Shirye-shiryen zane na kyauta, menene zaba?

Pin
Send
Share
Send

Sa'a mai kyau!

Yanzu akwai shirye-shirye da yawa don zane, amma yawancin suna da gagarumin rashi - ba su da kyauta kuma farashi mai ƙima sosai (wasu fiye da matsakaicin albashi a ƙasar). Kuma ga mutane da yawa masu amfani, aikin ƙirƙirar hadadden ɓangaren fannoni uku ba shi daraja - duk abin da ya fi sauƙi ne: buga zane da aka gama, gyara shi kaɗan, yi zane mai sauƙi, zane zane mai hoto, da dai sauransu.

A cikin wannan labarin, zan ba da shirye-shiryen zane da yawa kyauta (a baya, tare da wasu daga cikinsu, Dole ne in yi aiki da kaina), waɗanda suke da kyau a cikin waɗannan halaye ...

 

1) A9CAD

Interface: Turanci

Kayan aiki: Windows 98, ME, 2000, XP, 7, 8, 10

Shafin mai haɓakawa: //www.a9tech.com

Programaramin shiri (alal misali, rabar rarraba kayan aikinsa yana da nauyi sau da yawa ƙasa da AucoCad!), Wanda ya ba ku damar ƙirƙirar zane-zanen 2-D mai daidaituwa.

A9CAD yana tallafawa yawancin tsararren zanen zane: DWG da DXF. Shirin yana da abubuwan daidaitattun abubuwa da yawa: da'ira, layi, ellipse, murabba'i, kirari da girma a cikin zane, zane zane, da sauransu. Wataƙila kawai ɓarkewa: duk abu yana cikin Turanci (duk da haka, za a fahimci kalmomi da yawa daga mahallin - an nuna ƙaramin abu gaban duk kalmomin a cikin kayan aiki).

Lura Af, a kan gidan yanar gizo na masu haɓaka (//www.a9tech.com/) komai yana da sabon mai sauyawa wanda zai baka damar buɗe zane wanda aka yi a cikin AutoCAD (nau'ikan da aka tallafawa: R2.5, R2.6, R9, R10, R13, R14, 2000, 2002, 2004, 2005 da 2006).

 

2) nanoCAD

Shafin mai haɓakawa: //www.nanocad.ru/products/download.php?id=371

Platform: Windows XP / Vista / 7/8/10

Harshe: Rashanci / Turanci

Tsarin CAD kyauta wanda za'a iya amfani dashi a cikin masana'antu da yawa. Af, Ina so in yi muku gargaɗi yanzun nan, duk da gaskiyar cewa shirin kanta kyauta ne - an biya ƙarin kayayyaki don ita (bisa ƙa'ida, ba su da amfani ga amfani gida).

Shirin yana ba ku damar yin aiki tare da yardar kaina tare da shahararrun hanyoyin zane: DWG, DXF da DWT. A cikin tsarin sa, tsarin kayan aiki, takarda, da dai sauransu, yana da alaƙa da analog ɗin da aka biya na AutoCAD (saboda haka, canzawa daga wannan shirin zuwa wani ba shi da wahala). Af, shirin yana aiwatar da shirye-shiryen daidaitattun shirye-shirye waɗanda zasu iya cece ka lokaci lokacin zane.

Gabaɗaya, ana iya bada shawarar wannan kunshin azaman ƙwararrun masanan (wanda tabbas ya san game da shi time ), da kuma sabon shiga.

 

3) DSSim-PC

Yanar gizo: //sourceforge.net/projects/dssimpc/

Nau'in Windows OS: 8, 7, Vista, XP, 2000

Harshen Makoyi: Ingilishi

DSSim-PC shiri ne na kyauta don zana da'irar lantarki a cikin Windows. Shirin, ban da ba ku damar zana zane, yana ba ku damar gwada ƙarfin da'irar da kallon rarraba albarkatu.

Shirin yana da ginanniyar tsarin gudanarwa na kewaye kewayewa, edita mai layi, zage-zage, jigilar kayan aiki, janareto TSS.

 

4) ExpressPCB

Shafin mai haɓakawa: //www.expresspcb.com/

Harshe: Turanci

Windows OS: XP, 7, 8, 10

ExpressPCB - An tsara wannan shirin don amfani da na'urori masu kwakwalwa na kwakwalwa wadanda ke taimaka musu ta hanyar kwamfuta. Aiki tare da shirin mai sauki ne, kuma ya ƙunshi matakai da yawa:

  1. Zabin Nauyin: mataki wanda dole ne ka zaɓi abubuwan da yawa a cikin akwatin maganganu (af, godiya ga maɓallan musamman, gano su zai sauƙaƙa su a gaba);
  2. Sanya kayan aiki: sanya abubuwan da aka zaɓa a kan zane tare da linzamin kwamfuta;
  3. Dingara madaukai;
  4. Gyara: ta amfani da daidaitattun dokokin a cikin shirin (kwafa, sharewa, liƙa, da sauransu), kuna buƙatar tsaftace guntun ku zuwa "kammala";
  5. Chip oda: a cikin mataki na ƙarshe, ba za ku iya gano kawai farashin irin wannan guntu ba, har ma kuyi oda!

