A cikin MS Word, zaku iya yin ayyuka daban-daban, kuma ta wata hanya ba koyaushe aiki a cikin wannan shirin yana iyakance ga banal bugawa ko rubutun rubutu. Don haka, yin aikin kimiyya da fasaha a cikin Magana, samun cikakke, difloma ko hanya, yin da cike rahoto, yana da wahala a yi ba tare da abin da ake kiransa yarjejeniya da bayanin bayani (RPZ) ba. Dole ne RPG kanta ya haɗa da tebur ɗin abubuwan ciki (abubuwan da ke ciki).
Sau da yawa, ɗalibai, kamar ma'aikata na ƙungiyoyi daban-daban, da farko suna buɗe jigon rubutu na bayani da bayanin bayani, ƙara wa ɓangaren sassan, sassan ƙasa, rakodin hoto, da ƙari mai yawa. Bayan sun gama wannan aikin, sai suka ci gaba kai tsaye zuwa ga ƙirar abubuwan da aka tsara aikin. Masu amfani waɗanda basu san duk fasalulluka na Microsoft Word sun fara rubuta taken kowane sashe a cikin shafi, suna nuna shafukan da suka dace, sake duba abin da ya faru a sakamakon, sau da yawa suna daidaita wani abu a hanya, sannan kawai sai su ba malami cikakke ga malamin. ko ga shugaban.
Wannan hanya don tsara abun ciki a cikin Magana tana aiki da kyau kawai tare da ƙananan takardu, waɗanda zasu iya zama dakin gwaje-gwaje ko ƙididdigar misali. Idan takaddar takaddar takarda ce ko tafsiri, zahirin binciken kimiyya da makamantan su, to RPG ɗin da ya yi daidai ya ƙunshi manyan sassan abubuwa da yawa har ma da ƙarin jerin ƙananan wurare. Sabili da haka, aiwatar da aikin hannu na abubuwan da ke cikin wannan fayil ɗin ɗaukar hoto zai dauki ɗan lokaci kaɗan, a lokaci guda ciyar da jijiyoyi da ƙarfi. An yi sa'a, zaka iya yin abun ciki cikin Magana ta atomatik.
Irƙirar abun ciki na atomatik (tebur ɗin abin da ke ciki) a cikin Kalma
Babban hukunci shi ne fara halittar duk wani babban takaddar aiki daidai da samar da abin ciki. Ko da ba ku rubuta layi ɗaya na rubutu ba tukuna, da kuka ɓata minti 5 kafin tsara MS Word, zaku sami mafi yawan lokaci da jijiyoyi a nan gaba ta hanyar jagorantar duk ƙoƙarinku da ƙoƙarin ku na musamman zuwa aiki.
1. Tare da Kalmar budewa, je zuwa shafin "Hanyoyi"wacce take a saman kayan aiki a saman.
2. Latsa abun "Abin da ke cikin Abinda" (hagu na farko) da kirkira "Tabarmar kanta cikakke".
3. Za ku ga saƙo yana nuna cewa babu wani teburin abubuwan da ke ciki, wanda a zahiri, ba abin mamaki bane, saboda kun buɗe fayil ɗin komai.
Lura: Za ku iya yin ƙarin “alamun” abubuwan ciki yayin buga rubutu (wanda yafi dacewa) ko a ƙarshen aikin (zai ɗauki ƙarin lokaci sosai).
Abun cikin abun ciki na farko (wanda babu komai) wanda ya bayyana a gabanka shine mahimmin jigon abinda ke ciki, wanda za'a tara duk wasu abubuwan aikin. Idan kana son ƙara sabon kan magana ko taken ƙasa, kawai sanya siginan linzamin kwamfuta a wurin da ya dace ka danna abun. "Sanya rubutu"dake saman kwamiti.
Lura: Yana da ma'ana cewa zaka iya ƙirƙirar ba kawai kan mahimman ƙananan matakan ba, har ma da manyan. Danna kan wurin da kake son sanya shi, faɗaɗa kayan "Sanya rubutu" a kan kulawar kuma zaɓi "Matsayi na 1"
Zaɓi matakin da ake so: mafi girman lamba, “zurfi” wannan taken zai zama.
Don duba abin da ke cikin kundin, kazalika da sauri kewaya abubuwan da ke ciki (wanda ka ƙirƙira), dole ne ka shiga shafin "Duba" sai ka zaɓi yanayin nuna "Tsarin".
An rarraba duk takaddun ku zuwa sakin layi (taken, subheadings, rubutu), kowannensu yana da nasa matakin, wanda a baya kuka nuna. Daga nan, zaku iya juyawa da sauri kuma a sauƙaƙe tsakanin waɗannan abubuwan.
A farkon kowane taken akwai karamin alwati mai murabba'i mai haske, ta hanyar danna wanda zaku iya ɓoyewa (rushe) duk rubutun da ke magana akan wannan taken.
Yayin da kuke rubutu, rubutun da kuka kirkira a farkon sa "Tabarmar kanta cikakke" zai canza. Zai nuna ba kawai kan labari da ƙananan bayanai da ka ƙirƙiri ba, har ma lambobin shafi na farawa akan su, za a kuma nuna matakin taken a gani.
Wannan abun cikin mota ne don haka ya zama dole ga kowane aikin volumetric, wanda yake abu ne mai sauƙin yi a cikin Kalma. Abun ciki ne wanda zai kasance a farkon bayanan ku, kamar yadda ake buƙata don RPG.
Tebur wanda aka samar dashi ta atomatik (abun ciki) koyaushe yana daidaituwa kuma ana tsari daidai. A zahiri, bayyanar kawunan kai, ƙaramin labarai, da ma rubutun gaba ɗaya za'a iya canza su koyaushe. Ana yin wannan daidai daidai kamar yadda yake da girman da font na kowane rubutu a cikin MS Word.
Yayinda aikin ke ci gaba, za a ƙara haɓaka abun cikin ta atomatik da fadada, za a saka sabon kanun lambobin shafi a ciki, kuma daga ɓangaren "Tsarin" koyaushe zaka iya samun dama ga aikin da kake buƙata, juya zuwa babi da ake so, maimakon juyawa da hannu ta cikin takaddar. Yana da kyau a lura cewa yin aiki tare da takaddun tare da abun ciki na atomatik ya zama mafi dacewa musamman bayan an fitar dashi zuwa fayil ɗin PDF.
Darasi: Yadda ake canza pdf zuwa kalma
Wancan shine, yanzu kun san yadda ake ƙirƙirar abun cikin atomatik a cikin Kalma. Yana da mahimmanci a lura cewa wannan umarnin ya shafi duk sigogin samfurin daga Microsoft, wato, ta wannan hanyar zaka iya yin teburin abun ciki ta atomatik a cikin Word 2003, 2007, 2010, 2013, 2016 da kowane nau'in wannan ɓangaren ofis ɗin ofis ɗin. Yanzu kun san kadan kuma za ku iya yin aiki da ƙari.