Yadda ake haɗa kwamfutar hannu zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka da canja wurin fayiloli ta Bluetooth

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana.

Haɗa kwamfutar hannu zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka da canja wurin fayiloli daga gare ta yana da sauƙi kamar amfani da kebul na USB na yau da kullun. Amma wani lokacin yana faruwa cewa babu kebul ɗin da aka tanada tare da ku (alal misali, kuna ziyartar ...), kuma kuna buƙatar canja wurin fayiloli. Abinda yakamata ayi

Kusan dukkanin kwamfyutocin zamani da Allunan suna tallafawa Bluetooth (nau'in haɗin mara waya tsakanin na'urorin). A cikin wannan takaitaccen labarin Ina so in yi la’akari da tsarin-mataki-mataki na haɗin Bluetooth tsakanin kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka. Sabili da haka ...

Lura: labarin ya nuna hotuna daga kwamfutar hannu ta Android (OS mafi mashahuri akan allunan), kwamfyutan cinya tare da Windows 10.

 

Haɗa kwamfutar hannu zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

1) Kunna Bluetooth

Abu na farko da yakamata ayi shine ka kunna Bluetooth a jikin kwamfutar sannan ka shiga saitin sa (duba hoto. 1).

Hoto 1. Kunna Blutooth akan kwamfutar hannu.

 

2) Kunna gani

Na gaba, kuna buƙatar sanya kwamfutar hannu ga wasu na'urorin tare da Bluetooth. Kula da fig. 2. Yawanci, wannan saitin yana saman saman taga.

Hoto 2. Mun ga wasu na'urori ...

 

 

3) Kunna kwamfutar tafi-da-gidanka ...

Sannan kunna kwamfutar tafi-da-gidanka ka gano na'urorin Bluetooth. A cikin jerin abubuwan da aka samo (kuma ya kamata a samo kwamfutar hannu) danna maballin hagu-danna akan na'urar don fara saita sadarwa tare dashi.

Lura

1. Idan baku da direbobi don adaftar Bluetooth, Ina bayar da shawarar wannan labarin anan: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/.

2. Don shigar da saitunan Bluetooth a cikin Windows 10, bude menu na START kuma zaɓi shafin "Saiti". Bayan haka, bude sashin "Na'urori", sannan sashin "Bluetooth".

Hoto 3. Nemo na'urar (kwamfutar hannu)

 

4) Bayanan na'urorin

Idan komai ya tafi yadda ya kamata - maɓallin "Haɗin" ya kamata ya bayyana, kamar yadda yake a cikin fig. 4. Latsa wannan maɓallin don fara aiwatar da haɗin haɗi.

Hoto 4. Haɗa na'urorin

 

5) Shigar da lambar sirrin

Bayan haka, taga code zai bayyana akan kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfutar hannu. Dole ne a kwatanta lambobin, kuma idan sun kasance iri ɗaya ne, yarda da haɗuwa (Dubi siffa 5, 6).

Hoto 5. Kwatanta lambobi. Lambar kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Hoto 6. Lambar samun dama akan kwamfutar hannu

 

6) Na'urori sun haɗu da juna.

Kuna iya ci gaba don canja wurin fayiloli.

Hoto 7. Na'urori hade suke.

 

Canja wurin fayiloli daga kwamfutar hannu zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta Bluetooth

Canja wurin fayiloli ta Bluetooth ba babbar yarjejeniya ba. A matsayinka na doka, duk abin yana faruwa da sauri: akan na'urar ɗaya kana buƙatar aika fayiloli, ɗayan ɗayan don karɓar su. Bari mu bincika dalla dalla.

1) Aika ko karbar fayiloli (Windows 10)

A cikin taga saitin Bluetooth akwai na musamman. mahaɗin "Aika ko karɓi fayiloli ta Bluetooth", kamar yadda a cikin fig. 8. Je zuwa saitunan akan wannan hanyar haɗi.

Hoto 8. Yarda da fayiloli daga Android.

 

2) Karɓi fayiloli

A cikin misali na, ina canja wurin fayiloli daga kwamfutar hannu zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka - don haka sai na zaɓi zaɓi "Amince fayiloli" (duba siffa 9). Idan kuna buƙatar aika fayiloli daga kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar hannu, sannan zaɓi "Aika fayiloli."

Hoto 9. Karɓi fayiloli

 

3) Zabi da aika fayiloli

Na gaba, akan kwamfutar hannu, kuna buƙatar zaɓar fayilolin da kuke son aikawa kuma danna maɓallin "Canja wurin" (kamar yadda a cikin siffa 10).

Hoto 10. Zaɓin fayil da canja wuri.

 

4) Abin da za ayi amfani dashi don watsawa

Na gaba, kuna buƙatar zaɓi ta hanyar haɗin don canja wurin fayiloli. A cikin yanayinmu, mun zaɓi Bluetooth (amma ban da shi, zaka iya amfani da faifai, imel, da sauransu).

Hoto 11. Me ake amfani dashi don watsawa

 

5) Tsarin canja wurin fayil

Sannan tsarin canja wurin fayil zai fara. Ku jira kawai (saurin canja wurin fayil yawanci ba shine mafi girma ba) ...

Amma Bluetooth yana da fa'ida mai mahimmanci: ana amfani da shi ta na'urori da yawa (wato, hotunanku, alal misali, za a iya saukar da shi ko a tura shi zuwa "kowace" na'urar zamani); babu buƙatar ɗaukar kebul tare da ku ...

Hoto 12. Tsarin canja wurin fayiloli ta Bluetooth

 

6) Zabi wani wuri don ajiyewa

Mataki na ƙarshe shine zaɓi babban fayil inda za'a adana fayilolin da aka canjawa wuri. Babu wani abu da zai yi tsokaci a ...

Hoto 13. Zaɓi wani wuri don adana fayilolin da aka karɓa

 

A zahiri, wannan ya kammala tsarin wannan haɗin mara waya. Ayi aiki mai kyau 🙂

 

Pin
Send
Share
Send