Sabuwar sigar shirin don ƙirƙirar bootable flash drive Rufus 2.0

Pin
Send
Share
Send

Na riga na rubuta fiye da sau ɗaya game da hanyoyi daban-daban don yin bootable flash dras (har ma game da ƙirƙirar su ba tare da amfani da shirye-shirye ba), gami da shirin Rufus na kyauta, wanda sananne ne ga saurin sa, harshen Rasha na ke dubawa da ƙari. Kuma sannan ya zo na biyu sigar wannan amfanin tare da ƙarami, amma sabbin abubuwa masu ban sha'awa.

Babban bambanci tsakanin Rufus shi ne cewa mai amfani zai iya yin rikodin kebul ɗin shigarwa na sauƙi don loda akan kwamfutoci tare da UEFI da BIOS, shigar a kan fayafai tare da salon GPT da MBR bangare, zaɓi zaɓi a cikin taga shirin. Tabbas, zaku iya yin wannan akan kanku, a cikin WinSetupFromUSB iri ɗaya, amma wannan zai buƙaci wasu ilimin game da abin da ke faruwa da yadda yake aiki. Sabunta 2018: Sabuwar sigar shirin - Rufus 3.

Lura: a ƙasa zamuyi magana game da amfani da shirin dangane da sababbin sigogin Windows, amma ta amfani da shi zaka iya sanya USB USB na USB na Ubuntu da sauran rarraba Linux, Windows XP da Vista, da kuma wasu hotunan dawo da tsarin da kalmar sirri, da dai sauransu. .

Me ke sabo a Rufus 2.0

Ina tsammanin cewa ga waɗanda suka yanke shawara suyi ƙoƙarin yin aiki ko shigar da Wutar Fasaha ta Windows 10 da aka saki kwanan nan akan kwamfuta, Rufus 2.0 zai zama kyakkyawan mataimaki a wannan batun.

Siffar shirin ba ta canza da yawa ba, kamar a gabanin duk abubuwan da ake yi na farko da fahimta ne, sa hannu a cikin harshen Rashanci.

  1. Zaɓi filashin filasha don yin rikodin
  2. Tsarin bangare da nau'in dubawar tsarin - MBR + BIOS (ko UEFI a cikin yanayin karfinsu), MBR + UEFI ko GPT + UEFI.
  3. Bayan bincika "Createirƙira boot ɗin boot", zaɓi hoto na ISO (ko zaka iya amfani da hoton diski, alal misali, vhd ko img).

Wataƙila, ga wasu masu karatu, lamba 2 2 game da tsarin ɓoye da nau'in dubawar tsarin bai faɗi komai ba, sabili da haka zan yi bayani a takaice:

  • Idan kuna shigar Windows a kan tsohuwar kwamfuta tare da BIOS na yau da kullun, kuna buƙatar zaɓi na farko.
  • Idan shigarwa ya gudana a kan kwamfutar da ke da UEFI (fasali na musamman shine sifa mai ƙira yayin shigar BIOS), to don Windows 8, 8.1 da 10, zaɓi na uku shine yafi dacewa da ku.
  • Kuma don shigar da Windows 7 - na biyu ko na uku, dangane da wane makirci na bangare ya kasance a kan rumbun kwamfutarka kuma ko kun shirya don sauya shi zuwa GPT, wanda aka fi so a yau.

Wannan shine, zaɓin da ya dace yana ba ku damar ɗaukar saƙo cewa shigarwar Windows ba shi yiwuwa, tunda zaɓin da aka zaɓa yana da salon yanki na GPT da sauran bambance-bambancen matsala guda (kuma idan kun haɗu da shi, da sauri warware wannan matsalar).

Kuma yanzu game da babbar bidi'a: a cikin Rufus 2.0 don Windows 8 da 10, zaku iya yin drive ɗin shigarwa kawai ba, har ma da bootable Windows To Go flash drive, daga abin da kawai za ku iya fara tsarin aiki (booting daga gare shi) ba tare da sanya shi a kwamfuta ba. Don yin wannan, bayan zaɓar hoton, kawai bincika abin da ya dace.

Ya rage don danna "Fara" kuma jira lokacin kammala shiri na bootable flash drive. Don kayan rarrabawa na yau da kullun da Windows 10 na asali, lokacin ya wuce minti 5 (USB 2.0), idan kuna buƙatar Windows To Go drive, to, mafi yawan lokaci yana daidai da lokacin da ake buƙata don shigar da tsarin aiki a kwamfuta (saboda, a zahiri, an sanya Windows a kan flash drive).

Yadda ake amfani da Rufus - bidiyo

Na kuma yanke shawarar yin rikodin gajeren bidiyo, wanda ke nuna yadda ake amfani da shirin, inda za a saukar da Rufus kuma a taƙaice na bayyana inda kuma abin da za a zaɓa don ƙirƙirar shigarwa ko wasu kera mai wuya.

Kuna iya saukar da shirin Rufus a cikin harshen Rashanci daga wurin yanar gizon yanar gizon yanar gizon mai suna //rufus.akeo.ie/?locale=ru_RU, inda duka mai sakawa da kuma siginar sigar can take. Babu wasu ƙarin shirye-shiryen yiwuwar mara amfani a lokacin wannan rubutun a Rufus.

Pin
Send
Share
Send