Lokacin aiki a cikin Excel, sau da yawa sau ɗaya dole ne a ƙara sabon layuka a tebur. Amma, da rashin alheri, wasu masu amfani ba su san yadda za su yi ko da irin wannan sauki abubuwa. Gaskiya ne, ya kamata a lura cewa wannan aikin yana da wasu matsaloli. Bari mu ga yadda za a saka jeri a Microsoft Excel.
Saka layi tsakanin layi
Ya kamata a sani cewa hanya don shigar da sabon layin a cikin nau'ikan zamani na Excel babu kusan bambance-bambance daga juna.
Don haka, buɗe teburin da kake so ka ƙara layi. Don sanya layi tsakanin layin, mun danna-danna kan kowane sel a cikin layin da muke shirin saka sabon abu. A cikin menu na mahallin da zai buɗe, danna kan abu "Saka ...".
Hakanan, yana yiwuwa a saka ba tare da kiran menu na mahallin ba. Don yin wannan, kawai danna maɓallin keɓaɓɓiyar maɓallin "Ctrl +".
Akwatin maganganu yana buɗewa wanda zai sa mu shigar da sel tare da matsawa ƙasa, sel tare da motsi zuwa dama, shafi, da layi a cikin teburin. Saita sauyawa zuwa matsayin "Tsarin", saika danna maballin "Ok".
Kamar yadda kake gani, an kara samun sabon layin a cikin Microsoft Excel.
Saka layi a ƙarshen tebur
Amma me za ku yi idan kuna buƙatar saka sel ba tsakanin layuka ba, amma ƙara layi a ƙarshen tebur? Tabbas, idan kun yi amfani da hanyar da ke sama, to, ba za a haɗa jerin layin a cikin teburin ba, amma zai kasance a bayan iyakokinsa.
Domin matsar da teburin ƙasa, zaɓi layi na ƙarshe na tebur. An kafa gicciye a ƙasan dama na dama. Ja shi layin da yawa kamar yadda muke buƙatar shimfida tebur.
Amma, kamar yadda muke gani, dukkan ƙananan ƙananan sel an kafa su tare da cike bayanai daga ƙwayar uwar. Don cire wannan bayanan, zaɓi sabon ƙwayoyin da aka kafa, kuma danna sauƙin dama. A cikin menu na mahallin da ya bayyana, zaɓi abu "Share abun ciki".
Kamar yadda kake gani, an tsabtace sel kuma a shirye su cika da bayanai.
Ya kamata a lura cewa wannan hanyar ta dace ne kawai idan teburin ba shi da jerin gwanon ƙasa.
Irƙiri tebur mai kaifin baki
Amma, ya fi dacewa a ƙirƙiri abin da ake kira “smart table”. Ana iya yin wannan sau ɗaya, sannan kada ku damu cewa wasu layi ba za su shiga iyakokin tebur ba lokacin da aka kara su. Wannan teburin zai zama mai shimfiɗawa, kuma banda, duk bayanan da aka shigar a cikin sa ba za su fadi daga tsarin da aka yi amfani da shi a teburin ba, akan takarda, da kuma a cikin littafin baki ɗaya.
Don haka, don ƙirƙirar “tebur mai kaifin baki”, zaɓi duk ƙwayoyin da dole ne a haɗa su. A cikin shafin "Gida", danna maballin "Tsarin azaman tebur". A cikin jerin salon da zai buɗe, zaɓi salon da kake ganin yafi dacewa da kanka. Don ƙirƙirar tebur mai kaifin baki, zaɓin wani salo ba shi da mahimmanci.
Bayan da aka zaɓi salon, ana buɗe akwati a inda aka nuna kewayon sel da aka zaɓa, don haka ba kwa buƙatar yin gyare-gyare a ciki. Kawai danna maɓallin "Ok".
Teburin wayo ya shirya.
Yanzu, don ƙara layi, danna kan tantanin da ke sama wanda za'a ƙirƙira jeri. A cikin menu na mahallin, zaɓi abu "Saka layin tebur a sama."
An kara igiyar.
Kuna iya ƙara layi tsakanin layin ta danna maɓallin kewayawa "Ctrl +". Babu sauran ƙarin shiga wannan lokacin.
Akwai hanyoyi da yawa don ƙara layi a ƙarshen tebur mai kaifin baki.
Kuna iya tsayawa akan wayar ta ƙarshe na layi sannan danna maɓallin aikin shafin (Tab) akan maballin.
Hakanan, zaku iya matsar da siginan kwamfuta zuwa ƙananan kusurwar dama na sel na ƙarshe, sannan ku ja shi ƙasa.
A wannan karon, za a samar da sababbin sel da ba a cika cikawa da farko ba, kuma ba za su buƙatar a tsaftace bayanan ba.
Ko kuma za ku iya shigar da kowane bayanai a ƙarƙashin layin da ke ƙasa da tebur, kuma za a haɗa ta atomatik a cikin tebur.
Kamar yadda kake gani, zaka iya ƙara sel zuwa tebur a Microsoft Excel ta hanyoyi da yawa, amma don guje wa matsaloli tare da ƙarawa, da farko, ya fi kyau ƙirƙirar “tebur mai kaifin basira” ta amfani da tsara rubutu.