Yaya za a kafa Windows 8 daga rumbun kwamfutarka?

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana A cikin labarin yau zamuyi magana ne akan yadda ake sanya Windows 8 daga kebul na USB, abin da batutuwan suka taso a wannan yanayin, da kuma yadda za'a magance su. Idan kafin wannan hanyar ba ku da takamaiman fayiloli daga cikin rumbun kwamfutarka, Ina ba da shawara cewa ku yi wannan.

Sabili da haka, bari mu tafi ...

Abubuwan ciki

  • 1. ingirƙirar bootable USB flash drive / disk Windows 8
  • 2. Tabbatar da Bios don yin taya daga drive ɗin flash
  • 3. Yadda za a sanya Windows 8 daga Flash drive: jagorar mataki-mataki-mataki

1. ingirƙirar bootable USB flash drive / disk Windows 8

Don yin wannan, muna buƙatar amfani mai sauƙi: Windows 7 USB / DVD sauke kayan aiki. Duk da sunan, zai iya yin rikodin hotuna daga Win 8. Bayan shigarwa da farawa, zaku ga wani abu kamar masu zuwa.

Mataki na farko shine ka zaɓi hoto na kusa da Windows 8.

 

Mataki na biyu shine zaɓi na inda zaku yi rikodin, ko dai zuwa kebul na USB flash ko zuwa diski DVD.

 

Zaɓi drive don yin rikodi. A wannan yanayin, za a ƙirƙiri filasha mai filastar filastik. Af, flash drive yana buƙatar akalla 4GB!

 

Shirin ya yi mana gargadin cewa dukkan bayanai daga kebul na USB za a share su yayin rakodin.

 

Bayan kun yarda kuma danna Ok - halittar bootable flash drive zai fara. Tsarin yana ɗaukar mintuna 5-10.

 

Saƙo game da nasarar aiwatar da aikin. In ba haka ba, ba da shawarar shigarwa na Windows ba!

 

Ni da kaina ina son UltraISO don ƙona bootable fayafai. Ya kasance akwai labarin a kan yadda za a ƙona diski a ciki. Ina bayar da shawarar ku da ku fahimci kanku.

 

2. Tabbatar da Bios don yin taya daga drive ɗin flash

Mafi sau da yawa, ta tsohuwa, loda daga flash drive a cikin Bios an kashe. Amma kunna shi ba shi da wahala, ko da yake yana tsoratar da masu farawa.

Gabaɗaya, bayan kun kunna PC, abu na farko da kuɗaɗen shine Bios, wanda ke gudanar da gwajin farkon kayan aiki, sannan OS ɗin sama, sannan duk sauran shirye-shiryen. Don haka, idan, bayan kunna kwamfutar, danna maɓallin Share sau da yawa (wani lokacin F2, dangane da samfurin PC), za a kai ku zuwa saitunan Bios.

Ba za ku ga rubutun Rasha a nan ba!

Amma kowane abu yana da ilhama. Don kunna boot daga filashin, kuna buƙatar yin abubuwa 2 kawai:

1) Bincika idan an kunna tashoshin USB.

Kuna buƙatar nemo shafin sanyi na USB, ko, wani abu mai kama da wannan. A cikin nau'ikan halittu daban-daban na halittu, ana iya samun ɗan bambanci a cikin suna. Kuna buƙatar tabbatar da cewa An kunna ko'ina!

 

2) Canja tsari na lodi. Yawancin lokaci farkon shine bincika CD / DVD mai bootable, sannan duba diski mai wuya (HDD). Ana buƙatar wannan jerin gwano, kafin booting daga HDD, ƙara rajista don kasancewar kebul na USB flash drive.

Screenshot yana nuna tsari na boot: USB na farko, sannan CD / DVD, sannan daga rumbun kwamfutarka. Idan baku da wannan, canza shi domin abu na farko da yakamata ayi shine boot daga USB (idan kun kunna OS daga kebul na USB).

 

Ee, ta hanyar, bayan kun yi duk saitin, kuna buƙatar adana su a cikin Bios (mafi yawan lokuta maɓallin F10). Nemi kayan "Ajiye kuma fita".

