Kyautar komputa. Abinda yakamata ayi

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Wataƙila, kusan kowane mai amfani ya ci karo da daskarar kwamfuta: ya dakatar da amsa maɓallin maballin a kan keyboard; duk abin da ke da sauri jinkirin, ko kuma gaba ɗaya hoton akan allon; wani lokacin ma Cntrl + Alt + Del baya taimakawa. A cikin waɗannan halayen, ya rage fata cewa bayan sake yi ta maɓallin Sake saita, wannan ba zai sake faruwa ba.

Kuma menene za a iya yi idan kwamfutar ta daskare tare da yin ɗimbin farashi? Wannan abin da zan so in yi magana ne a cikin wannan labarin ...

Abubuwan ciki

  • 1. Yanayin daskarewa da kuma haddasawa
  • 2. Mataki na 1 1 - muna ingantawa da tsaftace Windows
  • 3. Mataki Na 2 - Mun tsabtace kwamfutar daga ƙura
  • 4. Mataki na lamba 3 - bincika RAM
  • 5. Mataki na 4 - idan kwamfutar ta daskare a wasan
  • 6. Mataki na 4 - idan kwamfutar tana daskarewa lokacin da kake kallon bidiyo
  • 7. Idan komai ya taimaka ...

1. Yanayin daskarewa da kuma haddasawa

Wataƙila abu na farko da zan bada shawara a yi shi ne in sanya ido sosai lokacin da kwamfutar ta daskare:

- lokacin fara wasu shirye-shirye;

- ko lokacin da ka sanya wasu direba;

- watakila bayan wani lokaci, bayan kunna kwamfutar;

- watakila lokacin kallon bidiyo ko a wasan da kuka fi so?

Idan ka sami kowane tsari - mayar da kwamfutar zai iya zama da sauri sosai!

Tabbas, akwai dalilai don haifar da daskarewa na kwamfuta ta hanyar matsalolin fasaha, amma mafi yawan lokuta shine duk game da software!

Mafi dalilai na kowa (dangane da kwarewar mutum):

1) Gudun shirye-shiryen da yawa. Sakamakon haka, ikon PC bai isa ya aiwatar da irin wannan adadin bayanan ba, kuma komai na fara ragewa da sauri. Yawancin lokaci, a wannan yanayin, ya isa ya rufe shirye-shirye da yawa, kuma jira 'yan mintoci kaɗan - to kwamfutar ta fara aiki da ƙarfi.

2) Ka sanya sabbin kayan aiki a cikin kwamfutar kuma, gwargwadon haka, sabbin direbobi. Sannan kurakurai da kwari sun fara ... Idan haka ne, kawai za a cire direbobi kuma a sake saukar da wani sigar: alal misali, tsohuwar.

3) Mafi sau da yawa, masu amfani suna tara fayiloli na wucin gadi daban-daban, fayilolin log ɗin bincike, tarihin bincike, dogon lokaci (kuma galibi ba su faru ba) don ɓarna faifai, da sauransu.

Ci gaba a cikin labarin, zamuyi kokarin magance duk waɗannan dalilai. Idan kun bi matakan kamar yadda aka bayyana a cikin labarin, aƙalla za ku ƙara saurin kwamfutarka kuma wataƙila za a sami raguwar daskarewa (idan ba batun kayan aikin komputa ba ne) ...

 

2. Mataki na 1 1 - muna ingantawa da tsaftace Windows

Wannan shine farkon abin da yakamata ayi! Yawancin masu amfani kawai suna tara babban adadin fayiloli na wucin gadi daban-daban (fayilolin takarce wanda Windows ba koyaushe zai iya sharewa ba). Wadannan fayilolin na iya rage aikin shirye-shirye da yawa kuma har ma suna haifar da kwamfutar ta daskare.

1) Da farko, ina bada shawarar tsabtace kwamfutar daga "datti." Akwai labarin gaba ɗaya don wannan tare da mafi kyawun masu tsabta na OS. Misali, Ina son Glary Utilites - bayan sa, za a tsabtace kurakurai da fayiloli marasa amfani sannan kwamfutarka, koda da ido, za su fara aiki da sauri.

