Tsarin faifai a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send


Tsarin tsari ne wanda ake yiwa lakabi da bayanai a kafofin watsa labarai na ajiya - diski da filashin filasha. Wannan aikin an koma ga shi a fannoni daban-daban - daga buƙatar gyara kurakuran software don share fayiloli ko ƙirƙirar sabon bangare. A wannan labarin, zamuyi magana akan yadda za'a tsara a Windows 10.

Tsarin Tsarin Gwiwa

Ana iya yin wannan hanyar ta hanyoyi da yawa da kuma amfani da kayan aiki daban-daban. Akwai shirye-shirye na ɓangare na uku da kayan aikin da aka gina a cikin tsarin da zai taimaka wajen magance aikin. A ƙasa za mu kuma faɗi yadda Tsarin keɓaɓɓun diski na aiki ya bambanta da waɗanda aka sa Windows ɗin.

Hanyar 1: Shirye-shiryen Kashi na Uku

A Intanet, zaka iya samun wakilai da yawa na irin wannan software. Mafi mashahuri su ne Daraktan Acronis Disk (wanda aka biya) da kuma Wizard na MiniTool (akwai sigar kyauta). Dukansu suna ɗauke da ayyukan da muke buƙata. Yi la'akari da zaɓi tare da wakilin na biyu.

Duba kuma: Shirye-shirye don tsara faifin diski

  1. Shigar da sarrafa Wutar MiniTool.

    Kara karantawa: Addara ko cire shirye-shirye a Windows 10

  2. Zaɓi diski manufa a cikin ƙananan jeri (a wannan yanayin, a cikin babban toshe abin da ake so yana alama a cikin rawaya) kuma danna "Sashen Tsarin".

  3. Shigar da alama (sunan wanda sabon sashinta zai nuna a ciki "Mai bincike").

  4. Zaɓi tsarin fayil. Anan kuna buƙatar ƙaddara dalilin ƙirƙirar bangare. Kuna iya samun ƙarin bayani a cikin labarin a mahaɗin da ke ƙasa.

    Kara karantawa: Tsarin amfani da diski mai wuya

  5. Bar tsohuwar gungu na gungura saika latsa Ok.

  6. Aiwatar da canje-canje ta danna maɓallin da ya dace.

    A cikin akwatin tattaunawa na shirin mun tabbatar da matakin.

  7. Muna kallon cigaban.

    Bayan kammalawa, danna Ok.

Idan wasu bangarori da yawa ana same su a faifan manufa, yana da ma'ana a share su sannan a tsara dukkan wuraren kyauta.

  1. Latsa faifai a cikin babban jerin. Lura cewa kana buƙatar zaɓar duk maƙallin, ba wani bangare daban ba.

  2. Maɓallin turawa "Share duk sassan".

    Mun tabbatar da niyyar.

  3. Fara aikin tare da maɓallin Aiwatar.

  4. Yanzu zaɓi sararin da ba a buɗe ba a cikin jerin abubuwan kuma danna Partirƙiri Partition.

  5. A taga na gaba, saita tsarin fayil, girman gungu, shigar da alama kuma zaɓi harafi. Idan ya cancanta, zaku iya zabar ƙarar sashi da inda yake. Danna Ok.

  6. Aiwatar da canje-canje kuma jira tsari ya kammala.

Dubi kuma: hanyoyi guda 3 don raba rumbun kwamfutarka a cikin Windows 10

Lura cewa yayin aiki tare da manyan diski, shirin na iya buƙatar a kashe su yayin fara Windows.

Hanyar 2: Kayan Aikin Gyara

Windows suna samar mana da kayan aiki da yawa don tsara diski. Wasu suna ba ku damar amfani da keɓaɓɓiyar dubawa ta tsarin, yayin da wasu ke aiki a ciki Layi umarni.

GUI

  1. Bude fayil ɗin "Wannan kwamfutar", danna RMB a kan siyarwar manufa kuma zaɓi "Tsarin".

  2. Binciko zai nuna taga zaɓuɓɓuka, a cikin abin da muke zaɓi tsarin fayil, girman gungu da sanya alama.

    Idan kanaso ka share fayiloli ta jiki daga faifai, tona akwatin a akasin "Tsarin sauri". Turawa "Ku fara".

