A wasu halaye, masu amfani suna buƙatar shigar da Mac OS, amma suna iya aiki ne kawai daga ƙarƙashin Windows. A irin wannan yanayin, zai zama da wahala a yi wannan, saboda kayan amfani na yau da kullun kamar Rufus ba za su yi aiki a nan ba. Amma wannan aikin mai yiwuwa ne, kuna buƙatar kawai sanin abin da ya kamata a yi amfani da shi. Gaskiya ne, jerin su ƙanana ne - zaka iya ƙirƙirar kebul na filastik ɗin bootable tare da Mac OS daga ƙarƙashin Windows ta amfani da abubuwa uku kawai.
Yadda za a ƙirƙiri bootable USB flash drive tare da Mac OS
Kafin ƙirƙirar bootable media, dole ne a saukar da hoton tsarin. A wannan yanayin, ba tsarin ISO bane wanda ake amfani dashi, amma DMG. Gaskiya ne, UltraISO ɗin ɗaya yana ba ku damar sauya fayiloli daga wannan tsari zuwa wani. Sabili da haka, ana iya amfani da wannan shirin daidai gwargwadon yadda yake yi yayin rubuta kowane tsarin aiki zuwa kebul na USB flash drive. Amma da farko abubuwa farko.
Hanyar 1: UltraISO
Don haka, don ƙona hoton Mac OS zuwa kafofin watsa labarai na cirewa, bi waɗannan matakan masu sauƙi:
- Zazzage shirin, shigar da shi kuma gudanar da shi. A wannan yanayin, babu abin musamman da ya faru.
- Buga danna kan menu "Kayan aiki" a saman wani bude taga. A cikin jerin zaɓi, zaɓi zaɓi "Maida ...".
- A taga na gaba, zaɓi hoton wanda juyawa zai faru. Don yin wannan, a ƙarƙashin rubutu "Maida fayil ɗin" latsa maɓallin ellipsis. Bayan haka, daidaitaccen zaɓi na taga zai buɗe. Nuna inda aka saukar da hoton da ya gabata a tsarin DMG. A cikin akwatin da ke ƙasa Directory Directory Kuna iya tantance inda fayil ɗin da aka haifar tare da tsarin aiki zai sami ceto. Hakanan akwai maɓallin da ɗigon abubuwa uku, wanda zai baka damar nuna babban fayil inda kake son adana shi. A toshe Tsarin fitarwa duba akwatin kusa da "Standard ISO ...". Latsa maballin Canza.
- Jira yayin da shirin ya canza ainihin hoton zuwa tsarin da yake buƙata. Ya danganta da nawa nauyin tushen asasin, wannan aikin na iya ɗaukar rabin awa.
- Bayan haka, kowane abu kyakkyawa ne. Saka kebul na USB flash drive cikin kwamfutar. Danna abu Fayiloli a saman kusurwar dama na taga shirin. A cikin jerin zaɓi ƙasa, danna kan rubutun "Bude ...". Fayil zaɓi fayil yana buɗewa, wanda ya rage don kawai nuna inda hoton da aka sauya a baya yake.
- Gaba, zaɓi menu "Sauke kai"nuna "Kona Hard Disk Hoto ...".
- Kusa da rubutun "Keken ɗin diski:" zaɓi rumbun kwamfutarka. Idan ana so, zaku iya duba akwatin "Tabbatarwa". Wannan zai haifar da ƙayyadadden drive don bincika kurakurai yayin rakodi. Kusa da rubutun "Hanyar rakoda" zabi wanda zai kasance a tsakiya (ba na karshe ba na farkon). Latsa maballin "Yi rikodin".
- Jira UltraISO don ƙirƙirar kafofin watsa labarun da za'a iya amfani da su daga baya don shigar da tsarin aiki a kwamfuta.
Idan kun sami matsaloli, watakila ƙarin cikakkun bayanai don amfani da Ultra ISO zai taimaka muku. In ba haka ba, rubuta a cikin bayanan da ba za ku iya ba.
