Gyara lambar kan layi

Pin
Send
Share
Send

Ba koyaushe ne mai gabatar da shirye-shirye yana da software na musamman ba ta hannu wanda yake aiki tare da lambar. Idan hakan ta faru da cewa kana buƙatar gyara lambar, kuma babu software mai dacewa a kusa, zaka iya amfani da sabis na kan layi kyauta. Na gaba, zamuyi magana game da irin wadannan shafuka guda biyu kuma muyi cikakken bayani a kan ka’idar aiki a cikinsu.

Gyara lambar shirin akan layi

Tunda akwai adadi masu yawa na waɗannan editocin kuma ba za a iya yin la'akari dasu ba, mun yanke shawarar mayar da hankali ga albarkatun Intanet guda biyu, waɗanda suka fi shahara kuma suna wakiltar manyan sahihan kayan aikin.

Karanta kuma: Yadda ake rubuta shiri a Java

Hanyar 1: CodePen

A kan gidan yanar gizon CodePen, masu haɓaka da yawa suna raba lambobin kansu, adanawa da aiki tare da ayyukan. Babu wani abu mai rikitarwa a cikin ƙirƙirar asusunku kuma fara rubutu nan da nan, amma an yi wannan kamar haka:

Je zuwa CodePen

  1. Bude babban shafin yanar gizon CodePen ta amfani da hanyar haɗin da ke sama kuma ci gaba don ƙirƙirar sabon bayanin martaba.
  2. Zaɓi hanyar yin rajista da ya dace kuma, bin umarnin da aka bayar, ƙirƙirar asusunka.
  3. Cika bayanin game da shafinku.
  4. Yanzu zaku iya hau kan shafuka, fadada menu mai samarwa "Kirkira" kuma zaɓi abu "Aikin".
  5. A cikin taga akan hannun dama zaka ga tsarin tallafin fayil da yaren shirye-shirye.
  6. Fara shirya ta hanyar zaɓar ɗayan samfuri ko daidaitaccen alamar HTML5.
  7. Dukkanin ɗakunan karatu da fayiloli za a nuna su a hagu.
  8. Hagu-danna kan abu yana kunna shi a taga a hannun dama yana nuna lambar.
  9. A kasan akwai maballin don ƙara manyan fayilolinka da fayiloli.
  10. Bayan ƙirƙirar, yi abu ɗin kuma adana canje-canje.
  11. A kowane lokaci, zaku iya zuwa saitunan ayyukan ta hanyar danna LMB "Saiti".
  12. Anan zaka iya samun ainihin bayani - suna, bayanin, alamun, kazalika da zaɓuɓɓuka don samfoti da shigar da lambar.
  13. Idan baku gamsu da kallon aikin yanzu ba, zaku iya canza ta ta dannawa "Canza ra'ayi" da zabar hanyar da ake so.
  14. Lokacin da ka shirya jerin layin da ake so, saika danna "Ajiye Duk + Run"domin adana dukkan canje-canje da gudanar da shirin. Sakamakon da aka tattara yana nunawa a ƙasa.
  15. Adana aikin a kwamfutarka ta hanyar dannawa "Fitarwa".
  16. Jira sarrafa don kammala da saukar da kayan adana.
  17. Tun da mai amfani ba zai iya samun fiye da ɗayan aikin aiki a cikin sigar kyauta ta CodePen ba, kuna buƙatar share shi idan kuna buƙatar ƙirƙirar sabon. Don yin wannan, danna kan "Share".
  18. Shigar da kalmar tabbatarwa kuma tabbatar da gogewar.

A sama, mun bincika mahimman ayyukan sabis na kan layi. Kamar yadda kake gani, ba laifi bane don kawai gyaran lambar bane, har ma rubuta shi daga karce, sannan kuma raba shi ga sauran masu amfani. Kadai ɓatar da shafin shine ƙuntatawa a cikin sigar kyauta.

Hanyar 2: LiveWeave

Yanzu zan so in zauna a kan hanyar yanar gizo ta LiveWeave. Ya ƙunshi ba kawai edita lambar ginannen code ba, har ma da sauran kayan aikin, waɗanda zamuyi magana akan ƙasa. Aikin yana farawa daga shafin kamar haka:

Je zuwa gidan yanar gizon LiveWeave

  1. Bi hanyar haɗin da ke sama don zuwa shafin edita. Anan zaka ga windows nan da nan. Na farkon shine lambar rubutu a HTML5, na biyu shine JavaScript, na uku shine CSS, na huɗu kuma yana nuna sakamakon binciken.
  2. Ofaya daga cikin fasallolin wannan rukunin yanar gizon ana iya ɗaukar kayan aiki lokacin da ake rubuta alamun, suna iya haɓaka saurin bugawa da kuma guje wa kurakuran kuskure.
  3. Ta hanyar tsoho, tarawa yana faruwa a yanayin rayuwa, wato, ana sarrafa shi kai tsaye bayan an kawo canje-canje.
  4. Idan kana son kashe wannan aikin, kana buƙatar matsar da mai sifar akasin abin da ake so.
  5. Nan kusa zaka iya kunna da kashe yanayin dare.
  6. Kuna iya fara aiki tare da masu kula da CSS ta danna maɓallin dacewa da ke cikin ɓangaren hagu.
  7. A cikin menu wanda yake buɗe, an shirya rubutu ta hanyar motsa maballin kuma canza wasu dabi'u.
  8. Na gaba, muna bada shawara cewa ku kula da jagorar launi.
  9. Ana ba ku da babban paleti mai faɗi inda zaku iya zaɓar kowane inuwa, kuma a saman lambar sa za'a nuna shi, wanda daga baya ake amfani dashi lokacin rubuta shirye-shirye tare da ke dubawa.
  10. Matsa zuwa menu "Edita na Vector".
  11. Yana aiki tare da abubuwa masu hoto, wanda shima wani lokaci zai iya zama da amfani yayin haɓaka software.
  12. Bude menu mai tashi "Kayan aiki". Anan zaka iya saukar da samfuri, ajiye fayil ɗin HTML da janareta na rubutu.
  13. An sauke aikin kamar fayil ɗaya.
  14. Idan kana son adana aiki, da farko dole ne ka bi diddigin tsarin rajista a cikin wannan hidimar kan layi.

Yanzu kun san yadda ake gyaran lambar a gidan yanar gizon LiveWeave. Muna iya ba da shawarar amintaccen amfani da wannan albarkatun na Intanet, tunda yana da ayyuka da kayan aiki da yawa waɗanda suke ba ku damar inganta da sauƙaƙe tsarin aiki tare da lambar shirin.

Wannan ya ƙare labarinmu. A yau mun gabatar muku da cikakkun bayanai guda biyu don aiki tare da lambar ta amfani da sabis na kan layi. Muna fatan wannan bayanin yana da amfani kuma ya taimaka wajen tantance zaɓin kayan aikin yanar gizo mafi dacewa don aiki.

Karanta kuma:
Zabi yanayin shirye-shirye
Shirye-shirye don ƙirƙirar aikace-aikacen Android
Zaɓi shirin don ƙirƙirar wasa

Pin
Send
Share
Send