A yayin aiwatar da aiki tare da mashigin Google Chrome, masu amfani suna buɗe ɗakunan shafuka masu yawa, suna juyawa a tsakanin su, ƙirƙirar sababbi da rufe waɗanda ba dole ba. Sabili da haka, yanayi ne wanda ya zama ruwan dare gama lokacin da aka rufe ɗaya ko wasu shafuka masu banƙyama ba da gangan ba a cikin binciken. A yau za mu bincika hanyoyin da muke da su don dawo da shafin rufe a cikin Chrome.
Binciken Google Chrome shine babban mashahurin gidan yanar gizo wanda aka yi la'akari da kowane abu zuwa mafi ƙaran bayanai. Yin amfani da shafuka a cikin mai binciken yana da dacewa sosai, kuma idan sun yi kuskure, da akwai hanyoyi da yawa don mayar da su lokaci ɗaya.
Zazzage Mai Binciken Google Chrome
Yadda za a buɗe shafuka masu rufe a cikin Google Chrome?
Hanyar 1: ta amfani da haɗakar hotkey
Hanya mafi sauki kuma mai araha wacce zata baka damar bude shafin rufewa cikin Chrome. Pressayan latsawa guda ɗaya na wannan haɗin zai buɗe shafin rufewa na ƙarshe, latsa na biyu zai buɗe shafin karɓar pen, da sauransu.
Domin amfani da wannan hanyar, danna madannin lokaci guda Ctrl + Shift + T.
Lura cewa wannan hanyar ta duniya baki ɗaya ce, kuma ya dace ba kawai ga Google Chrome ba, har ma da sauran masu binciken.
Hanyar 2: ta amfani da menu na mahallin
Hanyar da za ta yi aiki kamar yadda ta kasance a farkon lamari, amma wannan lokacin ba za ta haɗa haɗuwa da maɓallan zafi ba, amma menu na mai binciken da kanta.
Don yin wannan, danna-dama a kan wani yanki fanko na kwance a saman kwamiti wanda aka sanya shafuka, kuma a cikin mahallin mahallin da ya bayyana, danna kan abu "Buɗe shafin rufe".
Zaɓi wannan abun har sai an dawo da shafin da ake so.
Hanyar 3: ta amfani da log log ziyarar
Idan an rufe shafin da ake so na dogon lokaci, to, wataƙila, hanyoyin biyun da suka gabata ba zasu taimaka muku dawo da shafin rufewa ba. A wannan yanayin, zai dace don amfani da tarihin bincike.
Kuna iya buɗe labarin kamar amfani da haɗin maɓallan zafi (Ctrl + H), kuma ta hanyar menu mai binciken. Don yin wannan, danna maɓallin menu na Google Chrome a cikin kusurwar dama ta sama da a jerin da ke bayyana, je zuwa "Tarihi" - "Tarihi".
Wannan zai buɗe tarihin bincikenka don duk na'urorin da suke amfani da Google Chrome tare da asusunka, ta hanyar zaka iya samun shafin da kake buƙata kuma buɗe shi da maballin linzamin kwamfuta na hagu.
Wadannan saukakan hanyoyin zasu baka damar mayar da wasu shafuka na rufe a kowane lokaci, basu daina rasa mahimman bayanai ba.