Yi aiki a cikin yanayin karfin Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

Yanayin jituwa yana ba ku damar ci gaba da aiki tare da takardun Excel a farkon sigogin wannan shirin, koda kuwa an gyara su tare da kwafin wannan aikace-aikacen na zamani. An samu wannan ta hanyar ƙuntata amfani da fasahohin da basu dace ba. Amma wani lokacin yana zama dole a kashe wannan yanayin. Bari mu gano yadda ake yin wannan, kazalika da yadda ake yin wasu ayyukan.

Aiwatar da Yanayin dacewa

Kamar yadda kuka sani, shirin Microsoft Excel yana da juyi da yawa, na farkon wanda ya bayyana a 1985. An sami nasara mai inganci a cikin Excel 2007, lokacin da aka tsara wannan aikin maimakon xls ya zama xlsx. A lokaci guda, canje-canje masu mahimmanci ya faru a cikin aikin da ke dubawa. Daga baya nau'ikan Excel na aiki ba tare da matsala tare da takardu waɗanda aka yi a farkon kwafin shirin ba. Amma jituwa da baya ba ta cimma ruwa ba koyaushe. Saboda haka, ana yin takaddun da aka yi a cikin Excel 2010 a koyaushe ba za a buɗe a cikin Excel 2003 ba. Dalilin shi ne cewa tsoffin juzu'i na iya ƙin tallafawa wasu fasahohin da aka kirkira fayil ɗin.

Amma wani yanayin yana yiwuwa. Kun ƙirƙiri fayel ɗin a cikin tsohuwar sigar shirin a kwamfutar ɗaya, sannan ku sake shirya ɗaya takarda a kan wata PC tare da sabon sigar. Lokacin da aka canza fayil ɗin da aka sake gyarawa zuwa tsohuwar kwamfutar, sai ta zama ba ta buɗe ko ba dukkan ayyukan da ke akwai ba, tunda canje-canjen da aka yi akan ta ana tallafa musu ne kawai ta sababbin aikace-aikacen. Don guje wa irin waɗannan yanayi mara kyau, akwai yanayin daidaitawa ko, kamar yadda ake kira shi a wata hanya, yanayin yanayin iyakantaccen aiki.

Asalinsa shine idan kuna tafiyar fayil ɗin da aka kirkira a cikin tsohuwar sigar shirin, zaku iya canje canje kawai ta amfani da fasahohin da mahaliccin shirin ke tallafawa. Zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka da umarni ta amfani da sabbin fasahohi, wanda shirin mahaliccin ba zai iya aiki ba, ba za a samu wannan takaddun ba har ma a mafi yawan aikace-aikacen zamani, idan an kunna yanayin karfin. Kuma a irin waɗannan yanayi, ana kunna ta ta atomatik koyaushe. Wannan yana tabbatar da cewa komawa zuwa aiki a cikin aikace-aikacen da aka ƙirƙiri takaddun, mai amfani zai buɗe shi ba tare da wata matsala ba kuma zai iya yin cikakken aiki ba tare da rasa bayanan da suka gabata ba. Sabili da haka, yin aiki a cikin wannan yanayin, alal misali, a cikin Excel 2013, mai amfani zai iya amfani da kayan aikin da Excel 2003 ke tallafawa.

Abarfafa Yanayin Ibada

Don kunna yanayin karfinsu, mai amfani baya buƙatar yin kowane irin aiki. Shirin da kansa yana nazarin takaddun kuma yana ƙaddara nau'in Excel wanda aka kirkira shi. Bayan haka, sai ya yanke shawarar ko za a yi amfani da duk hanyoyin da ke akwai (idan waɗannan ɓangarorin biyu na goyan bayan su) ko kunna ƙuntatawa ta yanayin yanayin daidaitawa. A cikin akwati na karshen, rubutu mai dacewa zai bayyana a saman ɓangaren window nan da nan bayan sunan daftarin.

