Ka'idodin dawo da katin ƙwaƙwalwar ajiya

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa, masu amfani suna fuskantar yanayi inda katin ƙwaƙwalwar ajiyar kyamara, mai kunnawa, ko wayar ta daina aiki. Hakanan yana faruwa cewa katin SD ya fara ba da kuskure wanda ke nuna cewa babu sarari a kai ko ba'a gane shi a cikin na'urar ba. Rashin ayyuka na irin waɗannan faya-fayen na haifar da babbar matsala ga masu su.

Yadda za a dawo da katin ƙwaƙwalwar ajiya

Mafi yawan abubuwan da suka haifar da asarar aikin katin ƙwaƙwalwar ajiya sune kamar haka:

  • share bayanai na bazata daga drive;
  • kuskuren rufe kayan aiki tare da katin ƙwaƙwalwa;
  • Lokacin ƙirƙirar na'urar dijital, katin ƙwaƙwalwar ajiya ba'a fitar dashi ba;
  • lalacewar katin SD sakamakon fashewar na'urar da kanta.

Ka yi la’akari da hanyoyin da za a maido da wata hanyar SD.

Hanyar 1: Tsara ta amfani da software na musamman

Gaskiyar magana ita ce cewa za ku iya dawo da walƙiyar flash ɗin kawai ta hanyar tsara shi. Abin takaici, ba tare da wannan ba, ba zai yi aiki ba baya. Sabili da haka, a yayin taron cuta, yi amfani da ɗayan shirye-shiryen tsara SD.

Kara karantawa: Shirye-shiryen tsara filashin filashi

Tsarin tsari shima za'a iya yinshi ta layin umarni.

Darasi: Yadda za'a tsara kebul na USB ta hanyar layin umarni

Idan duk waɗannan abubuwan da ke sama ba su kawo matsakaiciyar ajiya ba a rayuwa, za a sami abu ɗaya kawai - tsara ƙarancin tsari.

Darasi: Tsarin ƙarancin Flash Drive

Hanyar 2: Yin Amfani da sabis na iFlash

A mafi yawan lokuta, kuna buƙatar bincika shirye-shiryen dawo da su, kuma akwai adadi mai yawa daga gare su. Kuna iya yin wannan ta amfani da sabis na iFlash. Don dawo da katunan ƙwaƙwalwar ajiya, yi wannan:

  1. Don ƙayyade sigogin katin ID na mai sayarwa da ID na Samfurin, zazzage shirin USBDeview (wannan shirin ya fi dacewa da SD).

    Zazzage USBDeview don 32-bit OS

    Zazzage USBDeview don 64-bit OS

  2. Bude wannan shirin kuma nemo katinka a cikin jerin.
  3. Danna-dama akansa ka zavi "Rahoton HTML: abubuwan da aka zaɓa".
  4. Gungura zuwa ID na mai siyarwa da ID na samfur.
  5. Je zuwa gidan yanar gizon iFlash kuma shigar da dabi'un da aka samo.
  6. Danna "Bincika".
  7. A sashen "Util" Ayyuka don dawo da samfurin tarar da aka samo za a bayar. Tare tare da amfani akwai kuma umarnin aiki tare da shi.

Wannan ke faruwa ga sauran masana'antun. Yawanci, shafukan yanar gizo na masana'antun masana'antun suna ba da umarnin dawo da su. Hakanan zaka iya amfani da binciken akan gidan yanar gizo na iflash.

Duba kuma: Kayan aiki don tantance faifai masu amfani da VID da PID

Wani lokacin dawo da bayanai daga katin ƙwaƙwalwar ajiya ya kasa saboda gaskiyar cewa kwamfutar bata gane shi ba. Wannan na iya haifar da waɗannan matsaloli:

