A cikin Windows 10, farawa daga Updateaukaka orsira na Masu ƙirƙira, ban da editan Paint na yau da kullun, akwai kuma Paint 3D, kuma a lokaci guda akwai kayan menu "Canji ta amfani da 3D zanen". Mutane da yawa suna amfani da Fenti 3D sau ɗaya kawai - don ganin abin da yake, kuma ba sa amfani da abin da aka nuna a menu ɗin komai, kuma don haka yana iya zama ma'ana idan ana son cire shi daga tsarin.
Wannan jagorar tayi cikakken bayani kan yadda zaka cire aikace-aikacen Paint 3D a Windows 10 kuma cire "Canji tare da Paint 3D" abun cikin menu da bidiyo don duk ayyukan da aka bayyana. Kayan aiki na iya zama da amfani: Yadda za a cire abubuwa 3D daga Windows 10 Explorer, Yadda za a canza abubuwan menu na mahallin Windows 10.
Cire Saiti 3D Aikace-aikacen
Don cire Paint 3D, zai isa ya yi amfani da umarni ɗaya mai sauƙi a cikin Windows PowerShell (ana buƙatar haƙƙin mai gudanarwa don aiwatar da umarnin).
- Kaddamar da PowerShell a matsayin Shugaba. Don yin wannan, zaku iya fara buga PowerShell a cikin binciken a kan Windows 10 taskbar, sannan danna-dama akan sakamakon kuma zaɓi "Run as Administrator" ko danna-dama akan maɓallin Fara kuma zaɓi "Windows PowerShell (Administrator)".
- A cikin PowerShell, shigar da umarni Samu-AppxPackage Microsoft.MSPaint | Cire-AppxPackage kuma latsa Shigar.
- Rufe PowerShell.
Bayan ɗan gajeren tsari na aiwatar da umarni, za a cire Paint 3D daga tsarin. Idan kuna so, koyaushe kuna iya sake girke shi daga shagon aikace-aikacen.
Yadda za a cire "Shirya Amfani da zanen zanen 3D" daga menu na mahallin
Don cire abu "Canza tare da Paint 3D" daga menu na mahallin hotunan, zaku iya amfani da edita rajista na Windows 10. Hanyar zata kasance kamar haka.
- Latsa maɓallan Win + R (inda Win mabuɗin yake tare da tambarin Windows), buga regedit a cikin Run Run sai ka latsa Shigar.
- A cikin editan rajista, je wa ɓangaren (manyan fayiloli a cikin kwamiti a gefen hagu) HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Classes SystemFileAssociations .bmp Shell
- A cikin wannan sashin zaku ga sashin "3D Shirya". Danna-dama akansa kuma zaɓi "Share."
- Maimaita iri ɗaya don irin sassan da aka yi amfani da su. Maimakon a .bmp an ƙara jerin bayanan fayil na gaba: .gif, .jpeg, .jpe, .jpg, .png, .tif, .tiff
Bayan an kammala waɗannan matakan, zaku iya rufe editan rajista, abu "Zaɓa tare da Fenti 3D" za a cire shi daga cikin mahallin menu ɗin da aka ƙayyade.
Bidiyo - Cire 3D Hoton a Windows 10
Hakanan kuna iya sha'awar: Tabbatar da bayyanar da dabi'un Windows 10 a cikin shirin Winaero Tweaker kyauta.