  3. Tsarin zai yi gargaɗi cewa za a lalata duk bayanan. Mun yarda.

  4. Bayan ɗan lokaci (gwargwadon girman drive), saƙon ya bayyana yana nuna cewa an gama aikin.

Rashin dacewar wannan hanyar ita ce idan akwai tarin yawa, ana iya tsara su daban daban, tunda ba a bayar da cirewar su ba.

Disp Management snap-in

  1. Danna RMB akan maɓallin Fara kuma zaɓi abu Gudanar da Disk.

  2. Zaɓi faifai, danna kan dama sannan ka je tsarawa.

  3. Anan mun ga saitunan da muka saba - lakabi, nau'in tsarin fayil da girman gungu. Da ke ƙasa akwai zaɓi hanyar tsara rubutu.

  4. Aikin matsawa yana tanadi sarari faifai, amma yana rage jinkiri ga fayiloli kaɗan, tunda yana buƙatar cire su a bango. Akwai kawai lokacin zabar tsarin fayil na NTFS. Ba'a ba da shawarar a hada a kan fayel ɗin da aka tsara don shigar da shirye-shirye ko tsarin aiki ba.

  5. Turawa Ok kuma jira ƙarshen aikin.

Idan kana da kundin adadi da yawa, kana buƙatar share su, sannan ƙirƙirar sabon abu a cikin sararin faifai gabaɗaya.

  1. Danna RMB akan hakan sannan zaɓi abu da ya dace a cikin mahallin mahallin.

  2. Tabbatar da sharewa. Muna yin daidai da sauran kundin.

  3. Sakamakon haka, mun sami yanki tare da matsayin "Ba a kasafta ba". Danna RMB sake kuma matsa zuwa ƙirƙirar ƙarar.

  4. A cikin fara taga "Masters" danna "Gaba".

  5. Musammam girman. Muna buƙatar ɗaukar duka sararin samaniya, saboda haka mun bar tsoffin dabi'u.

  6. Sanya harafin tuƙi.

  7. Saita zaɓin tsarawa (duba sama).

  8. Fara hanya tare da maɓallin Anyi.

Layi umarni

Tsarin ciki Layi umarni ana amfani da kayan aikin biyu. Wannan kungiya ce Tsarin da kuma kayan amfani da diski Ragewa. Latterarshe yana da ayyuka masu kama da karyewa Gudanar da Diskamma ba tare da zanen mai zane ba.

Kara karantawa: Tsara abin anfani ta layin umarni

Ayyukan Disk Na'urar

Idan akwai buƙatar tsara tsarin drive ɗin (wanda akan sa jakar ɗin ɗin) "Windows"), ana iya yin wannan kawai lokacin shigar da sabon kwafin Windows ko kuma a cikin yanayin maidowa. A kowane yanayi, muna buƙatar kafofin watsa labarai na bootable (shigarwa).

Kara karantawa: Yadda ake saka Windows 10 daga flash drive ko diski

Hanyar a cikin yanayin maidowa kamar haka:

  1. A mataki na fara shigarwa, danna kan mahaɗin Mayar da tsarin.

  2. Jeka sashin da aka nuna a cikin sikirin.

  3. Bude Layi umarni, bayan haka mun tsara faifai ta amfani da ɗayan kayan aikin - umarnin Tsarin ko abubuwan amfani Ragewa.

Lura cewa a cikin yanayin dawowa, ana iya canza haruffa masu tuƙi. Tsarin yana yawan gudana ƙarƙashin harafin D. Kuna iya tabbatar da wannan ta hanyar gudanar da umarni

dir d:

Idan ba a samo drive ɗin ba ko kuma babban fayil a ciki "Windows", sannan a canza shi akan wasu haruffa.

Kammalawa

Tsara fa'idodi hanya ce mai sauƙi kuma madaidaiciya, amma ya kamata a tuna cewa duk bayanan zasu lalace. Koyaya, ana iya ƙoƙarin dawo dasu ta amfani da software na musamman.

Kara karantawa: Yadda za a warke fayilolin da aka share

Lokacin aiki tare da na'ura wasan bidiyo, yi hankali lokacin shigar da umarni, tun da kuskure na iya haifar da goge bayanan da ake buƙata, da kuma yin amfani da MiniTool Partition Wizard, yi amfani da ayyukan guda ɗaya a lokaci ɗaya: wannan zai taimaka wajen magance yiwuwar fashewar da mummunan sakamako.

Pin
Send
Share
Send