A wannan labarin zan magana ne game da yadda zaku iya haɗa kwamfutarka zuwa Intanet ta hanyar Wi-Fi. Zai zama game da PCs masu tsattsauran ra'ayi, wanda, a mafi yawan ɓangaren, basu da wannan fasalin ta asali. Koyaya, haɗin su zuwa cibiyar sadarwar mara waya yana isa har zuwa mai amfani da novice.
A yau, lokacin da kusan kowane gida ke da na'ura mai amfani da Wi-Fi, amfani da kebul don haɗa PC da Intanet na iya zama bai dace ba: ba shi da kyau, wurin da na'ura mai ba da hanya tsakanin ingin ɗin ko tebur (kamar yadda galibi haka yake) ba shi da kyau, kuma saurin samun damar Intanet ba irin wannan cewa haɗin mara waya ba zai iya magance su.
Abinda ake buƙata don haɗa komputa zuwa Wi-Fi
Duk abin da ake buƙatar haɗa kwamfutarka zuwa cibiyar sadarwar mara waya ita ce ka haɗa ta da adaftar Wi-Fi. Nan da nan bayan wannan, shi, kamar wayarka, kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka, zai iya yin aiki a kan hanyar sadarwa ba tare da waya ba. A lokaci guda, farashin irin wannan na'ura ba ta da tsada kuma samfuran mafi sauƙi sun fara daga 300 rubles, kyakkyawa - kusan 1000, kuma mai sanyi sosai - 3-4 dubu. Ana sayar da shi a zahiri a cikin kowane kantin kwamfuta.
Akwai manyan nau'ikan masu amfani da Wi-Fi guda biyu don kwamfuta:
- Adaftan USB Wi-Fi, waxanda suke da kayan kama da na USB kebul na USB.
- Wani kwamiti na daban, wanda aka sanya a cikin tashar tashar jiragen ruwa ta PCI ko E-e, za a iya haɗa eriya ɗaya ko sama zuwa cikin jirgin.
Duk da gaskiyar cewa zaɓi na farko yana da araha kuma mafi sauki don amfani, Ina ba da shawarar na biyu - musamman idan kuna buƙatar ƙarin karɓar siginar sigina da saurin haɗin Intanet mai kyau. Koyaya, wannan baya nufin cewa adaftar USB ba ta da kyau: a mafi yawan lokuta zai isa ya haɗa komputa zuwa Wi-Fi a cikin babban gida.
Yawancin adaftan sauƙaƙe suna tallafawa 802.11 b / g / n 2.4 GHz masu motsi (idan kun yi amfani da cibiyar sadarwar mara waya ta 5 GHz, yi la'akari da wannan lokacin zabar adaftan), akwai kuma waɗanda ke ba da 802.11 ac, amma kaɗan suna da maharan da ke aiki a wannan yanayin, kuma idan akwai, waɗannan mutanen sun san abin da ke faruwa ba tare da umarnina ba.
Haɗa adaftar Wi-Fi zuwa PC
Haɗin haɗin adaftar Wi-Fi zuwa kwamfutar ba ta da rikitarwa: idan ita adaftar USB ce, kawai shigar da ita a cikin tashar tashar da ta dace a kwamfutar, idan na ciki ne, to sai ka buɗe ɓangaren tsarin kwamfutar da aka kashe kuma ka sanya jirgi a cikin sigar madaidaiciya, ba za a yi kuskure ba.
Ana kawo faifan direba tare da na'urar, kuma koda Windows gano kansa ta atomatik da kuma damar samun dama zuwa cibiyar sadarwar mara waya, Ina ba da shawarar ku shigar da direbobin da aka kawo bayan duk, tunda zasu iya magance matsalolinda zasu yiwu. Lura: idan har yanzu kuna amfani da Windows XP, to, kafin sayen abin adaftar, tabbatar cewa an goyi bayan wannan tsarin aiki.
Bayan an gama shigarwa adaftan, zaka iya ganin cibiyoyin sadarwar mara waya a kan Windows ta hanyar danna maɓallin Wi-Fi a cikin ma'aunin ɗawainiyar kuma ka haɗa su ta shigar da kalmar wucewa.