Microsoft yana fitar da sabuntawa koyaushe don tsarin aiki don ƙara tsaro, gami da gyara kwari da matsaloli daban-daban. Sabili da haka, yana da mahimmanci a kula da duk ƙarin fayilolin da kamfanin ke samarwa kuma shigar da su cikin lokaci. A cikin wannan labarin, zamu duba yadda ake shigar da sabbin abubuwan sabuntawa ko yadda ake haɓakawa daga Windows 8 zuwa 8.1.
Sabunta Windows 8
Kamar yadda aka riga aka ambata, zaku koya game da nau'ikan sabuntawa guda biyu: sauya sheka daga Windows 8 zuwa sigar ta ƙarshe, kazalika da kawai shigar da dukkan fayilolin da suka wajaba don aiki. Ana yin wannan duk ta amfani da kayan aikin yau da kullun kuma baya buƙatar ƙarin saka jari.
Sanya Sabunta sabuntawa
Saukewa da shigar da ƙarin fayilolin tsarin na iya faruwa ba tare da tsoma bakin ku ba kuma ba za ku ma san da hakan ba. Amma idan saboda wasu dalilai wannan bai faru ba, to tabbas wataƙila kun kashe sabuntawar atomatik.
- Abu na farko da yakamata a buɗe Sabuntawar Windows. Don yin wannan, danna RMB a kan gajerar hanya "Wannan kwamfutar" kuma tafi "Bayanai". Anan, a cikin menu na gefen hagu, nemo layin da ake buƙata a ƙasa kuma danna shi.
- Yanzu danna Neman Sabis a menu na gefen hagu.
- Lokacin da aka kammala binciken, zaku ga adadin ɗaukakawar da aka samu a gare ku. Latsa mahadar Sabis na Musamman.
- Wani taga zai bude wanda za'a nuna dukkan ɗaukakawar shigarwar na'urarka, da kuma yawan sararin samaniya kyauta akan faifen tsarin. Kuna iya karanta bayanin kowane fayil a sauƙaƙe ta danna - duk bayanan zasu bayyana a ɓangaren dama na taga. Latsa maballin Sanya.
- Yanzu jira lokacin saukarwa da sabuntawa don kammala, sannan kuma sake kunna kwamfutar. Wannan na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, don haka yi haƙuri.
Sabuntawa daga Windows 8 zuwa 8.1
Kwanan nan, Microsoft ta sanar da cewa ana dakatar da tallafi ga tsarin sarrafa Windows 8. Sabili da haka, yawancin masu amfani suna son canzawa zuwa sigar ƙarshe na tsarin - Windows 8.1. Ba lallai ne ku sake sayen lasisin ba ko ku biya ƙarin, saboda a cikin Shagon ana yin wannan duka kyauta.
Hankali!
Lokacin da ka canza zuwa sabon tsarin, zaka iya kiyaye lasisin, duk bayanan sirri da aikace-aikacenka zasu kasance. Tabbatar cewa kuna da isasshen sarari akan faifan tsarin (aƙalla 4 GB) kuma an shigar da sabbin abubuwan sabuntawa.
- A cikin jerin aikace-aikacen, nemo Shagon Windows.
- Za ku ga babban maɓallin cewa "Ingantaccen haɓakawa zuwa Windows 8.1". Danna shi.
- Bayan haka, za a zuga ku don saukar da tsarin. Latsa maɓallin da ya dace.
- Jira OS ɗin don shigar da shigar, sannan kuma sake kunna kwamfutar. Wannan na iya ɗaukar lokaci mai yawa.
- Yanzu akwai matakai kaɗan don saita Windows 8.1. Don farawa, zaɓi asalin launi na bayananku, sannan shigar da sunan kwamfutar.
- Sannan zaɓi zaɓuɓɓukan tsarin. Muna ba da shawarar yin amfani da daidaitattun, saboda waɗannan su ne madaidaitan saitunan da za su dace da kowane mai amfani.
- A allon na gaba, za a nuna maka shiga cikin asusunka na Microsoft. Wannan matakin zaɓi ne kuma idan baku son haɗa asusunka, danna maɓallin "Shiga ciki ba tare da asusun Microsoft ba" kuma ƙirƙirar mai amfani na gida.
Bayan 'yan mintuna kaɗan na jira da shiri don aiki, zaku sami sabon Windows 8.1.
Don haka, mun bincika yadda za mu kafa dukkan sabbin abubuwan sabunta guda takwas, da kuma yadda za a haɓaka zuwa mafi dacewa da ingantacciyar hanyar Windows 8.1. Muna fatan za mu iya taimaka maka, kuma idan kuna da wata matsala - rubuta a cikin bayanan, za mu amsa.