Musamman ma sau da yawa, ana iyakance yanayin aiki yayin buɗe fayil a cikin aikace-aikacen zamani wanda aka kirkira a cikin Excel 2003 da a farkon juyi.

Yankewa Yanayin karfin Jiki

Amma akwai wasu lokuta wanda yanayin karfin dole ne a tilasta shi a kashe. Misali, ana iya yin hakan idan mai amfani ya tabbata cewa ba zai dawo bakin aiki akan wannan takaddar a tsohuwar fitowar ta Excel ba. Bugu da kari, nakasa zai fadada aikin, kuma ya samar da karfin aiwatar da takardu ta amfani da sabbin fasahohi. Don haka kusan sau da yawa akwai maki a cikin cire haɗin. Don samun wannan damar, kuna buƙatar sauya takaddun.

  1. Je zuwa shafin Fayiloli. A hannun dama na taga a toshe "Iyakantaccen Yanayin aiki" danna maballin Canza.
  2. Bayan haka, za a buɗe wani akwatin tattaunawa wanda a ciki ne aka bayar da rahoton cewa za a ƙirƙiri wani sabon littafi wanda ke goyan bayan duk fasalin wannan sigar shirin, kuma za a goge tsohon. Mun yarda ta danna maɓallin "Ok".
  3. Daga nan sai sako ya bayyana cewa juyawa ya cika. Domin aiwatar da shi, kuna buƙatar sake kunna fayil ɗin. Latsa maballin "Ok".
  4. Excel tana sake sake daftarin aiki sannan kuma zaku iya aiki tare dashi ba tare da takurawa akan aikin ba.

Yanayin daidaitawa a cikin sabon fayiloli

An riga an faɗi a sama cewa ana kunna yanayin karfin ta atomatik lokacin da aka buɗe fayil ɗin da aka ƙirƙira a cikin wanda ya gabata a cikin sabon sigar shirin. Amma akwai irin waɗannan yanayi waɗanda tuni kan aiwatar da ƙirƙirar takaddun yana farawa a cikin iyakance yanayin aiki. Wannan saboda gaskiyar cewa Excel yana adana fayilolin tsoho a cikin tsari xls (Excel Book 97-2003). Don iya ƙirƙirar tebur tare da cikakken aiki, kuna buƙatar dawo da ajiyar tsohuwar a cikin tsarin xlsx.

  1. Je zuwa shafin Fayiloli. Bayan haka, za mu matsa zuwa sashin "Zaɓuɓɓuka".
  2. A cikin sigogi na taga wanda zai buɗe, matsa zuwa sashin yanki Adanawa. A cikin toshe saitin Adana Littattafai, wanda yake gefen dama na taga, akwai siga "Adana fayiloli a wannan tsari". A cikin filin wannan abun, canza darajar tare da "Excel 97-2003 littafin aiki (* .xls)" a kunne "Madalla aikin littafi (* .xlsx)". Domin canje-canjen suyi aiki, danna maballin "Ok".

Bayan waɗannan matakan, za a ƙirƙiri sababbin takardu a cikin daidaitaccen yanayi, kuma ba a iyakance ba.

Kamar yadda kake gani, yanayin karfin zai iya taimakawa sosai don kauce wa rikice-rikice iri daban-daban tsakanin software idan kana aiki kan takardu a sigogin Excel daban-daban. Wannan zai tabbatar da amfani da fasahar haɗin kai, wanda ke nufin zai iya kariya daga matsalolin daidaituwa. A lokaci guda, akwai wasu lokuta waɗanda wannan yanayin suke buƙatar kashe. Ana yin wannan cikin sauƙi kuma ba zai haifar da wata matsala ga masu amfani waɗanda suka saba da wannan hanyar ba. Babban abin da za a fahimta shi ne lokacin da za a kashe yanayin daidaituwa, da kuma lokacin da ya fi kyau ci gaba da aiki ta amfani da shi.

Pin
Send
Share
Send