Wasu saitunan kwamfuta suna da ƙarancin tsarin tuki tare da kayan haɗin. Idan kuna da diski na biyu, yana iya yin ma'ana don canja wurin wasu bayanan a ciki. Misali, zaku iya matsar da fayil mai canzawa, babban fayil din na wucin gadi, da babban fayil inda aka saukar da sabunta Windows 10.
Wannan jagorar yana game da yadda ake canja wurin babban fayil ɗin ɗaukakawa saboda sabuntawar Windows 10 ta atomatik kar su ɗauki sarari a kan tsarin tsarin da wasu ƙarin abubuwan nuws waɗanda zasu iya zama da amfani. Lura: idan kuna da babban rumbun kwamfutarka ko SSD guda ɗaya, isasshe, an kasu kashi da yawa, kuma tsarin tsarin bai zama isasshen aiki ba, zai zama mafi ma'ana da sauƙi don ƙara drive C.
Canja wurin babban fayil ɗin rikodin zuwa wani faifai ko bangare
Ana saukar da sabunta Windows 10 zuwa babban fayil C: WindowsDantarwa (sai dai da “sabbin kayan aikin” waɗanda masu amfani ke karɓa sau ɗaya a kowane watanni shida). Wannan babban fayil ɗin ya ƙunshi duka abubuwan da aka saukar da kansu a cikin babban fayil mai saukarwa, da ƙarin fayilolin mai amfani.
Idan ana so, ta hanyar Windows, za mu iya tabbatar da sabuntawa da aka karɓa ta hanyar Windows Update 10 an saukar da su a babban fayil a wata drive. Hanyar zata kasance kamar haka.
- Airƙiri babban fayil a kan abin da kake buƙata kuma tare da sunan da ya dace inda za a saukar da sabunta Windows. Ba na ba da shawarar amfani da Cyrillic da sarari. Dole ne faifan yana da tsarin fayil ɗin NTFS.
- Gudun layin umarni kamar Mai Gudanarwa. Kuna iya yin wannan ta hanyar fara rubuta "Command Feed" a cikin binciken akan labulen ɗawainiyar, danna kan dama sannan zaɓi "Run as Administrator" (a cikin sabon sigar OS, zaku iya yin ba tare da menu na mahallin ba, amma kawai ta danna kan abin da ake so a cikin gefen dama na sakamakon binciken).
- A yayin umarnin, shigar net tasha wuauserv kuma latsa Shigar. Ya kamata ku karɓi saƙo cewa sabis ɗin Sabis na Windows ya tsaya cikin nasara. Idan kun ga cewa ba za a iya dakatar da sabis ɗin ba, da alama yana da aiki tare da sabuntawa yanzu: zaku iya jira, ko sake kunna kwamfutar kuma ku kashe Intanet na ɗan lokaci. Karka rufe layin umarni.
- Je zuwa babban fayil C: Windows kuma sake sunan babban fayil SoftwareDantarwa a ciki AikinHarus (ko wani abu).
- A yayin umarnin, shigar da umarni (a cikin wannan umarnin, D: NewFolder shine hanya zuwa sabon babban fayil don adana ɗaukakawa)
mklink / J C: Windows SoftwareDistribution D: NewFolder
- Shigar da umarni net fara wuauserv
Bayan kammala nasarar dukkan umarnin, an canza hanyar canja wuri kuma sabuntawar ya kamata a sauke zuwa sabon babban fayil akan sabon drive, kuma akan drive C kawai za'a sami "hanyar haɗi" zuwa sabon babban fayil ɗin, wanda baya ɗaukar sarari.
Koyaya, kafin share tsohuwar babban fayil, Ina bayar da shawarar bincika saukewa da shigarwa na ɗaukakawa a Saiti - Sabuntawa da Tsaro - Sabunta Windows - Bincika sabuntawa.
Kuma bayan kun tabbatar cewa an saukar da sabuntawa kuma an shigar, za ku iya sharewa AikinHarus daga C: Windows, tunda ba a buƙatarsa.
Informationarin Bayani
Duk waɗannan ayyukan da ke sama don sabuntawar "kullun" na Windows 10, amma idan muna magana ne game da haɓakawa zuwa sabon sigar (sabunta abubuwan da aka gyara), abubuwa sune kamar haka:
- Haka kuma, canja wurin manyan fayiloli inda aka saukar da abubuwanda aka gyara zasu kare.
- A cikin sababbin sigogin Windows 10, lokacin da zazzage sabuntawa ta amfani da "Updateaukaka Mataimakin" daga Microsoft, karamin adadin sarari akan ɓangaren tsarin da gaban diski daban, fayil ɗin ESD da aka yi amfani da sabuntawa ana saukar da shi ta atomatik zuwa babban fayil na Windows10Upgrade akan diski daban. Ana kuma amfani da sarari akan faifan tsarin akan fayilolin sabuwar sigar OS, amma zuwa mafi ƙaranci.
- Yayin haɓakawa, za a ƙirƙiri babban fayil ɗin Windows.old akan bangare tsarin (duba Yadda za'a share babban fayil ɗin Windows.old).
- Bayan haɓakawa ga sabon sigar, duk ayyukan da aka yi a ɓangaren farko na koyarwar dole ne a maimaita su, tunda sabuntawar za su sake fara saukar da su zuwa ɓangaren tsarin diski.
Da fatan kayan sun taimaka. A game da yanayin, ƙarin ƙarin koyarwa, wanda a cikin mahallin da ake magana akai na iya zuwa da amfani a cikin: Yadda za a tsaftace tuki C.