Inganta aikin processor don wasu - sha'awar samun mafi kyawun takamaiman PC, akwai kuma don waɗansu - buƙatar tsayayye da aiki mai gamsarwa. Dukkan rukunan masu amfani suna buƙatar ƙarancin overclocking, in ba haka ba wannan zai iya haifar da sakamako mara kyau da ɓarnatar da kuɗi maimakon ajiyar da aka zata.
Da farko, a wannan yanayin za ku buƙaci kyakkyawan overclocking shirin wanda zai dace da uwa. Munyi magana game da shirye-shiryen iri ɗaya don sarrafa processor Intel a nan, amma yanzu muna so muyi la'akari da analogues don AMD.
AMD OverDrive
An kirkiro wannan shirin musamman don AMD ga masu amfani waɗanda suke son samun haɓaka wasan kwaikwayon. Yana da cikakken kyauta, amma a lokaci guda da gaske tasiri da aiki.
Bari mu fara da ribobi, wanda wannan shirin yake da yalwa. Ga AMD OverDrive ba shi da mahimmanci wacce uwa ke da ku, babban abin magana shi ne cewa injin ya dace. Cikakken jerin gwanon masu tallatawa kamar haka: Hudson-D3, 770, 780/785/890 G, 790/990 X, 790/890 GX, 790/890/990 FX. A zahiri, duka sababbi da "ba farkon kayan aiki" ana tallafawa ba, shine, an saki shekaru 5 da suka gabata ko fiye. Amma babbar ƙari na shirin jerin abubuwanta ne. Tana da komai don ingancin overclocking: firikwensin sarrafawa, gwaji, jagora da kuma overclocking na atomatik. Za ku sami cikakkun bayanai game da sifofin ta danna mahadar da ke ƙasa.
Daga cikin minuses, ana iya lura da cewa rashin harshen Rashanci, wanda, duk da haka, ba shi da tsangwama ga yawancin masu hawa gida. Da kyau, gaskiyar cewa masu mallakar Intel ba za su iya amfani da AMD OverDrive ba, alas.
Zazzage AMD OverDrive
Darasi: Yadda ake overclock an AMD Processor
Mai karatowa
KlokGen shiri ne wanda, sabanin wanda ya gabata, bashi da kyau sosai, ya dace, amma babban abinda shine cewa yana da aiki. Idan aka kwatanta da ƙananan ƙananan analogs, yana da ban sha'awa saboda yana aiki ba kawai tare da motar FSB ba, har ma tare da processor, RAM. Don haɓakar haɓaka mai ƙarfi, akwai kuma damar saka idanu akan canje-canjen zafin jiki. Haske mai sauƙi da mai karamin aiki yana tallafawa katunan uwa da PLL, baya ɗaukar sarari a cikin rumbun kwamfutarka kuma baya ɗaukar tsarin.
Amma ba duk abin da yake da kyau ba: babu wani harshen Rasha kuma, kuma ClockGen kanta ba ta daɗewa ga mahaliccinsa ba, don haka sababbin abubuwa har ma da sababbin kayan haɗin gwiwa ba sa jituwa da shi. Amma tsoffin kwamfutoci za'a iya rufe su saboda su sami rayuwa ta biyu.
Zazzage ClockGen
Saiti
Wannan shirin abu ne na kowa da kowa, kamar yadda ya dace duka Intel da AMD. Masu amfani sau da yawa suna zaɓar shi don overclocking, lura da irin wannan fa'idodi kamar tallafi ga yawancin motherboards, mai sauƙin dubawa da amfani. Ofaya daga cikin manyan fa'idodin ita ce cewa SetFSB yana ba ku damar shirin tantance guntu a cikin tsari. Gaskiya ne gaskiya ga masu mallakar kwamfutar tafi-da-gidanka waɗanda ba za su iya sanin PLL ba. SetFSB yana aiki daidai da ClockGen - kafin a sake farfado da PC, wanda ya rage haɗarin yiwuwar, irin su lalacewa na motherboard, overheating na na'urori. Tunda wannan shirin yana ci gaba da goyan bayan mai gabatar da shirye-shirye, shi ma yana da alhaki don mahimmancin ire-iren tallafi na motherboards.
Rashin daidaituwa ya haɗa da gaskiyar cewa mazauna yankin da ke Tarayyar Rasha za su biya kusan $ 6 don amfani da sabon sigar shirin, har ma bayan sayan bai kamata ku jira Russification ba.
Zazzage SetFSB
Darasi: Yadda ake overclock da processor
A cikin wannan labarin, mun yi magana game da shirye-shiryen guda uku waɗanda suka dace don overclocking wani samfurin AMD. Dole ne mai amfani ya zabi wani tsari wanda ya danganta da tsarin aiki da tsarin uwa, haka kuma kan abubuwanda suke so.
Kamar yadda kuka rigaya kuka fahimta, mun zaba musamman shirye-shiryen da zasu iya aiki tare da kayan aikin na shekaru daban-daban na fitarwa. ClockGen cikakke ne ga kwamfutocin da suka tsufa, ga waɗannan sababbi - SetFSB, da kyau, ga masu matsakaici da sabon AMD OverDrive don taimakawa.
Bugu da kari, damar shirye-shirye sun bambanta. ClockGen, alal misali, yana ba ku damar overclock bas, RAM da processor; SetFSB bugu da helpsari yana taimaka wajan gano PLL, kuma AMD OverDrive yana da babban adadin ayyuka don cikakken overclocking tare da dubawa, don haka yin magana, inganci.
Muna bada shawara sosai cewa ka san kanka da duk yiwuwar mummunan sakamako na yawan wuce gona da iri, ka kuma koya yadda ake overclock processor ɗin yadda yakamata kuma yadda ƙara tazarar ta shafi aikin PC gabaɗaya. Sa'a