 

3. Yadda za a sanya Windows 8 daga Flash drive: jagorar mataki-mataki-mataki

Shigar da wannan OS din ba shi da banbanci sosai da shigar Win 7. Abinda yake shine launuka masu haske kuma, kamar yadda a ganina, tsari ne mai sauri. Wataƙila wannan ya dogara da nau'ikan OS daban-daban.

Bayan sake PC ɗin, idan kun yi komai daidai, zazzagewa daga kebul na flash ɗin ya kamata fara. Za ku ga gaisuwa takwas na farko:

 

Kafin fara shigarwa, dole ne ka yarda. Babu wani abu mai girma na asali ...

 

Na gaba, zaɓi nau'in: ko dai haɓaka Windows 8, ko sanya sabon shigarwa. Idan kuna da sabon faifai ko blank, ko bayanai akan shi ba a buƙata - zaɓi zaɓi na biyu, kamar yadda yake a cikin sikirinhawar da ke ƙasa.

 

Wannan zai biyo bayan wata mahimmiyar ma'ana: bangare na diski, tsarawa, kirkirarwa da sharewa. Gabaɗaya, ɓarna faifai kamar keɓaɓɓen rumbun kwamfutarka, aƙalla OS za ta tsinkaye ta hakan.

Idan kuna da HDD na jiki guda ɗaya, yana da kyau a rarraba shi zuwa sassa 2: 1 bangare a ƙarƙashin Windows 8 (an ba da shawarar kusan 50-60 GB), duk ragowar ya kamata a ba da kashi na biyu (drive D) - wanda za a yi amfani da shi ga fayilolin mai amfani.

Ba za ku iya ƙirƙirar abubuwa na C da D ba, amma idan OS ta fadi, zai yi wahala a dawo da bayananku ...

 

Bayan an daidaita tsarin ma'anar HDD, shigarwa yana farawa. Yanzu ya fi kyau kada a taɓa wani abu kuma a natse a jira don gayyatar don shigar da sunan PC ...

 

Kwamfutar a wannan lokacin na iya sake farawa sau da yawa, gaishe ku, nuna alamar Windows 8.

 

Bayan an kammala fitar da fayilolin gaba ɗaya kuma shigar da kunshin, OS za ta fara saita shirye-shiryen. Don farawa, kuna zaɓar launi, ba PC sunan, kuma kuna iya yin wasu saituka da yawa.

 

A matakin shigarwa, yana da kyau a zaɓi zaɓuɓɓuka na yau da kullun. Sannan a cikin kwamitin kulawa zaka iya canza komai zuwa wanda ake so.

 

Bayan an umurce ku da ƙirƙirar shigarwa. Zai fi kyau a zabi wani asusun gida a yanzu.

 

Na gaba, shigar da duk layin da aka nuna: sunanka, kalmar sirri da m. Mafi sau da yawa, mutane da yawa ba su san abin da za su shiga ba a farkon boot na Windows 8.

Don haka za a yi amfani da wannan bayanan duk lokacin da OS ke booted, i.e. wannan shine bayanan mai gudanarwa wanda zai sami mafi yawan hakkoki. Gabaɗaya, to, a cikin kwamiti na sarrafawa, kowane abu na iya maye gurbinsa, amma a yanzu, shigar da latsa gaba.

 

Bayan haka, OS ta kammala aikin shigarwa kuma bayan kimanin minti 2-3 zaku iya jin daɗin tebur.

 

Anan, kawai danna linzamin kwamfuta sau da yawa a kusurwoyi daban daban na mai duba. Ban san dalilin da ya sa suka gina shi ba ...

 

Mai kiyaye allo na gaba, a matsayin mai mulkin, yana ɗaukar minti 1-2. A wannan lokaci, yana da kyau kar a danna kowane maballi.

 

Taya murna! Shigar da Windows 8 daga rumbun kwamfutarka an gama. Af, yanzu zaka iya fitar da shi da amfani dashi don dalilai daban-daban.

 

Pin
Send
Share
Send