Yadda za a wariyar da direbobi a Windows?

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Ina tsammanin masu amfani da yawa sun ci karo da shigar da ɗaya ko wani direba, har ma da sabon Windows 7, 8, 8.1 OSs koyaushe ba su da ikon sanin na'ura da zaɓi direba don ita. Saboda haka, wani lokacin dole ne ku saukar da direbobi daga shafuka daban-daban, shigar daga CD / DVD fayafan da suka zo tare da sabon kayan aiki. Duk a cikin, yana ɗaukar lokaci mai kyau.

Domin kada ku ɓata wannan lokacin bincika da shigar kowane lokaci, zaku iya yin kwafin ajiya na direbobi, kuma a cikin wane yanayi, ku mayar dashi da sauri. Misali, yawancin lokuta dole sai sun sake Windows saboda wasu kwari da alamu - me yasa zan sake neman direbobi kowane lokaci? Ko kuma a ce kun sayi komputa ko kwamfyuta a cikin shagon, amma babu faifan direba a cikin kit ɗin (wanda, a hanya, galibi yakan faru). Domin kada ku neme su idan akwai matsala tare da Windows OS, zaku iya yin ajiya a gaba. A gaskiya, zamuyi magana game da wannan a wannan labarin ...

Mahimmanci!

1) Kwafin ajiya na direbobin an fi yin su daidai bayan saitawa da saka duk kayan aiki - i.e. sannan idan komai yayi kyau.

2) Don ƙirƙirar wariyar ajiya, kuna buƙatar shiri na musamman (ƙari akan waccan a ƙasa) kuma zai fi dacewa flash drive ko faifai. Af, zaka iya ajiye kwafin zuwa wani bangare na rumbun kwamfutarka, misali, idan an sanya Windows akan drive "C", to zai fi kyau a sanya kwafin a tuƙin "D".

3) Kuna buƙatar mayar da direba daga kwafin zuwa nau'in Windows OS ɗin da kuka samo shi. Misali, kayi kwafi a cikin Windows 7 - sannan ka dawo daga kwafi a Windows 7. Idan ka canza OS daga Windows 7 zuwa Windows 8, sannan ka dawo da direbobi - wasunsu bazai yi aiki daidai ba!

 

Software don goyan bayan direbobi akan Windows

Gabaɗaya, akwai shirye-shirye da yawa na wannan nau'in. A wannan labarin, zan so in zauna a kan mafi kyawun halayensa (ba shakka, a ra'ayina ƙanƙan da kai). Af, duk waɗannan shirye-shiryen, ban da ƙirƙirar kwafin ajiya, ba ku damar samo da sabunta direbobi don duk na'urorin kwamfuta (ƙarin bayani game da wannan a wannan labarin: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/).

 

1. Direbobin Slim

//www.driverupdate.net/download.php

Daga cikin mafi kyawun shirye-shirye don aiki tare da direbobi. Yana ba ku damar bincika, sabuntawa, sanya wariyar ajiya, da kuma dawo da su kusan duk wani direba ga kowane na'ura. Dattijon direba na wannan shirin yana da girma! A zahiri akan sa, zan nuna yadda ake kwafa na direbobi kuma a dawo dasu daga ciki.

 

2. Direba Biyu

//www.boozet.org/dd.htm

Utan ƙarami mai amfani kyauta don ƙirƙirar abubuwan tuki. Yawancin masu amfani suna amfani da wannan, Ni da kaina, ban yi amfani da shi ba sau da yawa (duk lokaci kamar wata biyu). Kodayake na yarda cewa zai iya zama mafi kyau fiye da Slim direbobi.

 

3. Mai Kula da Direba

//www.driverchecker.com/download.php

Ba mummunan shirin da zai ba ku damar sauƙi da sauri yi da kuma sauyawa daga kwafin direba. Abinda kawai shine cewa bayanan direba na wannan shirin yana ƙasa da na Slim Driver (wannan yana da amfani lokacin sabunta direbobi, lokacin ƙirƙirar bacci baya tasiri).

 

 

Kirkirar kwafin ajiya na direbobi - umarnin don aiki a ciki Slim direbobi

Mahimmanci! Slim direbobi suna buƙatar haɗin Intanet don aiki (idan Intanet ba ta aiki kafin shigar da direbobi, alal misali, lokacin sake kunna Windows lokacin sake dawo da direbobi za a iya samun matsaloli - ba zai yuwu a shigar da Slim direbobi don mayar da direbobin ba. Wannan irin wannan mummunan yanayin ne).

A wannan yanayin, Ina ba da shawarar yin amfani da Checker Checker, ƙa'idar aiki da ita daidai take.

 

1. Don ƙirƙirar adana a cikin Slim Driver, da farko kuna buƙatar saita wuri akan rumbun kwamfutarka inda za'a adana kwafin. Don yin wannan, je zuwa sashen Zaɓuɓɓuka, zaɓi sashin Ajiyayyen, saka wurin kwafin a kan rumbun kwamfutarka (yana da kyau ku zaɓi bangare mara kyau inda kuka shigar da Windows) kuma danna maɓallin Ajiye.

 

2. Na gaba, zaku iya fara ƙirƙirar kwafi. Don yin wannan, je zuwa ɓangaren Ajiyayyen, zaɓi duk direbobi tare da alamun rajista kuma danna maɓallin Ajiyayyen.

 

3. A zahiri cikin maganganu na mintuna (kan kwamfyutocin mu a cikin mintuna 2-3) an ƙirƙiri kwafin direbobi. Za'a iya ganin rahoton halitta mai nasara a cikin sikirin da ke ƙasa.

 

 

Mayar da direbobi daga madadin

Bayan sake kunna Windows ko sabunta bayanan direba mara nasara, ana iya samun sauƙin dawo dasu daga kwafinmu.

1. Don yin wannan, je zuwa ɓangaren Zaɓuɓɓuka, sannan zuwa Maidowa Ressere, zaɓi wurin a kan rumbun kwamfutarka inda aka adana kwafin (duba ƙarami mafi girma a cikin labarin, zaɓi babban fayil inda muka kirkirar kwafin), kuma danna maɓallin Ajiye.

 

2. Na gaba, a sashin Maidowa, kasha wanda direbobi zasu mayar kuma danna maɓallin Maidowa.

 

3. Shirin zai yi gargadin cewa sake yi zai buƙaci sake kunna kwamfutar. Kafin sake buɗewa, ajiye duk takaddun bayanai don kada wasu bayanan su ɓace.

 

PS

Wannan haka ne don yau. Af, da yawa masu amfani suna yaba Driver Genius. Na gwada wannan shirin, yana ba ku damar ƙara kusan dukkanin direbobi zuwa PC a madadin, ƙari zai matsa su kuma sanya su cikin mai sakawa ta atomatik. Sai kawai a lokacin kurakuran dawowa ana lura da sau da yawa: ko dai ba a yi rajistar shirin ba kuma saboda haka ba a iya dawo da direbobi 2-3 ba, sannan an dakatar da shigarwa a cikin rabin ... Zai yiwu cewa ni kawai na yi sa'a.

Kowa yayi murna!

Pin
Send
Share
Send