyauta. Kwanan nan, suna ƙara yin takara tare da daidaitattun samfuran Excel - XLS da XLSX. Ana ajiye ƙarin tebur da yawa azaman fayiloli tare da faɗin da aka kayyade. Sabili da haka, tambayoyi sun zama masu dacewa, yaya da yadda ake buɗe tsarin ODS.

Duba kuma: Microsoft Excel Analogs

Aikace-aikace na ODS

Tsarin ODS fasali ne na tsarin jerin manyan ofis na OpenDocument, wanda aka kirkireshi a cikin 2006 a matsayin kayan maye da littattafan Excel waɗanda basu da isasshen gasa a lokacin. Da farko dai, masu haɓaka software na kyauta suna da sha'awar wannan tsari, saboda da yawa wanda ya zama babba. A halin yanzu, kusan dukkanin masu sarrafa tebur zuwa digiri ɗaya ko wata sun sami damar yin aiki tare da fayiloli tare da haɓaka ODS.

Yi la'akari da zaɓuɓɓuka don buɗe takaddun tare da tsawaita ta amfani da software daban-daban.

Hanyar 1: OpenOffice

Bari mu fara bayanin zaɓuɓɓukan don buɗe tsarin ODS tare da babban ofishin Apache OpenOffice. Ga masu ƙirar tebur na Calc wanda aka haɗa cikin abubuwan haɗin sa, ƙayyadadden ƙayyadaddun abu ne na asali lokacin ajiye fayiloli, shine, ainihin don wannan aikace-aikacen.

Zazzage Apache OpenOffice kyauta

  1. Lokacin shigar da kunshin OpenOffice, yana ba da izini a cikin tsarin tsarin wanda, ta hanyar tsoho, duk fayiloli tare da ODS tsawo za su buɗe a cikin shirin Kalk na wannan kunshin. Sabili da haka, idan baku canza saitin suna ba ta hanyar masarrafan sarrafawa, don fara takaddar ƙayyadaddun ƙayyadadden a cikin OpenOffice, kawai je zuwa shafin shugabanci ta amfani da Windows Explorer kuma danna sau biyu akan sunan fayil tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  2. Bayan kammala waɗannan matakan, teburin tare da fadada ODS za a gabatar da shi ta hanyar aikace-aikacen Calc.

Amma akwai wasu zaɓuɓɓuka don gudanar da tebur ODS ta amfani da OpenOffice.

  1. Kaddamar da kunshin Apache na OpenOffice. Da zaran fara taga tare da zabi na aikace-aikace ya bayyana, za mu yi a hade keystroke Ctrl + O.

    A matsayin madadin, zaku iya danna maballin "Bude" a cikin tsakiyar yankin taga.

    Wani zaɓi kuma ya shafi latsa maɓallin Fayiloli a fara menu menu. Bayan haka, kuna buƙatar zaɓar matsayi daga jerin zaɓi. "Bude ...".

  2. Kowane ɗayan waɗannan ayyuka yana haifar da gaskiyar cewa an buɗe daidaitaccen taga don buɗe fayil, a ciki ya kamata ku je kan shugabanin teburin da kuke son buɗewa. Bayan haka, nuna sunan takardar kuma danna "Bude". Wannan zai buɗe tebur a cikin Calc.

Hakanan zaka iya fara teburin ODS kai tsaye ta hanyar Kalk.

  1. Bayan fara Kalk, je zuwa ɓangaren menu da ake kira Fayiloli. Jerin zaɓuɓɓuka yana buɗe. Zaɓi suna "Bude ...".

    Madadin haka, zaku iya amfani da haɗin da kuka riga kuka saba. Ctrl + O ko danna kan gunkin "Bude ..." a cikin hanyar babban fayil a buɗe a kan kayan aiki.

  2. Wannan yana haifar da gaskiyar cewa an kunna fayil ɗin taga taga, wanda muka bayyana kaɗan kaɗan. A ciki, a cikin hanyar ya kamata ka zaɓi takarda ka danna maballin "Bude". Bayan haka, za a buɗe teburin.

Hanyar 2: LibreOffice

Zabi na gaba don buɗe teburin ODS ya ƙunshi amfani da LibreOffice office suite. Hakanan yana da kayan aikin tebur tare da sunan iri ɗaya kamar OpenOffice - Kalk. Don wannan aikace-aikacen, tsarin ODS shima asali ne. Wannan shine, shirin zai iya aiwatar da dukkan magudi tare da tebur na ƙayyadaddun nau'in, fara daga buɗewa da ƙare tare da gyara da adanawa.

