Ofayan mafi kyawun fasali a cikin Microsoft Excel shine Neman mafita. Koyaya, yakamata a sani cewa wannan kayan aikin baza'a iya zama sanannen mashahuri tsakanin masu amfani da wannan aikace-aikacen ba. Amma a banza. Bayan duk wannan, wannan aikin, ta amfani da bayanan tushen, ta hanyar bincika, ya nemo mafi kyawun maganin duk samammun. Bari mu gano yadda ake amfani da fasalin Nemo Magani a Microsoft Excel.
Sanya aiki
Kuna iya bincika na dogon lokaci akan tef ɗin inda Neman Magani yake, amma baza ku iya samun wannan kayan aikin ba. Kawai, don kunna wannan aikin, kuna buƙatar kunna shi a cikin tsarin shirye-shiryen.
Domin kunna Binciken Bincike a cikin Microsoft Excel 2010, kuma daga baya, je zuwa "Fayil" shafin. Don sigar 2007, danna maballin Microsoft Office a saman kusurwar hagu na taga. A cikin taga da yake buɗe, jeka sashen "Zaɓuɓɓuka".
A cikin zaɓuɓɓukan window, danna kan abu "-ara-kan". Bayan juyawa, a cikin ƙananan ɓangaren taga, a gaban sigar "Gudanarwa", zaɓi ƙimar "Addara -ara kan" kuma danna maɓallin "Go".
Taka taga yana da add-kan. Mun sanya kaska a gaban sunan ƙara-da muke buƙata - "Binciki mafita." Latsa maɓallin "Ok".
Bayan haka, maɓallin don ƙaddamar da aikin Bincike na Magani zai bayyana akan ƙifin Excel a cikin "Data" shafin.
Shirya tebur
Yanzu, bayan mun kunna aikin, bari muyi bayanin yadda yake aiki. Wannan shine mafi sauƙin tunani tare da misalin tabbatacce. Don haka, muna da tebur na albashi ga ma’aikatan kamfanin. Ya kamata mu lissafa kyautar kowane ma'aikaci, wanda shine sakamakon albashin da aka nuna a cikin wani keɓaɓɓen shafi, ta hanyar wani mai aiki. A lokaci guda, jimlar kuɗin da aka kasafta don ƙimar shine 30,000 rubles. Tantanin da aka sanya wannan adadin yana da sunan wanda aka ƙaddara, tunda burinmu shine zaɓar bayanai daidai wannan lambar.
Amfani wanda yake amfani da shi don ƙididdige adadin kyautar, dole ne mu lissafa amfani da Binciken mafita. Tantanin da yake ciki ana kiransa wanda ake so.
Dole ne makasudin da tantanin halitta ya kasance suna da alaƙa da juna ta amfani da dabara. A cikin halinmu na musamman, dabarar tana cikin kwayar manufa, kuma tana da tsari mai zuwa: "= C10 * $ G $ 3", inda $ G $ 3 ita ce madaidaicin adireshin tantanin halitta da ake so, kuma "C10" shine jimlar albashin da aka ƙididdige ƙimar lokacin ma'aikata na kamfani.
Kaddamar da Mai Neman Magani
Bayan an shirya teburin, kasancewar a cikin shafin "Data", danna maɓallin "Bincike don bayani", wanda ke kan kintinkiri a cikin toshe kayan aiki.
Taga sigogi yana buɗewa, wanda kake buƙatar shigar da bayanai. A fagen "Inganta aikin haƙiƙa" kana buƙatar shigar da adireshin tantanin halitta, inda jimillar adadin kuɗi na duk ma'aikatan za su kasance. Ana iya yin wannan ta hanyar buga masu gudanarwa da hannu, ko ta danna maɓallin da ke gefen hagu na filin shigar da bayanai.
Bayan haka, za a rage sigogi taga, kuma zaku iya zaɓar wayar tebur da ake so. Bayan haka, kuna buƙatar sake danna maɓallin ɗaya zuwa hagu na hanyar tare da bayanan da aka shigar don faɗaɗa taga zaɓuɓɓuka kuma.
A ƙarƙashin taga tare da adireshin tantanin halitta, kuna buƙatar saita sigogin abubuwan dabi'u waɗanda zasu kasance a ciki. Wannan na iya zama mafi girma, ƙarami, ko takamaiman darajar. A cikin lamarinmu, wannan zai zama zaɓi na ƙarshe. Sabili da haka, mun sanya juyawa a cikin "uesimar", kuma a fagen hagu na shi muna ƙididdige lamba 30000. Kamar yadda muke tunawa, ainihin wannan lambar a ƙarƙashin yanayin da ya zama jimlar adadin kuɗi na duk ma'aikatan kamfanin.
