Yaya za a tsaftace rumbun kwamfutar PC (HDD) da haɓaka sarari kyauta a kai?!

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Duk da gaskiyar cewa rumbun kwamfutarka na zamani sun riga sun fi 1 TB (fiye da 1000 GB) - koyaushe ba isasshen sarari akan HDD ...

Yana da kyau idan faifan ya ƙunshi waɗancan fayilolin waɗanda kawai kuka sani game da su, amma sau da yawa - fayilolin da ke cikin rumbun kwamfutarka an “ɓoye” daga idanun. Idan lokaci zuwa lokaci don tsabtace faifai na irin waɗannan fayilolin - suna tara adadi mai yawa kuma za a iya lasafta sararin "ɗaukar" akan HDD a cikin gigabytes!

A cikin wannan labarin, Ina so in yi la'akari da hanyoyi masu sauƙi (kuma mafi inganci!) Hanyar tsabtace rumbun kwamfutarka daga "datti".

Abinda galibi ake magana da shi azaman takarce:

1. Fayilolin wucin gadi waɗanda aka kirkira don shirye-shiryen suyi aiki kuma yawanci, an share su. Amma wani sashi na har yanzu ya kasance ba a taɓa shi - a kan lokaci, ba wai wurin kawai ba, har ma da saurin Windows yana karuwa da yawa.

2. Kofe na takardun ofis. Misali, lokacin da ka bude duk wani Microsoft Word daftarin aiki, ana ƙirƙiri wani fayil na ɗan lokaci wanda wani lokaci ba'a share shi bayan rufe takaddun tare da ajiyayyun bayanan.

3. Kayan bincike na yanar gizo na iya girma zuwa masu girma dabam. Cache wani aiki ne na musamman da ke taimaka wa mai binciken ya yi aiki da sauri, saboda gaskiyar cewa yana adana wasu shafuka zuwa faifai.

4. Kwandon shara. Ee, share fayiloli tafi sharan. Wasu mutane ba sa bin wannan kwata-kwata kuma ana iya kirga fayilolinsu a cikin kwandon a cikin dubbai!

Wataƙila waɗannan sune manyan, amma za'a iya ci gaba da lissafin. Domin kada ku tsabtace shi baki ɗaya (kuma wannan yana daɗe kuma mai ɗaukar hoto), zaku iya amfani da abubuwan amfani da dama ...

 

Yadda zaka tsaftace rumbun kwamfutarka ta amfani da Windows

Wataƙila wannan ita ce mafi sauki kuma mafi sauri, ko da yake ba mummunan yanke shawara don tsabtace faifai ba. Iyakar abin da aka jawo shi ne cewa ingancin tsabtace faifai bai yi yawa ba (wasu abubuwan amfani suna sa wannan aiki sau 2-3 mafi kyau!).

Sabili da haka ...

Da farko kuna buƙatar zuwa "Kwamfutar tawa" (ko "Wannan kwamfutar") kuma ku tafi zuwa kaddarorin rumbun kwamfutarka (yawanci tsarin drive wanda akan tara adadin "datti" - yana alama da alama ta musamman. ) Duba fig. 1.

Hoto 1. Tsaftacewar Disk a cikin Windows 8

 

Abu na gaba cikin jerin kuna buƙatar yiwa alama fayilolin waɗanda yakamata a share su danna "Ok".

Hoto 2. Zaɓi fayiloli don sharewa daga HDD

 

2. Share fayilolin da ba dole ba ta amfani da CCleaner

CCleaner abu ne mai amfani wanda yake taimaka maka tsaftace tsarin Windows ɗinka kuma yana sanya aikinka cikin sauri da kwanciyar hankali. Wannan shirin zai iya cire datti daga duk masu bincike na zamani, yana goyan bayan duk sigogin Windows, gami da 8.1, na iya samun fayiloli na wucin gadi, da sauransu.

Ccleaner

Yanar gizon hukuma: //www.piriform.com/ccleaner

Don tsabtace rumbun kwamfutarka, gudanar da shirin kuma danna maɓallin bincike.

Hoto 3. CCleaner HDD Tsaftacewa

 

Bayan haka zaku iya alamar nuna abin da kuka yarda da shi da kuma abin da ya kamata a cire daga cirewa. Bayan kun danna "tsabtace" - shirin zai yi aikinsa kuma ya nuna muku rahoto: nawa aka kwantar da sararin samaniya da tsawon lokacin da wannan aikin ya ɗauki ...

Hoto 4. cire fayilolin "karin" daga diski

 

Bugu da kari, wannan mai amfani na iya share shirye-shirye (har ma da wadanda OS din ba ta goge shi ba), inganta rajista, share farawa daga abubuwan da ba dole ba, da kuma sauran…

Hoto 5. cire wasu shirye-shirye marasa amfani a cikin CCleaner

 

Tsaftacewar diski a cikin Tsabtace Disk Mai hikima

Tsabtace Disk Mai Hikima babban amfani ne don tsaftace rumbun kwamfutarka kuma ƙara sarari kyauta a kai. Yana aiki da sauri, mai sauƙin gaske kuma yana da ilhama. Mutumin zai gano shi, har ma da matakin mai amfani da tsakiyar matakin ...

Mai gyaran diski mai hikima

Yanar gizon yanar gizo: //www.wisecleaner.com/wise-disk-cleaner.html

Bayan farawa - danna maɓallin farawa, bayan ɗan lokaci shirin zai ba ku rahoto game da abin da za ku iya sharewa da kuma yadda sararin samaniya zai ƙara zuwa HDD ɗinku.

Hoto 6. Fara bincike da bincika fayiloli na wucin gadi a cikin Mai Kula da Sanya Mai Girma

 

A zahiri - zaku iya ganin rahoton kanta a ƙasa, a cikin fig. 7. Dole ne kawai ka yarda ko bayyana sharudda ...

Hoto 7. Bayar da rahoto kan fayilolin takarce waɗanda aka samu a cikin Mai Kula da Sanya Mai hikima

 

Gabaɗaya, shirin yana da sauri. Daga lokaci zuwa lokaci ana bada shawarar gudanar da shirin kuma tsaftace HDD. Wannan ba kawai zai ƙara sarari kyauta ba zuwa HDD, amma kuma zai ƙara saurin ku cikin ayyukan yau da kullun ...

An sake buga labarin kuma an sabunta shi a ranar 06/12/2015 (littafin farko 11.2013).

Madalla!

Pin
Send
Share
Send