A zuciyar Windows 7 tsari ne mai dacewa don nuna fayiloli da manyan fayiloli. An tsara su a fili ta wuri da manufa. Lokacin shigar da shirye-shirye, dangane da ka'idodinta na aiki, fayilolin da suka dace don ƙaddamarwa ana ƙirƙira su kuma adana su a cikin kundin adireshi daban-daban. Mafi mahimman fayiloli (alal misali, waɗanda ke adana saitunan shirin ko bayanin mai amfani) galibi ana sanya su cikin kundayen adireshi waɗanda ke ɓoye ta hanyar mai amfani da tsoho.
A cikin daidaitaccen duba manyan fayiloli tare da Explorer, mai amfani bai gan su ba. Anyi wannan ne domin kare mahimman fayiloli da manyan fayiloli daga tsangwama mara inganci. Koyaya, idan har yanzu kuna buƙatar yin aiki tare da abubuwan ɓoye, zaku iya kunna nuni a cikin saitunan Windows.
Yadda za a kunna iyawar fayilolin ɓoye da manyan fayiloli
Babban fayil da aka nema da yawa wanda masu amfani suke buƙata shi ne "Appdata"located a babban fayil ɗin mai amfani. A wannan wuri ne dukkanin shirye-shiryen da aka shigar a cikin tsarin (har ma da wasu masu ɗaukar hoto) suna yin rikodin bayanai game da aikinsu, barin rajistan ayyukan, fayilolin sanyi da sauran mahimman bayanai a wurin. Hakanan akwai fayilolin Skype da mafi yawan masu bincike.
Don samun damar waɗannan manyan fayilolin, dole ne a fara biyan buƙatu da yawa:
- mai amfani dole ne ya sami haƙƙin mai gudanarwa, saboda tare da waɗannan saitunan kawai zaka iya samun damar daidaita tsarin tsarin;
- idan mai amfani ba mai sarrafa kwamfuta bane, to tilas a ba shi ikon da ya dace.
Da zarar an cika waɗannan buƙatun, zaku iya ci gaba zuwa umarnin. Don gani na gani sakamakon aiki, an bada shawara ku tafi babban fayil tare da mai amfani, bin hanyar:C: Masu amfani Sunan mai amfani
Sakamakon taga yakamata ya yi kama da haka:
Hanyar 1: Yi amfani da Amfani da Fara
- Da zarar mun danna maɓallin Fara, a ƙasan taga wanda yake buɗewa a cikin binciken, buga kalmar "Nuna ɓoyayyun fayiloli da manyan fayiloli".
- Tsarin zai yi bincike cikin sauri kuma ya ba mai amfani zaɓi ɗaya wanda za a iya buɗe ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu sau ɗaya.
- Bayan danna maballin, karamin taga zai bayyana wanda za a gabatar da sigogi na manyan fayiloli a cikin tsarin. A cikin wannan taga kana buƙatar kunna maballin linzamin kwamfuta zuwa ƙasan kuma ka sami abin “Fidodin fayiloli da manyan fayiloli”. Za a sami makullin biyu a wannan lokacin - "Kada a nuna ɓoyayyun fayiloli, manyan fayiloli da fayafai" (wannan abun zai kasance yana aiki ne da tsohuwa) da "Nuna ɓoyayyun fayiloli, manyan fayiloli da fayafai". A ƙarshen ƙarshen ne muke buƙatar juyawa zaɓi. Bayan haka kuna buƙatar danna maballin "Aiwatar da"sannan Yayi kyau.
- Bayan danna maɓallin na ƙarshe, taga yana rufewa. Yanzu mu koma kan taga da muka bude a farkon umarnin. Yanzu zaku iya gani cewa babban fayil ɗin da aka ɓoye a baya "AppData" ya bayyana a ciki, wanda a yanzu za ku iya danna sau biyu, kamar a cikin manyan fayilolin yau da kullun. Duk abubuwan da aka riga aka boye, Windows 7 za a nuna su azaman translucent gumaka.
- A cikin taga Explorer a saman hagu, kuna buƙatar danna maɓallin "Shirya" sau ɗaya.
- A cikin taga, ana buƙatar danna maɓallin sau ɗaya “Jaka da zabin bincike”
- Windowaramin window zai buɗe wanda kake buƙatar zuwa shafin farko "Duba"
- Abu na gaba, zamuyi ne ta hanyar kwatanci tare da sakin layi na hanyar da ta gabata
Hanyar 2: kunnawa kai tsaye ta hanyar Explorer
Bambanci tare da hanyar da ta gabata ya ta'allaka ne akan hanya zuwa taga zaɓin babban fayil.
Yi hankali lokacin gyara ko goge waɗannan abubuwan, saboda tsarin bai ɓoye su daga shiga kai tsaye ba. Yawancin lokaci, nunirsu ya zama dole don tsabtace burbushi na aikace-aikacen nesa ko shirya kai tsaye na mai amfani ko shirin. Don motsi mai gamsarwa a cikin daidaitaccen Explorer, har ma don kare mahimman bayanai daga sharewa na haɗari, kar ka manta ka kashe nuni da fayilolin ɓoye da manyan fayiloli.