Matattarar tebur a Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

Dogayen tebur tare da lambobi masu yawa suna da matukar wahala a cikin kullun cewa dole ne ka matsa sama kan takarda don ganin wane shafi na tantani ya dace da sunan ɓangaren taken. Tabbas, wannan ba shi da matsala, kuma mafi mahimmanci, mahimmanci yana ƙaruwa lokacin aiki tare da tebur. Amma, Microsoft Excel yana ba da ikon pin saman tebur. Bari mu tsara yadda za ayi.

Babban Stitch

Idan taken teburin yana kan saman layin takarda, kuma yana da sauki, wato, ya ƙunshi layi ɗaya, to, a wannan yanayin, gyara shi mai sauƙi ne. Don yin wannan, je zuwa shafin "Duba", danna maɓallin "Yancin wuraren", kuma zaɓi abu "Kulle layin".

Yanzu, lokacin yin ƙasa da kintinkiri, kan teburin koyaushe zai kasance cikin iyakar allon bayyane akan layin farko.

Tabbatar da wata hadadden tafiya

Amma, wata hanyar da za a gyara hula a cikin teburin ba zai yi aiki ba idan hula tana da wuya, wato, ya ƙunshi layi biyu ko fiye. A wannan yanayin, don gyara taken, kuna buƙatar gyara ba kawai saman layi ba, amma yankin tebur da yawa layuka.

Da farko, zaɓi sel na farko akan hagu, wanda yake ƙarƙashin ƙarƙashin teburin.

A cikin wannan shafin "Duba", sake danna maɓallin "Yancin yankuna", kuma a cikin jerin da ke buɗe, zaɓi abu da sunan iri ɗaya.

Bayan wannan, duk yankin na takardar da ke sama da kwayar da aka zaɓa za a gyara, wanda ke nufin cewa kan teburin kuma za a gyara.

Gyara kofofin ta hanyar ƙirƙirar tebur mai kaifin baki

Sau da yawa, ba a saman kan teburin ba, sai ƙaramin ƙarami yake, tunda sunan teburin yana kan layin farko. A wannan yanayin, sama da, zaku iya gyara duk yankin na taken tare da sunan. Amma, madaidaicin layin da sunan zai ɗauki sarari akan allon, shine, kunkuntar bayyanannen shimfidar teburin, wanda ba kowane mai amfani zai sami dacewa da hankali ba.

A wannan yanayin, ƙirƙirar abin da ake kira "smart table" ya dace. Don amfani da wannan hanyar, shugaban tebur dole ne ya ƙunshi marasa layi sama da ɗaya. Don ƙirƙirar “tebur mai kaifin basira”, kasancewa a cikin shafin "Gidan", zaɓi zaɓi tare da maiƙan duk darajar abubuwan da muka yi nufin sakawa a cikin teburin. Na gaba, a cikin rukunin kayan aiki "Styles", danna maɓallin "Tsarin azaman tebur", kuma a cikin jerin salon da zai buɗe, zaɓi wanda kuke so ƙari.

Bayan haka, akwatin tattaunawa zai bude. Zai nuna kewayon sel waɗanda kuka zaɓi a baya, wanda za'a haɗa su a cikin tebur. Idan ka zaɓi daidai, to babu abin da ke buƙatar canjawa. Amma a ƙasa, hakika ya kamata ku kula da alamar da ke kusa da sigar "Tebur tare da kawunan kawuna". Idan ba ya can, to kuna buƙatar sanya shi da hannu, in ba haka ba bazaiyi aiki ba don gyara hula daidai. Bayan haka, danna maɓallin "Ok".

Wani zaɓi shine ƙirƙirar tebur tare da ƙayyadadden rubutun a cikin Insert shafin. Don yin wannan, je zuwa shafin da aka ƙayyade, zaɓi yankin takardar, wanda zai zama "tebur mai kaifin basira", kuma danna maɓallin "Table" da ke gefen hagu na haƙarƙarin.

A wannan yanayin, madaidaicin akwatin maganganu yana buɗe kamar lokacin amfani da hanyar da aka bayyana a baya. Ayyukan da ke cikin wannan taga dole ne a yi su daidai kamar yadda suke a baya.

Bayan haka, lokacin ana gungura ƙasa, taken teburin zai motsa zuwa allon tare da haruffa dake nuna adireshin ginshiƙan. Don haka, layin da yake kan inda yake, ba za'a gyara shi ba, amma, duk da haka, kullin zai kasance koyaushe a gaban idanun mai amfani, komai girman abin da yake buga teburin ƙasa.

Gyaran iyakoki akan kowane shafi lokacin bugawa

Akwai wasu lokuta da ake buƙatar gyara kan kowane shafi na takaddar da aka buga. Bayan haka, lokacin buga tebur mai layuka da yawa, ba lallai ba ne a tantance ginshiƙan da ke cike da bayanai, a gwada su da sunan a cikin taken, wanda zai kasance kawai a shafi na farko.

Don gyara taken a kan kowane shafi yayin bugawa, je zuwa shafin "La layout". A cikin kayan aiki "Zaɓuɓɓukan Sheet" a kan kintinkiri, danna kan icon a cikin hanyar kibiya mai gushewa, wacce ke cikin kusurwar dama ta wannan bangon.

Zaɓuɓɓuka shafin buɗewa. Kuna buƙatar zuwa shafin "Sheet" na wannan taga idan kuna cikin wani shafin. Sabanin zabin "Buga layin karshen-zuwa-karshen akan kowane shafi", kuna buƙatar shigar da adireshin yankin yankin. Kuna iya sauƙaƙe shi kaɗan, kuma danna maɓallin da ke gefen dama daga cikin hanyar shigar da bayanai.

Bayan haka, taga shafin shafin za a rage girman shi. Kuna buƙatar amfani da linzamin kwamfuta don danna kan teburin tare da siginan kwamfuta. To, sake danna maɓallin zuwa dama na bayanan da aka shigar.

Bayan an koma shafin taga taga, danna maballin "Ok".

Kamar yadda kake gani, a gani babu abin da ya canza a editocin Microsoft Excel. Don bincika yadda takaddar za ta kasance a kan buga, je zuwa "Fayil" shafin. Bayan haka, matsa zuwa sashin "Buga". A cikin ɓangaren dama na Microsoft program taga, akwai yankin don samfoti daftarin.

Gungura ƙasa da daftarin, mun tabbata cewa an nuna taken tebur akan kowane shafi da aka shirya don bugawa.

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa don gyara kanun a tebur. Wanne daga waɗannan hanyoyin yin amfani da shi ya dogara da tsarin tebur, kuma a kan dalilin da yasa kuke buƙatar pinning. Lokacin amfani da take da sauƙi, yana da sauƙi mafi sauƙi don amfani da pinning saman layin takardar, idan an sanya taken, sannan akwai buƙatar pin yankin. Idan akwai sunan tebur ko wasu layuka sama da kanun, to a wannan yanayin, zaku iya tsara kewayon sel da aka cika da bayanai azaman “tebur mai kaifin basira”. Game da batun lokacin da kuka shirya ƙaddamar da daftarin aiki, zai zama mai hankali idan za'a gyara taken a kowane takarda ta amfani da aikin layin-zuwa-ƙarshen. A kowane yanayi, an yanke shawarar yin amfani da takamaiman hanyar gyara abubuwa daban-daban.

Pin
Send
Share
Send