 

5) SmartFrame 2D

Mai Haɓakawa: //www.smartframe2d.com/

Kyauta, sassauƙa kuma a lokaci guda shiri mai ƙarfi don yin tallan zane (Wannan shine yadda mai haɓaka ya faɗi shirinsa). An tsara shi don yin tallan kayan kwalliya da kuma nazarin Fram ɗin lebur, katako mai ban sha'awa, ginin ginin daban-daban (gami da ɗimbin yawa).

Shirin an fi mayar da hankali ne a kan injiniyoyi waɗanda suke buƙatar ba kawai kwaikwayon tsarin ba, har ma da bincika shi. A dubawa a cikin shirin ne mai sauki sauki da kuma ilhama. Iyakar abin da ya jawo shi ne, babu wani goyan baya ga yaren Rasha ...

 

6) FreeCAD

OS: Windows 7, 8, 10 (32/64 rago), Mac da Linux

Shafin mai haɓakawa: //www.freecadweb.org/?lang=en

An shirya wannan shirin da farko don samfurin 3-D na abubuwa na ainihi, kusan kowane girman (ƙuntatawa kawai ga PC 🙂).

Kowane mataki na zanenku yana gudana ta hanyar shirin kuma a kowane lokaci akwai damar shiga cikin tarihin kowane canji da kuka yi.

FreeCAD - shirin kyauta ne, bude baki (wasu masanan shirye-shirye suna kara kari da rubutun garesu da kansu). FreeCAD tana goyan bayan babban adadin zane mai hoto, alal misali, wasu daga cikinsu: SVG, DXF, OBJ, IFC, DAE, Mataki, IGES, STL, da sauransu.

Koyaya, masu haɓaka ba su bada shawarar yin amfani da shirin a cikin masana'antu ba, saboda akwai wasu tambayoyi kan gwaji (bisa manufa, mai amfani da gida ba shi yiwuwa ya fito da tambayoyi game da wannan ... ).

 

7) sPlan

Yanar gizo: //www.abacom-online.de/html/demoversionen.html

Harshe: Rashanci, Ingilishi, Jamusanci, da sauransu.

Windows OS: XP, 7, 8, 10 *

sPlan shiri ne mai sauki kuma mai dacewa don zana da'irar lantarki ta lantarki. Tare da taimakonsa, zaku iya ƙirƙirar bargo masu inganci don bugawa: akwai kayan aikin kayan aikin tsari a kan takardar, samfoti. Hakanan a cikin sPlan akwai ɗakin karatu (yana da wadatar arziki), wanda ya ƙunshi adadin abubuwa da yawa waɗanda za a buƙace su. Af, waɗannan abubuwan ana iya shirya su.

 

8) Zane-zane

Windows OS: 7, 8, 10

Yanar gizo: //circuitdiagram.codeplex.com/

Harshe: Turanci

Zane da'ira shiri ne kyauta don ƙirƙirar da'irorin lantarki. Shirin yana da dukkanin abubuwan da ake buƙata: diodes, resistors, capacitors, transistors, da sauransu. Don kunna ɗayan waɗannan abubuwan haɗin - kana buƙatar yin danna sau 3 na linzamin kwamfuta (a zahiri na kalmar. Wataƙila babu wani amfani da wannan nau'in zai iya yin alfahari da hakan!)

Shirin yana kiyaye tarihin canje-canje a cikin makircin, wanda ke nufin koyaushe kuna iya canza kowane ɗayan ayyukanku kuma ku koma asalin yanayin aikin.

Kuna iya ɗaukar jigilar zane da'irar da aka gama a cikin hanyoyin: PNG, SVG.

 

PS

Na tuno da wargi a cikin batun ...

Dalibi ya zana zane a gida (aikin gida). Mahaifinta (injiniyan tsohuwar makaranta) yazo yana cewa:

- Wannan ba zane bane, amma daub. Bari mu taimaka, Zan yi komai yadda ake bukata?

Yarinyar ta yarda. Ya fito da kyau sosai. A cibiyar, malamin (shima tare da gogewa) ya duba ya tambaya:

- Shekaru nawa mahaifinka?

- ???

- Da kyau, ya rubuta haruffa gwargwadon matsayin shekaru ashirin da suka gabata ...

Ina kammala wannan labarin a kan sim. Don ƙarin ƙari kan batun - na gode a gaba. Kyakkyawan zane!

Pin
Send
Share
Send