Iya warware matsalar matsalar "Ma'aikatar Mai girka Wuta ta Windows tana saukar da aikin"

Pin
Send
Share
Send

An ƙaddamar da aikin Ma'aikatar Mai sakawa (wanda kuma aka sani da TiWorker.exe) don shigar da ƙaramin sabunta tsarin a bango. Saboda takamaiman bayaninsa, zai iya shigar da OS mai yawa, wanda ke sanya hulɗa tare da Windows har ma ba zai yiwu ba (dole ne ku sake kunna OS).

Ba za ku iya share wannan tsari ba, don haka dole ku nemi hanyoyin mafita. Wannan matsalar tana faruwa ne kawai a kan Windows 10.

Babban bayani

Yawanci, tsarin TiWorker.exe bai sanya kaya mai nauyi a kan tsarin ba, koda kuwa kuna nema ko shigar sabuntawa (matsakaicin nauyin ya kamata ya wuce 50%). Koyaya, akwai wasu lokuta lokacin da tsari ya mamaye kwamfutar, wanda ke da wahala a yi aiki da shi. Sanadin wannan matsalar na iya zama kamar haka:

  • Yayin aiwatarwa, wani irin gazawar ya faru (alal misali, da sauri ka sake tsarin tsarin).
  • Fayilolin da ake buƙata don sabunta OS ɗin an saukar da su ba daidai ba (galibi saboda katsewa cikin haɗin Intanet) da / ko sun lalace yayin da suke kan kwamfutar.
  • Matsaloli tare da sabunta sabis na windows. Sosai sosai akan pirated iri na OS.
  • An lalata rajista. Mafi yawan lokuta, wannan matsalar tana faruwa ne idan OS ɗin ba ta tsabtace "software" da yawa waɗanda ke tarawa yayin aiki.
  • Kwayar cuta ta kama hanyar zuwa komputa (wannan dalili ba karamin aiki bane, amma hakan yana faruwa).

Ga kadan daga cikin shahararrun dabaru don taimakawa sauƙaƙe nauyin CPU da ke zuwa daga Ma'aikatar Mai ba da izini na Windows Modules:

  • Jira wani lokaci (wataƙila ku jira 'yan awanni). An bada shawara don kashe duk shirye-shiryen yayin jira. Idan tsari bai cika aikinsa ba a wannan lokacin kuma yanayin tare da kaya baya inganta ta kowace hanya, to lallai ne zamu ci gaba zuwa ayyukan da mukeyi.
  • Sake sake kwamfutar. Yayin sake farawa a cikin tsarin, ana share fayilolin da aka karya kuma an sabunta rajista, wanda ke taimakawa tsarin TiWorker.exe don fara saukarwa da shigar da sabuntawa. Amma sake maimaitawa ba koyaushe yake tasiri ba.

Hanyar 1: bincika hannu da ɗaukaka don ɗaukakawa

Tsarin yana gudana cikin hawan keke saboda gaskiyar cewa saboda wasu dalilai bazai iya samun ɗaukaka kanta ba. Don irin waɗannan lokuta, Windows 10 yana ba da binciken binciken su. Idan kun sami sabuntawa, dole ne ku shigar da su da kanku kuma za ku sake tsarin, bayan hakan matsala ta ɓace.

Don bincika, bi waɗannan umarnin:

  1. Je zuwa "Saiti". Ana iya yin wannan ta cikin menu. Farata nemo alamar kaya a gefen hagu na menu ko amfani da haɗin maɓallin Win + i.
  2. Bayan haka, nemo abu a cikin kwamitin Sabuntawa da Tsaro.
  3. Ta danna maɓallin daidai, a window ɗin da ke buɗe, a gefen hagu, je zuwa Sabuntawar Windows. Saika danna maballin Duba don foraukakawa.
  4. Idan OS ta gano kowane sabuntawa, za a nuna su a ƙasa wannan maɓallin. Saita ƙarshensu ta danna kan rubutun Sanya, wanda yake akasin sunan ɗaukakawa.
  5. Bayan an sanya sabuntawar, sake kunna kwamfutar.

Hanyar 2: fulawa cache

Achearin takaddun wucewa kuma na iya haifar da Windows Modules Installer Ma'aikatar aiki don madauki. Akwai hanyoyi guda biyu don tsabtacewa - ta amfani da CCleaner da daidaitattun kayan aikin Windows.

