Mene ne tsarin MsMpEng.exe kuma me yasa yake ɗaukar nauyin processor ko ƙwaƙwalwar ajiya?

Pin
Send
Share
Send

Daga cikin sauran aiwatarwa a cikin Windows 10 manajan ayyuka (kazalika a cikin 8-ke) zaka iya lura da MsMpEng.exe ko Antimalware Service Kashewa, kuma wani lokacin yana iya yin amfani da kayan aikin komputa na zamani sosai, ta hanyar kutse tare da aiki na yau da kullun.

Wannan labarin yayi cikakken bayani game da menene tsarin aiwatar da aikin na Antimalware, game da dalilan yiwuwar hakan yasa yake “sauke nauyin” processor ko memori din (kuma yadda za'a gyara shi), da kuma yadda za'a kashe MsMpEng.exe.

Antantware Sabis ɗin aiwatar da Ayyukan aiwatarwa (MsMpEng.exe)

MsMpEng.exe shine babban tsarin tushen Windows Defender riga-kafi wanda aka gina a cikin Windows 10 (kuma an gina shi a cikin Windows 8, ana iya sanya shi a matsayin wani ɓangare na riga-kafi na Microsoft a Windows 7), wanda ke gudana koyaushe. Tsarin aiwatarwa mai aiwatarwa yana cikin babban fayil C: Shirya fayiloli Windows Defender .

A yayin aiki, Windows Defender scans zazzagewa daga Intanet da duk sabbin shirye-shiryen da aka ƙaddamar don ƙwayoyin cuta ko wasu barazanar. Hakanan, daga lokaci zuwa lokaci, a zaman wani ɓangaren na atomatik tsarin kulawa, ana tafiyar matakai da abubuwan diski don ɓarnatar da cuta.

Dalilin da ya sa MsMpEng.exe ke ɗaukar nauyin processor kuma yana amfani da RAM mai yawa

Ko da tare da aiki na yau da kullun, Antimalware Service Executable ko MsMpEng.exe na iya amfani da babban adadin adadin albarkatun processor da adadin RAM na kwamfutar tafi-da-gidanka, amma a matsayin mai mulkin wannan ba ya ɗaukar dogon lokaci kuma a wasu yanayi.

Tare da aiki na yau da kullun na Windows 10, wannan tsari na iya amfani da adadin albarkatun komputa a cikin waɗannan halaye masu zuwa:

  1. Nan da nan bayan kunna da shigar Windows 10 na ɗan lokaci (har zuwa mintuna da dama akan PC mai rauni ko kwamfyutocin kwamfyutoci).
  2. Bayan wasu lokutan (gyara tsarin atomatik yana farawa).
  3. Lokacin shigar da shirye-shirye da wasanni, cire kayan tarihin ajiya, saukar da fayilolin aiwatarwa daga Intanet.
  4. Lokacin fara shirye-shirye (na ɗan gajeren lokacin farawa).

Koyaya, a wasu halaye, kullun kaya akan mai aiki mai yiwuwa ne, MsMpEng.exe ya haifar kuma baya dogaro da ayyukan da ke sama. A wannan yanayin, bayanin da ke ƙasa na iya taimakawa wajen gyara yanayin:

  1. Bincika idan nauyin yayi iri ɗaya bayan Rufewa da sake kunna Windows 10 kuma bayan zaɓin Sake kunnawa a menu na Fara. Idan duk abin da ke da kyau bayan sake sakewa (bayan ɗan gajeren tsalle a cikin kaya, yana raguwa), gwada kashe Windows 10 na sauri.
  2. Idan kun sanya riga-kafi na ɓangare na uku na tsohuwar sigar (koda kuwa bayanan bayanan riga-kafi ne sababbi), to rikice-rikice na tashin hankali biyu na iya haifar da matsala. Abubuwan rigakafi na zamani zasu iya aiki tare da Windows 10 kuma, dangane da takamaiman samfurin, ko dai dakatar da Mai kare ko yayi aiki tare dashi. A lokaci guda, tsoffin juzu'an waɗannan tsoffin maganin suna iya haifar da matsaloli (wani lokacin kuma dole ne a same su a kwamfutocin masu amfani waɗanda suka fi son amfani da samfuran da aka biya kyauta).
  3. Kasancewar malware wanda Windows Defender ba zai iya "rikewa" ba kuma yana iya haifar da babban nauyin kayan aiki daga Kundin Anttyware na Kisa. A wannan yanayin, zaku iya gwada amfani da kayan aikin cire kayan malware na musamman, musamman, AdwCleaner (ba ya rikici da antiviruses shigar) ko diski na rigakafi.
  4. Idan kwamfutarka tana da matsala tare da rumbun kwamfutarka, wannan ma yana iya zama sanadin matsalar, duba Yadda za a bincika rumbun kwamfutarka don kurakurai.
  5. A wasu halaye, rikice-rikice tare da sabis na ɓangare na uku na iya haifar da matsalar. Bincika in kaya ya ɗora idan kun yi tsabtataccen boot na Windows 10. Idan komai ya koma kamar yadda ya saba, zaku iya ƙoƙarin kunna ɓangarorin ɓangare na ɗaya bayan ɗaya don gano matsalar.

MsMpEng.exe ita kanta ba kwayar cuta ba ce, amma idan kuna da irin waɗannan zato, a cikin mai sarrafa ɗawainiya, danna kan dama sannan zaɓi zaɓi "Buɗe fayil ɗin wuri" abun cikin menu. Idan yana ciki C: Shirya fayiloli Windows Defender, tare da babbar yuwuwar komai na tsari (zaka kuma iya duban kaddarorin fayil din kuma ka tabbata cewa Microsoft ce ta sanya hannu a cikin ta). Wani zaɓi shine bincika aiwatar da ayyukan Windows 10 don ƙwayoyin cuta da sauran barazanar.

Yadda za a kashe MsMpEng.exe

Da farko dai, ban bayar da shawarar kashe MsMpEng.exe ba idan yana aiki a yanayin al'ada kuma lokaci-lokaci suna ɗaukar kwamfutar don ɗan gajeren lokaci. Koyaya, akwai yiwuwar watsewa.

  1. Idan kanaso ka kashe Aiki na Anti Antwareware Service na wani dan lokaci, kawai kaje zuwa “Windows Defender Security Center” (danna sau biyu akan alamar mai kare a cikin sanarwar sanarwa), zabi zabin “Kare da kare Barayi”, sannan ka zabi “Saitunan Tsare da Kare Barazana” . Musaki abun "Kariyar-Real." Tsarin MsMpEng.exe da kansa zai ci gaba da gudana, duk da haka, nauyin kayan aikin da yake haifar zai ragu zuwa 0 (bayan wani lokaci, za a sake kunna kariyar ta atomatik ta atomatik).
  2. Kuna iya kashe cikakken kariya na kwayar cutar, kodayake wannan ba a so ne - Yadda za a kashe Windows Defender.

Wannan shi ne duk. Ina fatan zan sami damar taimakawa fahimtar menene wannan tsarin kuma menene zai iya zama sanadin amfani da tushen kayan aikin.

Pin
Send
Share
Send