Me yasa haskakawa akan kwamfutar tafi-da-gidanka ba'a kayyade ta. Yaya za a daidaita hasken allo?

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

A kwamfyutocin kwamfyutoci, matsala ce ta yau da kullun ita ce matsalar hasken allo: ko dai bai daidaita ba, yana jujjuya kansa, to komai yana da haske, ko launuka sun yi rauni sosai. Gabaɗaya, kawai "ciwo mai ciwo."

A cikin wannan labarin zan mayar da hankali kan matsala ɗaya: rashin iyawa don daidaita haske. Haka ne, yana faruwa, a wasu lokuta nakan sami maganganu iri ɗaya a cikin aikina. Af, wasu suna watsi da saitunan mai dubawa, amma a banza: idan haskakawa ta yi rauni sosai (ko kuma mai ƙarfi) - idanun su fara zubewa da kuma gajiya da sauri (Na riga na ba da shawara game da wannan a wannan labarin: //pcpro100.info/ustayut-glaza-pri-rabote-za-pc/).

Don haka ina za a fara warware matsalar?

 

1. Gudanar da haske: hanyoyi da yawa.

Yawancin masu amfani, sunyi ƙoƙari guda ɗaya don daidaita haske, suna yanke shawara mara iyaka - ba za a iya tsara shi ba, wani abu ya "tashi", yana buƙatar gyarawa. A halin yanzu, akwai hanyoyi da yawa don yin wannan, ban da kafa mai saka idanu sau ɗaya - ba za ku iya taɓa shi ba na dogon lokaci, kuma ba za ku taɓa tuna cewa ɗayan hanyoyin ba sa aiki a gare ku ...

Ina bayar da shawarar gwada zaɓuɓɓuka da yawa, a ƙasa zanyi la'akari da su.

1) Maɓallan ayyuka

Maballin kusan kowane kwamfutar tafi-da-gidanka na zamani yana da maɓallin aiki. Yawancin lokaci suna kasancewa akan maɓallan F1, F2, da dai sauransu. Don amfani da su, danna kawai Fn + f3 misali (ya danganta da wane maɓallin kake da alamar haske a kunne. A kwamfyutocin DELL, waɗannan yawanci F11 ne, maɓallin F12).

maɓallin aiki: daidaita haske.

Idan hasken allon bai canza ba kuma babu abin da ya bayyana akan allon (babu ƙwanƙwasa), to saika ci gaba ...

 

2) Tasirin aiki (don Windows 8, 10)

Windows 10 yana kunna haske sosai da sauri idan ka danna gunkin wuta a cikin task ɗin , sannan danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu a kan murabba'i mai haske tare da haske: daidaita ƙimar mafi kyau duka (duba hoton allo a ƙasa).

Windows 10 - daidaita hasken tray.

 

3) Ta hanyar kwamiti mai kulawa

Da farko kuna buƙatar buɗe masarrafan sarrafawa a: Ikon panel Duk abubuwan da ke cikin kwamitin kula da Zaɓuɓɓuka Power

Sannan bude mahadar "Tsarin ƙarfin"don tsarin ikon aiki.

Mai ba da wutar lantarki

 

Furtherari, ta amfani da maɓallin keɓaɓɓu, zaku iya daidaita haske don kwamfyutocin kuyi aiki daga batir da daga hanyar sadarwa. Gabaɗaya, komai yana da sauki ...

Daidaitawar Haske

 

4) Ta hannun direba katin zane

Hanya mafi sauki ita ce buɗe saiti don direba katin bidiyo idan ka danna dama-kan tebur kuma zaɓi halaye masu hoto daga cikin mahallin mahallin (gabaɗaya, duk ya dogara da takamaiman direba, wani lokacin zaku iya zuwa saitunan sa kawai ta cikin kwamiti na Windows).

Je zuwa saitin direban katin bidiyo

 

A cikin saitunan launi, yawanci akwai matakan saiti don saiti: jikewa, bambanci, gamma, haske, da sauransu a zahiri, mun sami siga da muke so kuma canza shi zuwa abubuwan da muke buƙata.

Nuni da daidaita launi

 

2. Ana kunna maɓallin aiki?

Dalili na yau da kullun da yasa maɓallin aiki basa aiki akan kwamfutar tafi-da-gidanka (Fn + F3, Fn + F11, da dai sauransu) sune saitunan BIOS. Yana yiwuwa cewa suna da rauni kawai a cikin BIOS.

Domin kada in maimaita a nan, zan samar da hanyar haɗi zuwa labarin na kan yadda ake shigar da BIOS akan kwamfyutocin masana'antun daban-daban: //pcpro100.info/kak-voyti-v-bios-klavishi-vhoda/

 

Zaɓin bangare inda zaka shiga BIOS ya dogara da masana'anta. Anan (a cikin tsarin wannan labarin) don ba da girke-girke na duniya ba gaskiya bane. Misali, akan kwamfyutocin HP - duba sashen Tsarin Kanfigareshi: gani idan an kunna abu mai lamba Keys a wurin (idan ba haka ba, sanya shi cikin Yanayin Mai aiki).

