Shin SVCHOST.EXE yana ɗaukar nauyin processor? Kwayar cutar? Yadda za'a gyara shi?

Pin
Send
Share
Send

Wataƙila yawancin masu amfani sun ji wani tsari kamar SVCHOST.EXE. Haka kuma, a wani lokaci akwai wasu ƙwayoyin cuta masu kama da suna iri ɗaya. A cikin wannan labarin, zamuyi kokarin gano hanyoyin da suke da tsari wanda ba haɗari bane, kuma waɗanne ake buƙatar zubar dasu. Mun kuma yi la’akari da abin da za a iya yi idan wannan tsari ya kuɓutar da tsarin ko ya zama virus.

Abubuwan ciki

  • 1. Menene wannan aikin?
  • 2. Me yasa svchost zai iya saukar da kayan aikin?
  • 3. useswayoyin cuta masu ƙira kamar svchost.exe?

1. Menene wannan aikin?

Svchost.exe tsari ne mai mahimmancin tsarin Windows wanda yawancin sabis ke amfani dashi. Ba abin mamaki bane idan kun buɗe mai gudanar da aikin (lokaci ɗaya akan Ctrl + Alt + Del) - to ba za ku ga ɗaya ba, amma hanyoyin budewa da yawa iri ɗaya. Af, saboda wannan tasirin, yawancin marubutan ƙwayoyin cuta kuma suna rufe abubuwan da aka kirkira a ƙarƙashin wannan tsarin tsarin, saboda rarrabe karya daga tsarin tsari na hakika ba abu ne mai sauki ba (don karin bayani kan wannan, duba sakin layi na 3 na wannan labarin).

Da yawa tafiyar svchost tafiyar matakai.

2. Me yasa svchost zai iya saukar da kayan aikin?

A zahiri, za'a iya samun dalilai da yawa. Yawancin lokaci wannan yana faruwa ne saboda gaskiyar sabuntawar ta atomatik na Windows ko svchost an kunna - ya zama ƙwayar cuta ko cutar da shi.

Da farko, kashe sabis na ɗaukaka atomatik. Don yin wannan, buɗe kwamitin kulawa, buɗe tsarin da sashin tsaro.

A wannan sashin, zaɓi abu na gudanarwa.

Za ku ga taga mai binciken tare da mahaɗi. Kuna buƙatar buɗe hanyar haɗin sabis ɗin.

A cikin ayyukan da muke samu "Sabuntawar Windows" - buɗe shi kuma kashe wannan sabis ɗin. Hakanan ya kamata ku canza nau'in farawa, daga atomatik zuwa jagora. Bayan haka, muna adana komai kuma muna sake kunna PC.

Mahimmanci!Idan, bayan sake buɗe PC ɗin, svchos.exe har yanzu yana ɗaukar nauyin processor, yi ƙoƙarin gano ayyukan da wannan tsari ke amfani da su kuma kashe su (kamar kashe cibiyar ɗaukakawa, duba sama). Don yin wannan, danna sauƙin kan tsari a cikin mai sarrafa ɗawainiyar kuma zaɓi sauyawa zuwa sabis. Bayan haka, zaku ga ayyukan da suke amfani da wannan tsari. Waɗannan ayyukan za a iya kashe su biyu ba tare da cutar da aikin Windows ba. Kuna buƙatar cire haɗin by sabis 1 kuma kalli aikin Windows.


Wata hanyar da za'a iya kawar da birkunan saboda wannan tsari shine a gwada maido da tsarin. Ya isa a yi amfani da daidaitattun kayan aikin OS ɗin kanta, musamman idan processor na svchost ya fara ɗauka kwanan nan, bayan wasu canje-canje ko shigar da software a PC.

3. useswayoyin cuta masu ƙira kamar svchost.exe?

Useswayoyin cuta da ke ɓoye a ƙarƙashin mashigin tsarin tsarin svchost.exe na iya rage ƙarfin aikin kwamfuta.

Da farko, kula da sunan aiwatarwa. Wataƙila an canza haruffa 1-2 a ciki: babu haruffa guda ɗaya, maimakon harafin yana da lamba, da dai sauransu. Idan haka ne, to yana iya yiwuwa cutar ce. Mafi kyawun antiviruses na 2013 an gabatar dasu a wannan labarin.

Abu na biyu, a cikin mai sarrafa ɗawainiyar, kula da shafin mai amfani wanda ya fara aiwatar. Svchost mafi yawa ana fara koyaushe daga: tsarin, sabis na gida ko sabis na cibiyar sadarwa. Idan akwai wani abu dabam - bikin don tunani da bincika komai a hankali tare da shirin riga-kafi.

Abu na uku, ƙwayoyin cuta sukan shiga cikin tsarin tsarin kanta, suna gyara ta. A wannan yanayin, hadarurruka akai-akai da kuma sake fasalin PC ɗin na iya faruwa.

A duk yanayin da ake zargin ƙwayoyin cuta, ana ba da shawarar ku buga cikin yanayin amintaccen (lokacin da kuka kunna PC, latsa F8 - kuma zaɓi zaɓi wanda kuke so) kuma bincika kwamfutar tare da riga-kafi mai '' zaman kanta '. Misali, amfani da CureIT.

Na gaba, sabunta Windows OS kanta, shigar da dukkan sabbin mahimman ɗaukakawa. Ba zai zama da alaƙa a sabunta bayanan rigakafin ƙwayar cuta ba (idan ba a daɗe da sabunta su ba), sannan kuma bincika kwamfutar gaba ɗaya don fayilolin masu shakatawa.

A cikin mafi mahimman lokuta, don kada ku ɓata lokaci don bincika matsaloli (kuma yana iya ɗaukar lokaci mai yawa), yana da sauƙin sake shigar da tsarin Windows. Gaskiya ne game da kwamfutocin caca waɗanda babu ɗakunan bayanai, shirye-shirye na musamman, da sauransu.

Pin
Send
Share
Send