Shirya hoto mai kyau da fari

Pin
Send
Share
Send


Hoto mai launin fari da fararen fata sun tsaya wuri ɗaya a cikin ɗaukar hoto, tun lokacin sarrafa su yana da halayensa da abubuwan da ya dace da su. Lokacin aiki tare da irin waɗannan hotuna, ya kamata ku kula musamman don daidaiton fata, tunda dukkanin lahani zasu yi tasiri. Bugu da kari, ya zama dole don kara girmamawa kan inuwa da haske.

Baki da fari aiki

Hoto na asali don darasi:

Kamar yadda aka ambata a sama, muna buƙatar kawar da lahani kuma har ma da fitar da sautin fata na ƙirar. Muna amfani da hanyar lalata yawan mitsi kamar yadda yafi dacewa da inganci.

Darasi: Retouching hotuna ta amfani da hanyar zubewar mita.

Darasi kan tsinkayar mita yana buƙatar yin nazari, saboda waɗannan sune mahimman abubuwan sake sabuntawa. Bayan aiwatar da matakan farko, ya kamata palette ya yi kama da wannan:

Sake Takawa

  1. Kunna Layer Rubutun rubutuƙirƙiri sabon Layer.

  2. Dauka Warkar da Goge da kuma kunna shi (muna karanta darasi a kan lalata yawan mita). Sake fitar da laushi (cire dukkan lahani daga fata, gami da alamu).

  3. Na gaba, je zuwa Layer Tsarin Tone kuma sake ƙirƙirar wani fanni na Layer.

  4. Aauki goga, riƙe ALT kuma ɗauki samfurin sautin kusa da wurin sake buɗewa. Sakamakon samfurin ana fentin saman tabo. Ga kowane rukunin yanar gizo, kuna buƙatar ɗaukar samfurinku.

    Ta wannan hanyar mun cire dukkan abubuwan banbanci da fata.

  5. Don fitar da sautin gabaɗaya, haɗa murfin da kuka yi aiki kan batun (wanda ya gabata),

    ƙirƙiri kwafin Layer Tsarin Tone kuma blur shi da yawa Gauss.

  6. Createirƙira wani ɓoye (baƙar fata) abin rufewa don wannan Layer, riƙe ALT kuma danna kan Alamar rufe fuska.

  7. Zaɓi wani goge mai laushi na farin launi.

    Rage ƙyalli zuwa 30-40%.

  8. Yayin da muke kan abin rufe fuska, muna yin tafiya a hankali ta fuskar samfur, maraice daga sautin.

Mun magance batun sake tsarawa, sannan mun ci gaba zuwa juyar da hoton zuwa baki da fari da sarrafawa.

Canza zuwa Baki da Fari

  1. Je zuwa saman palet ɗin kuma ƙirƙirar Layer daidaitawa. Baki da fari.

  2. Mun bar saitunan tsoho.

Bambanci da girma

Ka tuna, a farkon darasi an faɗi game da ƙarfafa haske da inuwa a cikin hoton? Don cimma sakamakon da ake so, muna amfani da dabarar "Dodge & burn". Ma'anar dabarar ita ce haskaka wuraren haske da duhu duhu, sa hoton ya zama mafi bambanci da girma.

  1. Kasancewa a saman falo, ƙirƙiri sababbi biyu kuma ku ba su suna, kamar yadda yake a cikin sikirin.

  2. Je zuwa menu "Gyara" kuma zaɓi abu "Cika".

    A cikin cike gurbin taga, zaɓi siga 50% launin toka kuma danna Ok.

  3. Yanayin canzawa don Layer dole ne a canza shi zuwa Haske mai laushi.

    Muna yin aiki guda ɗaya tare da Layer na biyu.

  4. Daga nan sai a je wajen "Haske" kuma zaɓi kayan aikin Mai Bayyanawa.

    An saita darajar watsa zuwa 40%.

  5. Muna tafiya da kayan aiki ta hanyar wurare masu haske na hoton. Hakanan wajibi ne don sauƙaƙe da makullin gashi.

  6. Don ƙarfafa inuwa muna ɗaukar kayan aiki "Dimmer" tare da daukan hotuna 40%,

    kuma yi zane inuwa akan maɓallin tare da sunan mai dacewa.

  7. Bari mu ba da ƙarin bambanci ga hotonmu. Aiwatar da tsarin daidaitawa don wannan. "Matakan".

    A cikin saitunan Layer, matsar da matsanancin sliders zuwa tsakiyar.

Sakamakon Gudanarwa:

Nuna

  1. Tsarin sarrafa hoto na fari da farare an gama, amma kuna iya (har ma kuna buƙata) don ba hoton ƙarin yanayi da faranta masa rai. Bari muyi shi tare da tsarin daidaitawa. Taswirar Gradient.

  2. A cikin saitunan Layer, danna kan kibiya kusa da gradient, sannan akan gunkin kaya.

  3. Nemo saiti tare da sunan "Matsawa ta hanyar hoto", yarda da wanda ya musanya.

  4. An zaɓi ɗan gradu don darasi. Ganyen Iron 1.

  5. Wannan ba komai bane. Je zuwa palette yadudduka kuma canza yanayin saƙo don Layer tare da taswirar gradient zuwa Haske mai laushi.

Mun sami wannan hoto:

A kan wannan ne za ku iya gama darasi. Yau mun koyi fasahohin yau da kullun don sarrafa hotuna na fari da fari. Kodayake babu launuka a cikin hoto, a zahiri wannan baya ƙara sauƙaƙawa zuwa maimaitawa. Lokacin canzawa zuwa baƙar fata da fari, lahani da rashin daidaituwa suna bayyana sosai, kuma rashin daidaiton sautin ya zama jujjuyawa. Abin da ya sa lokacin da aka sake gabatar da irin waɗannan hotuna akan maye ya kasance babban nauyi.

Pin
Send
Share
Send