 

2) Na gaba, share waɗancan shirye-shiryen da ba ku amfani da su. Me yasa kuke buƙatar su? (yadda ake cire shirye-shiryen)

3) Kayyade rumbun kwamfutarka na akalla tsarin bangare.

4) Ina kuma ba da shawarar ku share farawar Windows daga shirye-shiryen da ba dole ba. Wannan zai hanzarta saukar da OS.

5) Kuma na ƙarshe. A tsaftace kuma inganta abubuwan yin rajista idan baku aikata haka ba a sakin farko.

6) Idan kifaye da daskarewa suka fara lokacin da kake lilo shafukan akan Intanet - Ina ba da shawarar cewa ka sanya shiri don toshe tallan + share tarihin bincikenka. Wataƙila ya kamata kuyi tunani game da sake kunna filashin.

 

A matsayinka na mai mulki, bayan duk waɗannan tsabtace - kwamfutar ta fara daskarewa sau da yawa, saurin mai amfani yana ƙaruwa, kuma ya manta da matsalarsa ...

 

3. Mataki Na 2 - Mun tsabtace kwamfutar daga ƙura

Yawancin masu amfani zasu iya yin murmushi a wannan lokacin, suna cewa wannan shine abin da zai shafi ...

Gaskiya ita ce saboda ƙura a cikin yanayin sashin tsarin, musayar iska yana taɓarɓarewa. Saboda wannan, zazzabi da yawancin abubuwan haɗin kwamfuta ke tashi. Da kyau, haɓaka yawan zafin jiki na iya shafar kwanciyar hankali na PC.

Ana iya tsabtace ƙasa a gida, tare da kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfutar yau da kullun. Domin kada ya sake yin magana, anan akwai wasu hanyoyin haɗin yanar gizo:

1) Yadda ake tsabtace kwamfyutan cinya;

2) Yadda zaka tsabtace kwamfutarka daga kura.

 

Ina kuma bayar da shawarar bincika yawan zafin jiki na processor a cikin kwamfutar. Idan ya fi zafi sosai - maye gurbin mai sanyaya, ko corny: buɗe murfin sashin tsarin kuma saka mai aiki a gaban ta. Zazzabi zai ragu sosai!

 

4. Mataki na lamba 3 - bincika RAM

Wani lokaci komputa na iya daskarewa saboda matsaloli tare da RAM: watakila zai ƙare daɗewa ...

Don farawa, Ina ba da shawarar cire ramukan RAM daga cikin ramin kuma ku busa su da kyau daga turɓaya. Wataƙila saboda yawan ƙurar ƙura, haɗin ƙarfe zuwa ramin ya zama mara kyau kuma saboda wannan kwamfutar ta fara daskarewa.

Yana da kyau a goge lambobin a hankali akan tsinin RAM kanta, zaku iya amfani da bandakin roba na yau da kullun daga kayan ofis.

Yayin aikin, yi hankali da microcircuits akan mashaya, suna da sauƙin lalata!

Hakanan bazai zama superfluous don gwada RAM ba!

Duk da haka, yana iya yin ma'ana don yin gwajin kwamfuta gaba ɗaya.

 

5. Mataki na 4 - idan kwamfutar ta daskare a wasan

Bari mu lissafa mafi yawan dalilan da suka sa wannan ya faru, kuma nan da nan muyi kokarin gano yadda za'a gyara su.

1) Kwamfuta mai rauni sosai game da wannan wasan.

Wannan yawanci yakan faru. Masu amfani, a wasu lokuta, basu kula da bukatun tsarin wasan kuma suna ƙoƙarin gudanar da duk abin da suke so. Babu abin da za a yi a nan, sai dai a rage saiti na ƙaddamar da ƙaramar: rage ƙuduri, ingancin zane-zane zuwa mafi ƙasƙanci, kashe duk tasirin, inuwa, da dai sauransu Yana yawan taimaka, kuma wasan yana dakatar da ratayewa. Kuna iya sha'awar labarin a kan yadda ake hanzarta wasan.

2) Matsaloli tare da DirectX

Gwada sake kunna DirectX ko shigar idan baku dashi. Wasu lokuta wannan shine dalilin.

Bugu da kari, akan fayafan wasannin da yawa shine ingantaccen sigar DirectX domin wannan wasan. Ka yi kokarin shigar da shi.