Yanayin maɓallan ayyuka. BIOS din laptop.

 

A kwamfutar tafi-da-gidanka na DELL, ana saita maɓallan ayyuka a cikin Babban Kashi: abu shine ake kira Tasirin Maballin aiki (Kuna iya saita hanyoyin aiki guda biyu: Maɓallin Aiki da Multimedia Key).

Maballin aiki - kwamfutar tafi-da-gidanka na DELL.

 

3. Rashin manyan direbobi

Yana yiwuwa maɓallan ayyukan (gami da waɗanda ke da alhakin hasken allon) ba sa aiki saboda ƙarancin direbobi.

Sanya sunan direba na janar a wannan tambayar (wanda za'a iya saukar dashi kuma komai zaiyi aiki) - ba zai yuwu ba (af, akwai irin waɗannan a kan hanyar yanar gizo, Ina bada shawara sosai game da amfani da su)! Ya danganta da alama (masana'anta) na kwamfutar tafi-da-gidanka, za a kira direba ta hanyoyi daban-daban, misali: a cikin Samsung - wannan shine "Cibiyar Kulawa", a cikin HP - "Maɓallin Bugawa na HP", a cikin Toshiba - utility Hotkey, a cikin ASUS - "ATK Hotkey" .

Idan ba za ka iya samun direba a shafin yanar gizon ba (ko kuma ba a samu maka Windows OS ba), za ka iya amfani da kayan amfani na musamman don bincika direbobi: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

 

4. Ba daidai ba direbobi don katin bidiyo. Sanya "tsoffin" direbobi masu aiki

Idan komai yayi aiki yadda yakamata kafin, amma bayan sabunta Windows (ta hanyar, lokacin da ake sabuntawa, yawanci, ana saka wani direban bidiyo mafi yawanci) - komai ya fara aiki ba daidai ba (misali, zazzage haske yana gudana akan allon, amma haske baya canzawa) - yana da ma'ana don kokarin jujjuyawa direban.

Af, wata muhimmiyar ma'ana: dole ne ku kasance da tsofaffin direbobi waɗanda abin da komai ya yi muku kyau.

Yadda za a yi?

1) Jeka kwamitin kula da Windows ka nemo mai kula da na'u a wurin. Bude shi.

Don nemo hanyar haɗi zuwa mai sarrafa na'urar - kunna ƙananan gumakan.

 

Bayan haka, nemo shafin "Video Adapters" a cikin jerin na'urori sai ka bude shi. Sannan danna-dama akan katin bidiyo naka kuma zaɓi "Sabunta Direbobi ..." a cikin mahallin menu.

Sabunta Direba a Mai sarrafa Na'ura

 

Sannan zaɓi "Bincika direbobi a wannan komputa."

Bincika na atomatik don "katako" da bincika komputa

 

Abu na gaba, saka babban fayil wanda a ciki wanda aka yi aiki da direbobi masu aiki.

Af, yana yiwuwa tsohon direban (musamman idan kawai kun inganta tsohuwar sigar Windows ɗin, maimakon sake kunnawa) riga akan PC dinka. Don ganowa, danna maballin a ƙasan shafin: "Zaɓi direba daga cikin jerin direbobin da aka riga aka shigar" (duba hoton da ke ƙasa).

Inda zaka nemi direbobi. Zabin Adabin

 

Sannan kawai saka tsohon (direban) direban kuma gwada amfani dashi. Sau da yawa wannan maganin yana taimaka mini, saboda tsoffin direbobi, a wasu lokuta, sun fi sababbi!

Jerin Direba

 

5. Sabunta Windows OS: 7 -> 10.

Ta hanyar shigar da Windwows 10 maimakon Windows 7, zaka iya kawar da matsalolin direba don maɓallin aiki (musamman idan ba ku same su ba). Gaskiyar ita ce cewa sabon Windows OS yana da tsararrun direbobi don maɓallan ayyuka.

Misali, hoton allo a kasa yana nuna yadda zaku iya daidaita haske.

Daidaita Haske (Windows 10)

Dole ne, duk da haka, lura cewa waɗannan '' ginannun '' direbobi 'na iya yin ƙasa da aikinku kamar' '' '' ɗan asalin ku '' (misali, wasu takamammen ayyuka na iya zama babu, alal misali, daidaitawar inbari ya bambanta da hasken waje).

Af, zaka iya karanta ƙari game da zaɓar Windows OS a cikin wannan bayanin: //pcpro100.info/what-version-windows/ (duk da cewa labarin ya riga ya tsufa, yana da kyawawan tunani :)).

 

PS

Idan kuna da wani abu don ƙarawa akan taken labarin - na gode a gaba don yin sharhi game da labarin. Sa'a

Pin
Send
Share
Send