Da ke ƙasa akwai filin "Canza sel masu canzawa". Anan akwai buƙatar bayyana adireshin tantanin halitta da ake so, inda, kamar yadda muke tunawa, ana samun sait ɗin ta hanyar ninka ta hanyar albashin asali zai lissafta adadin kuɗin. Ana iya yin rijistar adreshin a cikin hanyoyi guda kamar yadda muka yi don tantanin halitta.
A cikin filin '' gwargwadon hane-hane '', zaku iya saita wasu takamaiman bayanai, alal misali, sanya dabi'u masu kyau ko mara kyau. Don yin wannan, danna maɓallin ""ara".
Bayan haka, taga don ƙara ƙuntatawa yana buɗe. A cikin "hanyar haɗi zuwa sel" filin, saka adireshin sel yayin da aka gabatar da hani. A cikin halinmu, wannan shine sel da ake so tare da mai aiki. Na gaba, mun sanya alamar da ake so: "ƙasa da ko daidai yake da", "mafi girma ko daidai yake da", "daidai", "lamba", "binary", da sauransu. A cikin lamarinmu, za mu zabi alamar "mafi girma ko daidai take da ita" don sanya ma'anar ta adadi mai lamba. Dangane da haka, a fagen "Constraint" saka lambar 0. Idan muna son daidaita wata iyakance, to danna maɓallin ""ara". In ba haka ba, danna maɓallin "Ok" don adana ƙuntatawa na shigar.
Kamar yadda kake gani, bayan wannan, ƙuntatawa yana bayyana a filin da ya dace da taga sigogi na warware matsalar. Hakanan, don yin masu canji ba marasa kyau ba, zaku iya duba akwatin kusa da sigogi masu dacewa kaɗan. Yana da kyawawa cewa sigogi da aka saita a nan ba ya saba wa waɗanda ka ayyana cikin ƙuntatawa, in ba haka ba, rikici na iya tashi.
Za'a iya saita ƙarin saiti ta danna maɓallin "Zaɓuɓɓuka".
Anan zaka iya saita daidaiton maƙarƙashiya da iyakance mafita. Lokacin da aka shigar da mahimman bayanan, danna maɓallin "Ok". Amma, don yanayinmu, ba lallai ba ne mu canza waɗannan sigogi.
Bayan an saita dukkan saiti, danna maballin "Nemi mafita".
Na gaba, shirin Excel a cikin sel yana yin lissafin da ya dace. Lokaci guda tare da fitowar sakamakon, taga yana buɗewa wanda zaka iya ajiye mafita wanda aka samo ko mayar da ƙimar asali ta hanyar juyawa zuwa matsayin da ya dace. Ko da kuwa zaɓin zaɓin da aka zaɓa, ta hanyar duba akwatin "Dawo zuwa maganganun saiti" akwati, za ku iya sake komawa zuwa saitunan binciken mafita. Bayan an saita akwatunan dubawa da masu juyawa, danna maɓallin "Ok".
Idan, a kowane dalili, sakamakon binciken neman mafita bai gamsar da ku ba, ko kuma idan shirin ya ƙididdige wani kuskure, to, a wannan yanayin, mun dawo, kamar yadda aka bayyana a sama, zuwa akwatin saiti na saiti. Muna yin nazarin dukkan bayanan da aka shigar, tunda ya yiwu cewa an sami kuskure wani wuri. Idan ba a samo kuskure ba, to, je zuwa "Zaɓi hanyar warwarewa" siga. Anan kuna da damar da za ku iya zaɓar ɗaya daga cikin hanyoyin ƙididdigar uku: "Binciken mafita ga matsalolin da ba na layi ba ta hanyar OPG", "bincika hanyar warware matsalolin layin ta hanyar hanyar sauƙin", da "Binciken mafita na juyin halitta". Ta hanyar tsoho, ana amfani da hanyar farko. Muna ƙoƙarin shawo kan matsalar ta hanyar zaɓar kowace hanya. Game da gazawa, sake gwadawa ta amfani da hanyar da ta gabata. Algorithm na ayyuka har yanzu iri ɗaya ne kamar yadda muka bayyana a sama.
Kamar yadda kake gani, aikin Binciken Magani shine kayan aiki mai ban sha'awa, wanda, idan anyi amfani dashi daidai, na iya adana lokacin mai amfani cikin lissafin daban-daban. Abin baƙin ciki, ba kowane mai amfani ba ne ya san game da wanzuwar ta, ba a ma maganar yadda za a yi aiki da kyau tare da wannan ƙari ba. A wasu hanyoyi, wannan kayan aiki yana kama da aiki "Zabi ne ...", amma a lokaci guda, yana da mahimman bambance-bambancen tare da shi.