Ba kowa ba ne ke da damar siyan maƙefa na ainihi ko abiya don amfanin gida, ƙari da shi kuna buƙatar rarraba wuri a cikin ɗakin. Sabili da haka, wani lokacin zai zama mafi sauƙi don amfani da kwalliyar kwalliya da kuma samun horo a cikin yin wannan kayan kiɗan, ko kawai ku more tare da lokacin aikin da kuka fi so. Yau za muyi magana dalla-dalla game da pianos biyu akan layi tare da waƙoƙin ginannun.
Muna yin piano akan layi
Yawanci, waɗannan albarkatun yanar gizon suna kusan iri ɗaya a cikin bayyanar, amma kowannensu yana da aikinsa na musamman kuma yana samar da kayan aiki da yawa. Ba za mu yi la’akari da shafuka da yawa ba, amma mayar da hankali kan biyu kawai. Bari mu fara da bita.
Duba kuma: Rubutun rubutu da shirya bayanin kiɗan a cikin ayyukan layi
Hanyar 1: CoolPiano
Na farko cikin layi shine albarkatun yanar gizo na CoolPiano. Ana yin aikin sa gaba ɗaya a cikin Rashanci, har ma da ƙwararren masarufi zai fahimci sarrafawa.
Je zuwa shafin yanar gizon CoolPiano
- Kula da maɓallin Tsarin 1. Kunna shi, kuma bayyanar maballin zai canza - kawai takamaiman adadin octaves za a nuna, inda aka sanya kowane maɓalli daban ko alama.
- Game da batun Tsarin 2, sannan duk makullin da suke akwai akan piano zasuyi aiki anan. A wannan yanayin, wasa ya zama da wuya mafi wuya, kamar yadda aka murƙushe bayanan kula ta yin amfani da gajerun hanyoyin keyboard.
- Cire alamar ko duba akwati kusa da Nuna Layout - Wannan siga yana da alhakin nuna haruffa a saman bayanin kula.
- Bayanin ƙarshe da aka matsi aka nuna shi a cikin tayal da aka tsara don wannan dalili. Bayan yanka, an nuna lambarta, saboda ta fi dacewa a samu a kan layin ɗin.
- Ana nuna sautin sauti na kowane maballin a cikin tayal kusa. Wannan bawai ace wannan aikin wani muhimmin abu bane, amma zaku iya bin diddigin karfin abubuwan da ke tattare da abubuwanda zasu iya amfani dasu.
- Daidaita ƙarar gaba ɗaya ta motsa ƙaura mai dacewa sama ko ƙasa.
- Haɗa kan tab ɗin inda ake nuna hanyoyin haɗi tare da sunayen waƙoƙi sama da piano. Latsa wanda kuke so don fara wasan.
- Shafin zai wartsake, yanzu sauka. Za ku ga bayani game da layin da aka yi amfani da shi kuma zai iya karanta tsari na wasan, inda aka sa alama kowane alama tare da maɓalli akan maballin. Ci gaba zuwa wasan ta bin shigarwa.
- Idan kana son ganin wasu waƙoƙi, danna hagu-danna akan hanyar haɗi "Notesarin bayanin kula".
- A cikin jerin, nemo abun da ya dace sannan ka je shafin da shi.
- Irin waɗannan ayyukan za su kai ga nuni a ƙasan shafin na maki da ake buƙata, za ku iya ci gaba zuwa wasan.
Sabis ɗin kan layi da aka tattauna a sama ba su dace da koyan yin kunna waka ba, amma zaka iya wasa da kayan da kuka fi so ta bin rakodin da aka nuna, ba tare da samun ilimin musamman da gwaninta ba.
Hanyar 2: PianoNotes
Abun da ke tattare da rukunin yanar gizon PianoNotes yana da kama da kayan haɗin yanar gizon da aka tattauna a sama, duk da haka, kayan aikin da ayyukan da aka gabatar a nan sun ɗan bambanta. Zamu sami cikakkun bayanai daki-daki.
Je zuwa shafin yanar gizon PianoNotes
- Bi hanyar haɗin yanar gizon da ke sama tare da piano. Anan kula da layin sama - bayanan bayanan wani abun da ya dace dasu, a nan gaba zamu koma wannan fagen.
- Babban kayan aikin da aka nuna a ƙasa suna da alhakin kunna abun ciki, adana shi a tsarin rubutu, share layi da haɓaka saurin sake kunnawa. Yi amfani da su kamar yadda ake buƙata yayin aiki tare da PianoNotes.
- Muna ci gaba kai tsaye don saukar da waƙoƙi. Latsa maballin "Bayanan kula" ko "Waƙoƙi".
- Nemo waƙa a cikin jerin kuma zaɓi shi. Yanzu zai isa ya danna maballin "Kunna"sannan sake kunnawa atomatik zai fara da nuna kowane maballin da aka latsa.
- Da ke ƙasa akwai cikakken jerin duk nau'ikan waƙa da ake samarwa. Latsa ɗayan layin don zuwa ɗakin karatu.
- Za a tura ku zuwa shafin blog inda masu amfani suka sanya bayanan kula don waƙoƙin da suka fi so a kansu. Abinda kawai kuke buƙatar yin shine kwafa su, manna su a cikin layi sannan ku fara kunnawa.
Kamar yadda kake gani, PianoNotes ba kawai ba ka damar kunna maɓallan kanka ba, har ma ya san yadda za a yi waƙoƙi ta atomatik dangane da haruffan da aka shigar a layin daidai.
Karanta kuma:
Muna ayyana kiɗan akan layi
Yadda ake rubuta waƙa akan layi
Mun nuna tare da bayyane misali yadda za a iya kunna kida da kanta ta amfani da sabis na kan layi ta musamman akan waƙoƙin kiɗa. Mafi mahimmanci, sun dace da masu farawa da mutanen da suka san yadda za su iya sarrafa wannan kayan kiɗan.