Yi tsabtatawa tare da CCleaner:

  1. Bude shirin kuma a cikin babban taga je zuwa "Mai tsabta".
  2. A can, a saman menu, zaɓi "Windows" kuma danna "Bincika".
  3. Lokacin da bincike ya gama, danna kan "Gudun mai tsafta" kuma jira minti 2-3 har sai an share cakar tsarin.

Babban hasara na wannan nau'in cache shine mafi karancin nasarar yin nasara. Gaskiyar ita ce wannan software ta share cache daga duk aikace-aikace da shirye-shirye a kwamfuta, amma ba ta da cikakkiyar damar shiga fayilolin tsarin, don haka tana iya tsallake cache na sabunta tsarin ko gaba ɗaya ba share ta.

Muna gudanar da tsaftacewa ta amfani da matakan daidaitattun:

  1. Je zuwa "Ayyuka". Don yin tsalle mai sauri, kira Layi umarni gajeriyar hanya Win + r kuma shigar da umarni a canhidimarkawa.msc, kar a manta dannawa a lokaci guda Yayi kyau ko maballin Shigar.
  2. A "Ayyuka" nema Sabuntawar Windows (Hakanan za'a iya kiranta "wuauserv") Dakatar da shi ta hanyar danna shi kuma danna gefen hagu na Tsaya Sabis.
  3. Mirgine "Ayyuka" kuma bi wannan adireshin:

    C: Windows SoftwareDistribution Saukewa

    Wannan babban fayil ɗin ya ƙunshi fayilolin ɗaukakawa wanda ba a saba da shi ba. Tsaftace shi. Tsarin na iya neman tabbatarwa game da aiki, tabbatar.

  4. Yanzu sake budewa "Ayyuka" da gudu Sabuntawar Windowsta hanyar yin daidai da aya ta 2 (maimakon Tsaya Sabis zai kasance "Fara sabis").

Wannan hanyar ita ce mafi dacewa kuma ya fi dacewa da CCleaner.

Hanyar 3: bincika tsarin don ƙwayoyin cuta

Wasu ƙwayoyin cuta na iya sakeɗa kansu kamar fayilolin tsarin da aiwatarwa, sannan sai su ɗora tsarin. Wasu lokuta ba a rikice su azaman tsari na tsari ba kuma suna yin karamin gyare-gyare ga aikinsu, wanda ke haifar da sakamako iri ɗaya. Don kawar da ƙwayoyin cuta, yi amfani da wani nau'in kunshin rigakafin ƙwayar cuta (akwai kyauta).

Yi la'akari da umarnin mataki-mataki akan misalin ƙwaƙwalwar Kaspersky:

  1. A cikin babbar taga shirin, sai ka nemo tambarin kwamfyutar ka danna shi.
  2. Yanzu zaɓi zaɓin gwaji, duk suna cikin menu na hagu. Nagari "Cikakken bincike". Zai iya ɗaukar lokaci mai tsawo, yayin aikin kwamfutar zai ragu sosai. Amma yuwuwar cewa malware ya ci gaba da zama a komputa yana gab da zama sifili.
  3. Bayan kammala binciken, Kaspersky zai nuna duk shirye-shiryen da ke da haɗari da rashin tabbas. Share su ta danna maɓallin a gaban sunan shirin Share.

Hanyar 4: Musaki Ma'aikatar Gano kayan aikin Windows

Idan babu wani abu da zai taimaka kuma kaya a kan injin bai ƙare ba, to ya rage kawai zai kashe wannan sabis ɗin.
Yi amfani da wannan umarnin:

  1. Je zuwa "Ayyuka". Don saurin canzawa, yi amfani da taga Gudu (wanda ake kira da gajeriyar hanya keyboard Win + r) Rubuta wannan umarni a cikin layihidimarkawa.msckuma danna Shigar.
  2. Nemo sabis Mai girkawa na Windows. Danna-dama akan sa sannan ka tafi "Bayanai".
  3. A cikin zanen "Nau'in farawa" zaɓi daga jerin zaɓuka An cire haɗin, kuma a cikin sashin "Yanayi" danna maɓallin Tsaya. Aiwatar da saiti.
  4. Maimaita matakai 2 da 3 tare da sabis Sabuntawar Windows.

Kafin amfani da duk tukwici a aikace, ana bada shawara ayi ƙoƙarin gano abin da ya haifar da nauyin. Idan kuna tunanin PC ɗinku ba ta buƙatar sabuntawa ta yau da kullun, to, zaku iya kashe wannan ƙirar gaba ɗaya, kodayake ba a ba da shawarar wannan matakin ba.

Pin
Send
Share
Send