Darasi: Yadda za a ƙirƙiri boot ɗin USB flash drive tare da Windows 10 a UltraISO
Hanyar 2: BootDiskUtility
Wani karamin shirin da ake kira BootDiskUtility an kirkireshi ne musamman don rubuta filashin filashi na Mac OS. A kansu zai yiwu a sauke ba kawai tsarin aiki na cikakken tsari ba, har ma da shirye-shirye domin sa. Don amfani da wannan mai amfani, yi waɗannan:
- Zazzage shirin kuma gudanar da shi daga cikin kayan tarihin. Don yin wannan, a shafin, danna maɓallin tare da rubutu "Bu". Ba a bayyane abin da ya sa masu ci gaba suka yanke shawarar yin ƙirar ba.
- A saman kwamitin, zaɓi "Zaɓuɓɓuka"sannan kuma, a cikin jerin abubuwan fadada, "Tsarin aiki". Wurin daidaitawa shirin zai bude. Duba akwatin kusa da "DL" a toshe "Tushen Clover Bootloader". Hakanan, tabbatar da duba akwatin kusa da rubutu. "Takalmi na Banda Boot". Lokacin da aka gama komai, danna maballin Yayi kyau a kasan wannan taga.
- Yanzu a babban shirin taga zaɓi menu "Kayan aiki" a saman, sannan danna kan abun "Clover FixDsdtMask kalkuleta". Duba akwatunan a wurin kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. A tsari, yana da kyawawa cewa alamomin sun kasance a kan duk maki banda SATA, INTELGFX da wasu mutane.
- Yanzu saka filashin filashi ka danna maballin "Tsarin diski" a cikin babban taga BootDiskUtility. Wannan zai tsara tsarin rediyo mai cirewa.
- Sakamakon haka, sassan biyu sun bayyana a kan abin tuhuma. Bai dace ya zama tsoro ba. Na farko shine Clover bootloader (an kirkireshi kai tsaye bayan tsara shi a matakin da ya gabata). Abu na biyu shine sashin tsarin aikin da za'a girka (Mavericks, Mountain Lion, da sauransu). Suna buƙatar saukar da su gaba a tsarin hfs. Sabili da haka, zaɓi sashi na biyu kuma danna maballin "Maido bangare". A sakamakon haka, taga don zaɓar bangare (ɗaya hfs) zai bayyana. Nuna inda aka samo shi. Tsarin rikodin zai fara.
- Jira fitar da taya don gama ƙirƙirar.
Hanyar 3: TransMac
Wata mai amfani musamman don ƙirƙirar rikodi a ƙarƙashin Mac OS. A wannan yanayin, amfani ya fi sauƙi a cikin shirin da ya gabata. TransMac kuma yana buƙatar hoton DMG. Don amfani da wannan kayan aiki, yi wannan:
- Zazzage shirin kuma gudanar da shi a kwamfutarka. Gudanar da shi azaman mai gudanarwa. Don yin wannan, danna sauƙin dama ga maɓallin TransMac kuma zaɓi "Run a matsayin shugaba".
- Saka filashin filashi. Idan shirin bai gano shi ba, sake kunna TransMac. Danna-dama akan abin hawa, sama sama "Tsarin diski"sannan "Tsara hoto tare da hoton diski".
- Haka taga don zabar hoton da aka saukar zai bayyana. Sanya hanyar zuwa fayil ɗin DMG. Sannan za a yi gargadin cewa duk bayanan da ke kan matsakaitan za a shafe su. Danna Yayi kyau.
- Jira yayin TransMac ya rubuta Mac OS ɗin zuwa kwamfutar da ke zaɓar kebul na Flash.
Kamar yadda kake gani, tsarin halitta abu ne mai sauki. Abin takaici, babu wasu hanyoyi don cim ma aikin, don haka ya rage don amfani da shirye-shiryen ukun da ke sama.