Sanya rubutu a cikin PowerPoint

Pin
Send
Share
Send


Shigar da fayilolin mai jarida da tebur ba koyaushe ba zai iya haifar da irin waɗannan matsaloli kamar ƙara rubutu zuwa slide. Abubuwan da ke haifar da wannan na iya zama da yawa, fiye da matsakaicin mai amfani sun san yadda za a warware wannan matsalar. Don haka lokaci ya yi da za a cike gibin ilimi.

Matsaloli tare da rubutu a PowerPoint

Ko da ba ku yin aiki tare da aikin da ke amfani da keɓaɓɓen ƙira, akwai isassun matsaloli tare da bangarori don bayanin rubutu a PowerPoint. Yawanci, daidaitattun fa'idodin suna da windows biyu kawai, don taken da saka kowane abun ciki, gami da rubutu.

Abin farin ciki, hanyoyin da za a kara ƙarin kwalaye na rubutu sun isa su magance kowace matsala. Akwai hanyoyi guda 3 a cikin duka, kuma kowannensu yana da kyau a fagen aikace-aikacen sa.

Hanyar 1: Canja samfurin nunin faiti

Ga lokuta idan kawai kuna buƙatar ƙarin wurare don rubutu, wannan hanyar ta dace. Idan kayi amfani da daidaitattun samfura, zaka iya ƙirƙirar har zuwa irin waɗannan sassan.

  1. Ya isa ya danna maɓallin dama akan abin da ake so kuma nuna kan abun menu na ɓoye "Layout".
  2. Zaɓi samfura da yawa don nunin faifai da aka kayyade zai bayyana a gefe. Zaka iya zaɓar ɗaya wanda yake da yankuna da yawa don rubutu. Misali "Abubuwa biyu" ko "Kwatantawa".
  3. Samfurin zai shafa zamewa ta atomatik. Yanzu zaku iya amfani da windows biyu yanzu yanzu don shigar da rubutu.

Bugu da kari, yana yiwuwa a bincika samfuran daki daki daki daki, ka kuma kirkiro naka, inda zaka tattara tarin bangarori da yawa kamar yadda kake son shigar da bayani.

  1. Don yin wannan, je zuwa shafin "Duba" a taken gabatarwa.
  2. Anan za ku buƙaci danna maballin Samfurawar Slide.
  3. Shirin zai shiga cikin wani yanayi na daban, inda zaku iya tsara samfura. Anan zaka iya zaɓar duka akwai kuma ƙirƙirar maɓallin naka "Sanya Layout".
  4. Yin amfani da aiki "Sanya mai wurin", zaka iya ƙara duk wasu wurare zuwa rafin. Lokacin da ka danna wannan maballin, mabuɗan tare da zaɓuɓɓuka yana faɗaɗa.
  5. Akai amfani dashi akan nunin faifai Abun ciki - ainihin taga inda zaku iya shigar da rubutu aƙalla, aƙalla shigar da abubuwan ta amfani da gumakan ƙara sauri. Don haka wannan zabi zai zama mafi kyau kuma mafi daidaituwa. Idan ana buƙatar rubutu daidai, to an jera nau'in sunan iri ɗaya a ƙasa.
  6. Bayan danna kan kowane zaɓi, kuna buƙatar zana akan faifan, yana nuna girman taga da ake buƙata. Anan zaka iya amfani da dumbin kayan aikin don ƙirƙirar keɓaɓɓen nunin faifai.
  7. Bayan haka, ya fi kyau a sanya samfuran ku. Ana iya yin wannan ta amfani da maɓallin. Sake suna. Kamar yadda kake gani, akwai aiki a saman sa Share, yana ba ku damar kawar da wani zaɓi mara nasara.
  8. Da zarar aikin ya gama, danna Matsa yanayin samfurin. Nunin zai koma yadda ya saba.
  9. Kuna iya amfani da samfurin da aka kirkira akan zamewar kamar yadda aka bayyana a sama ta maɓallin linzamin kwamfuta na dama.

Wannan ita ce hanya mafi dacewa da aiki, ba da damar ƙara rubutu kawai cikin kowane ɗamarar ba, har ma a ka'idodin don ba shi kowane irin kallo wanda zaku iya tunanin shi.

Hanyar 2: Labara Lab

Akwai hanya mafi sauƙi don ƙara rubutu. Wannan zabin ya fi dacewa don ƙara taken kalma a ƙarƙashin tebur, ginshiƙi, hotuna, da sauran fayilolin mai jarida.