  1. Harafin drive ɗin daidai yake da harafin sauran kwamfutar da ke haɗa. Don bincika irin wannan rikici:
    • shigar da taga "Gudu"ta amfani da gajeriyar hanya "WIN" + "R";
    • nau'in kungiyardiskmgmt.msckuma danna Yayi kyau;
    • a cikin taga Gudanar da Disk zaɓi katin SD ɗinku kuma danna-dama akansa;
    • zaɓi abu "Canza harafin tuƙi ko hanyar tuƙi";
    • saka duk wani harafi da ba shi da hannu a cikin tsarin, kuma adana canje-canje.
  2. Rashin wadatattun direbobi. Idan babu direbobi a kwamfutarka don katin SD ɗinku, kuna buƙatar nemo su kuma shigar da su. Mafi kyawun zaɓi shine amfani da SolutionPack Solution. Wannan shirin zai nemo atomatik kuma shigar da direbobin da suka ɓace. Don yin wannan, danna "Direbobi" da "Sanya atomatik".
  3. Rashin ƙarfin aiki da tsarin. Don ware wannan zaɓi, gwada bincika katin a kan wata na'urar. Idan ba a gano katin ƙwaƙwalwar ajiya a wata komputa ba, to, ya lalace, kuma kai ne mafi kyau ga cibiyar sabis.

Idan an gano katin ƙwaƙwalwar ajiya a kwamfutar, amma ba za a iya karanta abin da ke ciki ba, to
Duba kwamfutarka da katin SD don ƙwayoyin cuta. Akwai nau'ikan ƙwayoyin cuta waɗanda ke yin fayiloli "boye"saboda haka ba a bayyane su.

Hanyar 3: Kayan aikin Windows OS

Wannan hanyar tana taimakawa lokacin da ba a gano microSD ko katin SD ba ta hanyar tsarin aiki, kuma ana haifar da kuskure lokacin ƙoƙarin aiwatar da tsari.

Mun gyara wannan matsalar ta amfani da umarnifaifai. Don yin wannan:

  1. Latsa haɗin hade "WIN" + "R".
  2. A cikin taga wanda zai buɗe, shigar da umarnincmd.
  3. A yayin umurni, rubutafaifaikuma danna "Shiga".
  4. Microsoft DiskPart mai amfani don aiki tare da fayafai yana buɗewa.
  5. Shigarjera diskkuma danna "Shiga".
  6. Jerin na'urorin da aka haɗa yana bayyana.
  7. Nemo lambar adadin katin ƙwaƙwalwar ajiyarku a ƙarƙashin kuma shigar da umarninzaɓi faifai = 1ina1- lambar tuƙi a cikin jeri. Wannan umarnin ya zaɓi na'urar da aka ƙayyade don ƙarin aiki. Danna "Shiga".
  8. Shigar da umarnimai tsabtawanda zai share katin ƙwaƙwalwar ka. Danna "Shiga".
  9. Shigar da umarniƙirƙiri bangare na farkowanda zai sake rabuwa da bangare.
  10. A daina ba da umarninficewa.

Yanzu ana iya tsara katin SD ta amfani da kayan aikin OC Windows na yau da kullun ko wasu shirye-shirye na musamman.

Kamar yadda kake gani, dawo da bayanai daga rumbun kwamfutarka mai sauki ne. Amma har yanzu, don hana matsaloli tare da shi, kuna buƙatar amfani da shi daidai. Don yin wannan:

  1. Yi tafiyar da dira a hankali. Kar a sauke shi kuma a kare shi daga danshi, matsanancin zafin jiki mai karfi da kuma karfin wutan lantarki. Kar ku taɓa lambobin sadarwa a kai.
  2. Cire katin ƙwaƙwalwar ajiya daga na'urar daidai. Idan, lokacin canja wurin bayanai zuwa wata na'urar, kawai cire SD ɗin daga mai haɗawa, to, an keta tsarin katin. Cire na'urar kawai tare da katin walƙiya lokacin da ba'a yi komai ba.
  3. Lokaci lokaci-lokaci zartar da taswirar.
  4. Ajiye bayananku akai-akai.
  5. Cire microSD a cikin na'urar dijital, ba akan shelf ba.
  6. Karka cika katin ƙwallo gaba ɗaya, akwai wani ɗan fili kyauta a ciki.

Aiki mai kyau na katunan SD zai hana rabin matsalolin tare da kasawa. Amma ko da akwai asarar bayani game da shi, kada ku yanke ƙauna. Duk wasu hanyoyin da ke sama zasu taimaka dawo da hotunanka, kiɗan, fim ko sauran fayil ɗin mahimmanci. Kyakkyawan aiki!

Pin
Send
Share
Send