Zazzage LibreOffice kyauta

  1. Unchaddamar da kunshin LibreOffice. Da farko dai, yi la’akari da yadda ake bude fayil a cikin farawar ta. Za'a iya amfani da haɗin duniya don ƙaddamar da taga buɗewa. Ctrl + O ko danna kan maɓallin "Bude fayil" a menu na hagu.

    Hakanan yana yiwuwa a sami daidai wannan sakamakon ta danna sunan Fayiloli a cikin menu na sama, kuma daga jerin zaɓi, zaɓi zaɓi "Bude ...".

  2. Za a ƙaddamar da taga ƙaddamarwa. Mun matsa zuwa inda kundin ODS yake a ciki, zaɓi sunansa kuma danna maballin "Bude" a kasan dubawa.
  3. Bayan haka, za a buɗe teburin ODS da aka zaɓa a cikin aikace-aikacen Kalk na kunshin LibreOffice.

Kamar yadda yake a batun Open Office, zaka iya kuma bude takaddun da ake buƙata a LibreOffice kai tsaye ta hanyar Kalk.

  1. Kaddamar da taga tebur mai aikin Calc. Bugu da ari, don ƙaddamar da taga buɗe, Hakanan zaka iya aiwatar da zaɓuɓɓuka da yawa. Da fari dai, zaku iya amfani da hada labarai Ctrl + O. Abu na biyu, zaku iya danna alamar "Bude" a kan kayan aiki.

    Abu na uku, zaku iya zuwa Fayiloli menu na kwance kuma zaɓi zaɓi daga jerin zaɓi ƙasa "Bude ...".

  2. Lokacin aiwatar da ɗayan ayyukan da ke sama, taga wanda ya riga ya saba da mu zai buɗe takaddar. A ciki, muna yin daidai ɗaya takaddun waɗanda aka yi lokacin buɗe teburin ta hanyar fara farawa daga ofishin Libre. Tebur zai buɗe a cikin aikace-aikacen Kalk.

Hanyar 3: Excel

Yanzu za mu mayar da hankali kan yadda ake buɗe teburin ODS, wataƙila cikin shahararrun shirye-shiryen da aka jera - Microsoft Excel. Gaskiyar cewa labarin game da wannan hanyar shine mafi kwanan nan saboda gaskiyar cewa, duk da cewa Excel na iya buɗewa da adana fayiloli na ƙayyadadden tsari, wannan ba koyaushe yake daidai ba. Koyaya, a cikin mafi yawan lokuta, idan asarar ta kasance, to ba su da ƙima.

Zazzage Microsoft Excel

  1. Don haka, muna ƙaddamar da Excel. Hanya mafi sauki ita ce zuwa ga taga bude fayil ta danna hadewar duniya Ctrl + O a kan keyboard, amma akwai wata hanya. A cikin taga na Excel, matsa zuwa shafin Fayiloli (A sigar fasalin Excel 2007, danna kan tambarin Microsoft Office a saman kwanar hagu na aikace-aikacen aikace-aikacen).
  2. Daga nan sai aci gaba "Bude" a menu na hagu.
  3. Ana buɗe taga buɗewa, kama da wacce muka gani a baya tare da wasu aikace-aikace. Mun shiga cikin saiti inda babban fayil ɗin ODS yake, zaɓi shi kuma danna maɓallin "Bude".
  4. Bayan kammala aikin da aka ƙayyade, tebur ODS zai buɗe a cikin taga taga Excel.

Amma ya kamata a faɗi cewa juyi a baya na Excel 2007 baya goyan bayan aiki tare da tsarin ODS. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa sun bayyana kafin ƙirƙirar wannan tsarin. Don buɗe wasu takardu tare da ƙayyadaddun fadada a cikin waɗannan sigogin Excel, kuna buƙatar shigar da plugin na musamman da ake kira Sun ODF.

Sanya Rana Sun ODF

Bayan shigar da shi, wani maɓallin da ake kira "Shigo da fayil na ODF". Tare da taimakonsa, zaku iya shigo da fayilolin wannan tsari zuwa tsoffin juyi na Excel.

Darasi: Yadda za a bude fayil ɗin ODS a cikin Excel

Mun yi magana game da hanyoyin da mashahuri masu tsara tebur za su iya buɗe takardu a cikin tsarin ODS. Tabbas, wannan ba cikakken lissafi bane, tunda kusan dukkanin shirye-shiryen wannan zamani na wannan daidaituwa suna tallafawa aiki tare da wannan fadada. Koyaya, mun mai da hankali akan jerin aikace-aikacen, wanda aka sanya kusan 100% yiwuwa ga kowane mai amfani da Windows.

Pin
Send
Share
Send