  1. Aikin da muke buƙata yana cikin shafin Saka bayanai a taken gabatarwa.
  2. Anan zaka buƙatar danna kan zaɓi "Rubutun" a fagen "Rubutu".
  3. Maɓallin sigari zai canza nan da nan kuma zai yi kama da gicciye da aka juya. Kuna buƙatar zana yanki akan slide don shigar da rubutu.
  4. Bayan haka, sashin da aka zana zai zama wadatar aiki. Ana kunna filin don buga rubutu nan da nan. Za ku iya rubuta komai kuma ku tsara bayanin ta daidaitattun abubuwa.
  5. Nan da nan bayan rufe yanayin shigar da rubutu, tsarin zai fahimci wannan sashin ɗin a zaman mahaɗin guda, kamar fayil ɗin mediya. Ana iya motsa shi lafiya, kamar yadda kuke so. Matsaloli na iya tasowa idan an ƙirƙiri yankin, amma babu isasshen rubutu a ciki - wani lokacin zai yi wuya a zaɓi yankin don shigar da sabon bayanai. Don shiryawa a wannan yanayin, kuna buƙatar danna-kan wannan abun kuma danna cikin menu mai ɓoyewa "Canza rubutu".
  6. Hakanan yana iya zama da amfani ga sakewa, tunda amfani da alamun alamomi don takaita ko fadada yankin bai shafi rubutun kansa ba. Ragewa ko haɓaka font kawai zai taimaka.

Hanyar 3: Saka rubutu

Hanya mafi sauƙi don shigar da rubutu a cikin PowerPoint shine don lokuta inda babu sha'awar ko lokaci don rikici tare da wasu zaɓuɓɓuka, kuma kuna buƙatar saka rubutu.

  1. Kawai saka rubutun tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama ko haɗuwa "Ctrl" + "V". Tabbas, kafin wannan shafin ya kamata a kwafa.
  2. Rubutun da ke kan allo din zai kara a cikin taga shi. Ba matsala abin da aka kwafa, zaku iya ajiye kalma ɗaya daga ɗaya da aka rubuta akan faifan guda sannan ku liƙa sannan ku shirya shi. Wannan yankin zai haɓaka ta atomatik, yana dacewa da adadin bayanan shigar.

Yana da kyau a lura cewa wannan hanyar ba ta kwafin rubutun daidai yake a cikin taga ba don shigar da abun ciki. Anan zaka iya ƙirƙirar alamun sakin layi da hannu da daidaita daidaituwa. Don haka zaɓi ya fi dacewa don ƙirƙirar ƙananan kwatancen don hotuna, ƙarin bayanan kula kusa da mahimman abubuwan haɗin.

Zabi ne

Hakanan, a wasu yanayi, wasu hanyoyin don ƙara rubutu na iya dacewa. Misali:

  • Idan kuna son ƙara kwatancin bayanai ko bayanin kula a cikin hotuna, to ana iya sanya wannan a fayil ɗin da kanta a cikin edita, kuma za'a iya saka ƙarshen aikin a cikin gabatarwa.
  • Hakanan ya shafi shigar da alluna ko zane-zane daga Excel - zaku iya ƙara kwatancen kai tsaye a cikin tushen, kuma shigar da sabon tsari.
  • Kuna iya amfani da kayan aikin gyara WordArt. Kuna iya ƙara waɗannan abubuwan haɗin a cikin shafin Saka bayanai amfani da aikin da ya dace. Daidai dace da fassarar labarai ko lakabi ga hoto.
  • Idan babu abin da za ku yi kwata-kwata, zaku iya ƙoƙarin ƙara rubutu ta amfani da editan a wuraren da suka dace akan hoton da yake kwafin asalin maɓallin kuma manna shi azaman asalin. Hanyar haka-don haka ne, amma kuma ba zai yiwu a faɗi ba .. Abin sa'a, akwai sanannun lokuta na amfani a cikin tarihi.

Haɗa kai, yana da kyau a faɗi cewa akwai hanyoyi da yawa don ƙara rubutu a cikin yanayi lokacin da akwai ƙananan zaɓuɓɓuka na farko. Ya isa ya zaɓi mafi dacewa don takamaiman aiki kuma aiwatar da shi daidai.

Pin
Send
Share
Send