3) Matsaloli tare da direbobi don katin bidiyo

Wannan ya zama ruwan dare gama gari. Yawancin masu amfani ko dai ba su sabunta direba ba kwatankwacinsu (koda sun canza OS), ko kuma suna bin duk sabunta beta. Sau da yawa ya isa a sake sanya direbobi akan katin bidiyo - kuma matsalar ta ɓace gaba ɗaya!

Af, yawanci, lokacin da ka sayi kwamfuta (ko katin raba bidiyo) ana ba ku disk ɗin tare da direbobi "'yan ƙasa". Ka yi kokarin shigar da su.

Ina bayar da shawarar amfani da tip na ƙarshe a wannan labarin: //pcpro100.info/kak-iskat-drayvera/

4) Matsalar tare da katin bidiyo kanta

Wannan kuma yana faruwa. Yi ƙoƙarin bincika zazzabi, kazalika da gwaji. Zai yiwu ba da daɗewa ba za ta zama mara amfani kuma ta rayu da saƙo, ko kuma ba ta da isasshen sanyi. Halin hali: fara wasan, wani lokaci lokaci ya wuce kuma wasan kyauta, hoton yana tsayawa tsayawa ko kaɗan ...

Idan ba ta da isasshen sanyi (wannan na iya faruwa a lokacin rani, a cikin matsanancin zafi, ko lokacin da ƙura mai yawa ta tara) - zaku iya shigar da ƙarin mai sanyaya.

 

6. Mataki na 4 - idan kwamfutar tana daskarewa lokacin da kake kallon bidiyo

Zamu gina wannan bangare kamar wanda ya gabata: da farko dalilin, sannan hanyar kawar dashi.

1) Bidiyon yayi yawa sosai

Idan kwamfutar ta riga ta tsufa (aƙalla ba sabon abu a cikin silt) - akwai yuwuwar cewa ba ta da isasshen kayan aikin don aiwatarwa da nuna bidiyo mai inganci. Misali, wannan yakan faru ne akan tsohuwar komfuta na, lokacin da nayi kokarin kunna fayilolin MKV akan sa.

A matsayin zaɓi: gwada buɗe bidiyo a cikin mai kunnawa wanda ke buƙatar ƙarancin kayan aikin don aiki. Bugu da kari, rufe wasu shirye-shirye wadanda zasu iya saukar da kwamfutar. Wataƙila zaku sami sha'awar wani labarin game da shirye-shirye don kwamfutar mai rauni.

2) Matsala tare da mai kunna bidiyo

Mai yiyuwa ne kawai ka sake kunna bidiyo na bidiyo, ko ƙoƙarin buɗe bidiyon a cikin wani mai kunnawa. Wasu lokuta yakan taimaka.

3) Matsalar lambobi

Wannan shine sanadiyyar sanadiyyar daskarewa duka bidiyo da kwamfuta. Zai fi kyau a cire duk lambar ta hanyar tsarin, sannan a sanya saiti mai kyau: Ina yaba K-Light. Yadda za a kafa su da kuma inda za a sauke, ana fentin su anan.

4) Matsala tare da katin zane

Duk abin da muka rubuta game da matsaloli tare da katin bidiyo lokacin fara wasanni shima halaye ne ga bidiyo. Kuna buƙatar bincika zafin jiki na katin bidiyo, direba, da dai sauransu. Duba ɗan ƙara girma.

 

7. Idan komai ya taimaka ...

Fatan ya mutu karshe ...

Hakanan yana faruwa wanda aƙalla samun rauni, kuma komai ya rataye! Idan babu wani abu da zai taimaka daga abin da ke sama, Ina da zaɓuɓɓuka biyu kaɗai suka rage:

1) Gwada sake saita BIOS zuwa aminci da ingantacce. Gaskiya ne idan an cika aikin injiniyan - yana iya fara aiki ba tare da matsala ba.

2) Gwada sake sanya Windows.

Idan wannan bai taimaka ba, ina tsammanin ba za a iya warware wannan batun ba a tsarin tsarin labarin. Zai fi kyau ka koma ga abokai waɗanda suka ƙware da kwamfuta, ko ka kai su cibiyar sabis.

Wannan shine, sa'a ga kowa!

 

Pin
Send
Share
Send