Binciken Mozilla Firefox shine ɗayan shahararrun masu bincike na yanar gizo, wanda aka san shi da babban gudu da aiki mai ƙarfi. Koyaya, bayan aiwatar da wasu matakai masu sauƙi, zaku iya inganta Firefox, yin mai binciken har ma da sauri.
A yau zamuyi amfani da wasu 'yan nasihu masu sauki wadanda zasu taimaka maka inganta matanin binciken Mozilla Firefox ta hanyar kara saurin sa.
Yaya za a inganta Mozilla Firefox?
Haske 1: Sanya Adguard
Yawancin masu amfani suna amfani da ƙari a cikin Mozilla Firefox waɗanda ke cire duk talla a cikin mai bincike.
Matsalar ita ce karɓar mashigar suna cire talla a gani, i.e. mai binciken yana saukar da shi, amma mai amfani ba zai gan shi ba.
Shirin Adguard yana aiki daban-daban: yana cire tallace-tallace ko da a matakin sauke lambar shafin, wanda zai iya rage girman shafin, sabili da haka ƙara saurin shafi.
Zazzage Adware Software
Arin haske na 2: tsaftace layinku, kukis da tarihin
Banal shawara, amma mutane da yawa masu amfani manta da shi.
Bayanai kamar su kurtun kuki da tarihin sun tara lokaci a cikin mai binciken, wanda ba kawai zai haifar da ƙananan aikin mai bincike ba, har ma da bayyanar “birki”.
Bugu da ƙari, fa'idodin kuki suna da shakka saboda gaskiyar cewa ta hanyar su ne ƙwayoyin cuta zasu iya samun damar bayanan mai amfani na sirri.
Don share wannan bayanin, danna maɓallin menu na Firefox sannan zaɓi ɓangaren Magazine.
Additionalarin menu zai bayyana a wannan yanki na taga, a cikin abin da kuke buƙatar danna maballin Share Tarihi.
A cikin ɓangaren sama na taga, zaɓi Share duka. Duba akwatunan don share sigogi, sannan danna maɓallin Share Yanzu.
Parin haske 3: musaki ƙari, ƙari da jigogi
-Ara abubuwa da jigogi waɗanda aka sanya a cikin mai binciken suna iya yin taka tsantsan da saurin Mozilla Firefox.
A matsayinka na mai mulkin, masu amfani suna buƙatar ƙari ɗaya ko biyu masu aiki, amma a zahiri ana iya shigar da ƙarin ƙarin kari a cikin mai binciken.
Danna maɓallin menu na Firefox kuma buɗe ɓangaren "Sarin ƙari".
A cikin sashin hagu na taga, je zuwa shafin "Karin bayani", sannan kashe matsakaicin adadin add-kan.
Je zuwa shafin "Bayyanar". Idan kayi amfani da jigogi na ɓangare na uku, dawo da daidaitattun, wanda ke cin arzikin da yawa.
Je zuwa shafin Wuta da kuma kashe wasu plugins. Misali, ana bada shawara a kashe Shockwave Flash da Java, saboda Waɗannan ƙananan plugins masu rauni ne, waɗanda zasu iya lalata ayyukan Mozilla Firefox.
Haske 4: canza kayan gajeriyar hanya
Lura cewa a cikin sigogin Windows na kwanan nan, wannan hanyar bazai yi aiki ba.
Wannan hanyar za ta hanzarta fara Mozilla Firefox.
Don farawa, daina Firefox. Sannan buɗe teburin kuma danna madaidaiciyar maballin Firefox. A cikin menu na mahallin da aka nuna, je zuwa "Bayanai".
Buɗe shafin Gajeriyar hanya. A fagen "Nasihu" Adireshin shirin da ake gabatarwa yana. Kuna buƙatar ƙara abubuwa masu zuwa ga wannan adireshin:
/ Prefetch: 1
Don haka, adireshin da aka sabunta zai yi kama da wannan:
Adana canje-canje, rufe wannan taga kuma ƙaddamar da Firefox. A karo na farko, ƙaddamarwar na iya ɗaukar tsawon lokaci. za a ƙirƙiri "Prefetch" fayil ɗin a cikin tsarin tsarin, amma daga baya ƙaddamar da Firefox zai zama da sauri sosai.
Tukwici 5: aiki a saitunan ɓoye
Binciken Mozilla Firefox yana da abin da ake kira saitunan ɓoye wanda ke ba ka damar sake daidaita Firefox, amma a lokaci guda an ɓoye su daga idanun masu amfani, saboda ba daidai ba saita sigoginsu zasu iya lalata mai binciken gabaɗaya.
Domin shiga saitunan da ke ɓoye, a cikin adireshin mai binciken, danna maballin da ke tafe:
game da: saita
Taga mai faɗakarwa zai bayyana akan allon, wanda kake buƙatar danna kan maɓallin "Na yi alkawarin zan yi hankali.".
Za a kai ku zuwa ɓoyayyun saitunan Firefox. Don sauƙaƙe gano musammam abubuwan da ake buƙata, buga haɗakar maɓallan Ctrl + Fdon nuna mashaya binciken. Amfani da wannan layin, nemo sigogi masu zuwa a saitunan:
hanyar sadarwa.http.pipelining
Ta hanyar tsoho, an saita wannan sigar zuwa "Karya". Don canza darajar zuwa "Gaskiya", danna sau biyu a kan siga.
Ta wannan hanyar, nemo sigogi mai zuwa kuma canza kimarta daga "searya" zuwa "Gaskiya":
hanyar sadarwa.http.proxy.pipelining
Kuma a karshe, nemo sigogi na uku:
network.http.pipelining.maxarquran
Ta dannawa sau biyu, taga yana bayyana akan allon da kake buƙatar saita darajar "100"sannan adana canje-canje.
A kowane sarari kyauta daga sigogi, kaɗa daman ka tafi --Irƙiri - Duk.
Ba da sabon sigar mai suna:
nglayout.initialpaint.delay
Bayan haka kuna buƙatar ƙayyade ƙimar. Sanya lamba 0, sannan adana saitunan.
Yanzu zaku iya rufe taga sarrafa saitin Firefox.
Ta amfani da waɗannan shawarwarin, zaku iya cimma mafi girman saurin Mozilla Firefox.